ผู้เขียน หัวข้อ: // ยอดขายรถยนต์เดือนเมษายน-แบ่งตามSegment // พลิกโผ !! หลายตำแหน่ง ห้ามพลาด  (อ่าน 26901 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mighty-X

• Hero Member
เจ้า 3 มาแรงจริงๆ ;)
ขอให้ยอดคงเส้นคงวาแบบนี้ตลอดไปนะครับ เอาใจช่วย(หลงความงามของมัน)

ออฟไลน์ nortoz

• Newbie
  • *
ยอมรับเลยครับ ตอนนี้ขับรับ ถ้าเห็น ALTISตัวE-sport  กับ MAZDA3   หยุดมองแทบไม่ได้เลย สัดส่วนงามเกิน ยิ่ง altis ทำไมรูปทรงมันล้ำกว่ารุ่นก่อนๆขนาดนี้ ไม่แปลกที่ขายดีเหมือนเดิม อยากได้มาขับซักคัน

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ลองๆคิดดูกับ Teana  2.5XV 1,5xx,xxx

แต่ได้รถที่ช่วงล่างแน่นหนึบที่รถ premium หลายแบรนยังต้องอาย
พวงมาลัยที่หนักแน่น นิ่ง ระยะฟรีแทบไม่มี
อัตราเร่งก็โครตจิ๊ดสำหรับรถเครื่อง N/A  Top speed ดีสุดในกลุ่มอีก แถม 80-120 นี้โครตเร็ว
Option ระดับพระกาฬ

ใครไม่ออกสิครับ น่าเสียดายแทน

ออฟไลน์ Harem

สามมาแรงจริงๆ  :o :o

ออฟไลน์ BaNky

• Jr. Member
  • **
Teana L33 นี่พลังโปร 0% 48 เดือนจริงๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ sajilki

• Full Member
เทียน่ามา มืดๆเลย แอตคอตยอดตก55 คงเพราะแคมรี่ มีvscหรือป่าว    อีกคัน ecosport มันขายเยอะกว่าที่คาดแหะผมดูทรงแล้วไม่อยากซื้อเลย คงเพราะห้องโดยสารหรือป่าว และราคาถูก

ออฟไลน์ Fly to dream

อย่าพึ่งช็อคมากครับ ยอดขายโฟกัสใหม่ตอนมาเดือนแรกก็แบบนี้แหละ หลักพันเหมือนกันนะ หลังจากนั้นก็วูบลง แถมบวกกับช่วงขาลงพอดี รอดูซัก 3 เดือนถ้ายังไม่ลง หรือได้ซัก 800 ต่อเดือนนี่เจ๋งไปเลย  แต่ถ้าลงทุกเดือน ก็แสดงว่ารถช่วงเปิดตัวเหมือนๆยี่ห้ออื่นยอดมาซัก 3-4 เดือนจากนั้นก็หาย

แต่จริงๆอยากให้มันขายได้แบบนั้นตลอด เพราะมาสด้าให้มาซะขนาดนั้น

แต่ช็อคกับตลาดรถเก๋ง ต่ำเรี่ยดินหมดเลย ยกเว้นกระบะ

Ecosport ไม่ต้องช็อคครับ ผมเอาเฟียสต้าไปเช็ค ขึ้นมาดูโชว์รูม คนมาจองเจ้านี้หลายคนเลย แล้วที่แอบฟังอยู่เรื่องเบาะแถวสองนี่แหละเค้าหนีมาจาก Juke แต่ที่แปลกคือผู้หญิงทั้งนั้นเลยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2014, 04:13:28 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ superden

เทียร์น่ายังหายากที่เชียงใหม่

ออฟไลน์ simcity

เดือนหน้า แอบลุ้นให้ CX-5 แซง CRV

ออฟไลน์ emblem111

• Newbie
  • *
Vios ชนะ City!!
อ่า นะ ราคายังไงก็ชนะทุกอย่าง.

แต่ผมเห็น Teana J32 บ่อยมากๆ แต่ L33 ไม่รู้หายไปไหนหมด.
แต่ Accord กับ Camry เจอจนชินตาแย้ว.

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
D
ตกใจเทียน่าที่สุดอ่ะ
ทีแรกก็เดาว่า อย่างมากก็ที่สาม แบบไม่โดนเบอร์สองทิ้งมาก
นี่ถ้าตอนไมเนอร์เชนจ์ปล่อย E85 ออกมาคงกระฉูดยิ่งกว่านี้อีก

C
แปลกใจ Cruze ที่ยังขายได้เรื่อยๆ
(ทั้งๆที่กระแสติดลบมากๆ)

ออฟไลน์ Pat.Lee

ลองๆคิดดูกับ Teana  2.5XV 1,5xx,xxx

แต่ได้รถที่ช่วงล่างแน่นหนึบที่รถ premium หลายแบรนยังต้องอาย
พวงมาลัยที่หนักแน่น นิ่ง ระยะฟรีแทบไม่มี
อัตราเร่งก็โครตจิ๊ดสำหรับรถเครื่อง N/A  Top speed ดีสุดในกลุ่มอีก แถม 80-120 นี้โครตเร็ว
Option ระดับพระกาฬ

ใครไม่ออกสิครับ น่าเสียดายแทน

จริงครับ 80-120 Ds Mode 5.87 วินาทีมันเร็วกว่ารถพรีเมียมหลายๆ รุ่นเลยทีเดียว เน้นแค่เรื่องอัตราเร่ง 80-120 นะครับ

ออฟไลน์ กัสสึ...

Vios กับ Vigo ได้ที่1 เพราะ TV+กล่องบอลโลก+ส่วนโคตรลด สินะ  ;D :D ;)

ออฟไลน์ Activehybrid

แข่งกันดุเดือด Ford กับ Mazda ทำได้ดี แต่ยังต้องดีกว่านี้ให้ได้ ถ้าทำได้ รับรองว่าอีกไม่กี่ปี 3 4 5 6 7 เปลี่ยนมือ

ส่วน1กับ2 ทศวรรษนี้ปล่อยเขาไป

ออฟไลน์ roongrus

คุณ หมูคนอง ผมว่า Teana L33  ได้ข้อมูลผิดรึเปล่า มันไม่น่าเป็นไปได้นา  เพราะเดือนก่อนหน้านี้มันไม่มีวี่แววมาก่อนเลย หรือว่า Nissan เล่นแจ้งยอดรวบยอด 2 เดือน ?

ออฟไลน์ blackcello

• Newbie
  • *
ขอหมวด Hot Hatch ให้ผมอีกหมวดได้รึป่าวครับ  ;D

Civic --> ผมมองว่าน้อยกว่าที่คิดมากๆ นะครับเนี่ย
CX-5, Juke --> ตามที่เห็นเกลื่อนบนท้องถนนจริงๆ ครับ

ป.ล. เซอร์ไพรส์สุดของผมคงเป็น Teana ครับ
(รู้ว่าดี แต่ไม่นึกว่าจะมีคนซื้อเยอะแซงหน้า Accord กับ Camry ได้!)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

คุณ หมูคนอง ผมว่า Teana L33  ได้ข้อมูลผิดรึเปล่า มันไม่น่าเป็นไปได้นา  เพราะเดือนก่อนหน้านี้มันไม่มีวี่แววมาก่อนเลย หรือว่า Nissan เล่นแจ้งยอดรวบยอด 2 เดือน ?

ไม่ผิดครับ เช็คจากแหล่งข่าว 2-3แห่งก็ตรงกันหมดครับ
การส่งมอบ Teana มันอั้นมานานครับ รถผลิตได้น้อยกว่ายอดจองมาก
รอกันหลายเดือนสำหรับภายในสีดำ
เปิดตัวตุลา56 แต่เริ่มส่งมอบภายในสีดำได้มกรา57
และได้นิดเดียวเพราะยังไม่ได้เต็มกำลัง

น่าจะมาส่งได้เต็มที่เมษายนมั้งครับ บวกกับโปรที่อัดมาสู้
ตามคู่แข่งที่โหมส่วนลดของแถมกันก่อนหน้านี้
เลยทำให้ยอดเป็นอย่างที่เห็นครับ

ออฟไลน์ wonder

• Jr. Member
  • **
อยากเห็นยอดของecocarอะครับ ว่าเป็นยังไงบ้าง

ออฟไลน์ Dr.Pop

accord ลดความแรงแล้ว

ออฟไลน์ LoveYouToo

B Sec: สู้กันสนุกดี สูสีมากๆ แอบเชีย city เพราะออปชั่นความปลอดภัยมาดีกว่า

C Sec: 3 กำลังมา เห็นแบบนี้ค่อยรู้สึกว่าตลาดรถเมืองไทย เริ่มสมเหตุสมผลขึ้นมาหน่อย จ่าฝูงเขาก็ไม่ธรรมดา เป็น Corolla รุ่นแรกที่ผมยอมรับ เมื่อพิจารณาภาพรวมทุกด้าน เขาเหมาะกับจ่าฝูงจริงๆ ว่าแต่เกิดอะไรขึ้นกับ Sylphy ยอดขายแพ้เทียน่ารุ่นพี่หลายเท่า

D Sec: Teana มาแบบงงๆ นอกจากยอดขายเดือนนี้ จะนำเจ้าอื่นไปค่อนข้างมากแล้ว ยอดรวมสะสมยังเบียดให้เจ้าพ่อ D Sec ตลอดกาลอย่าง Camry หล่นไปอยู่ที่ 3  แถมด้วย รถที่แพงที่สุดของนิสสันกลับมียอดขายมากที่สุด (ยอด Eco car ยังไม่ออก)

SUV C Sec: กำลังสนุกเลย ขอแอบเป็นติ่ง CX-5 ลุ้นให้ขึ้นจ่าฝูงให้ได้สักเดือน

PS พอเห็นมินิรีวิวเทียน่าของคุณจิมมี่แล้ว หาก Mazda6 จะไม่มาจริงๆ มีแววหันไปคบกับเทียน่าไมเนอร์แทน(เผื่อมี DRL )

ออฟไลน์ Niceguy_C

ถ้า CX-5 เติม e85 ได้ ผมว่า CR-V กระเทือนแน่ๆ ยิ่งบวกรีวิว เว็บนี้กระจายไปอีก แฟนๆมาสด้า ได้ลุ้นล่ะ เพราะยอดตอนนี้ จ่อใกล้มากทีเดียว

ส่วน มาสด้าสาม ขอเปลี่ยนแอร์อย่างเดียวเท่านั้น ที่บ้านจะซื้อเลยคันนึง

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เรนเจอร์แรงไม่แผ่วเลยจริงๆ

ออฟไลน์ pongsak_877

Vios city สูสีต้องดูสัก 3 - 4 เดือนว่ามีทิ้งห่างไหม

Altis ขนาดหักยอดแท๊กซี่ที่หลายคนสงสัยออกไปก็ยังนำโด่ง โดยเฉพาะตัว Esport ขายดีมาก ส่วน Mazda 3 อันนี้ของเขาสวยจริงมาแรงแซง Civic ไปเฉยเลย ถ้ากำลังการผลิตพอๆกะ Toyota ไม่แน่นะอาจมีไล่ตามกันให้เห็น ส่วนเจ้า Civic ถ้าไม่ทำอะไรเลยยอดขายก็จะตกลงไปเรื่อยๆ

Camry แซง Accord ได้เพราะรุ่น 2.0 ไม่มีผลิตหรือเปล่าเลยไม่มีรถส่ง ส่วน Teana มาจากไหนก็ไม่รู้มาแบบเงียบๆขึ้นนำไปได้

Juke ผมว่าขายดีนะตัวนี้เห็นมากขึ้น สาวๆ Office ชอบมากคงเพราะรูปทรงที่แปลกตา ขนาดกำลังพอดี และราคาไม่สูงมาก

PPV ยอดก็น่าจะประมาณนี้แต่ถือว่า Mu-x ยังทิ้งไม่ขาดต้องรอดูเรื่อยๆ

กระบะ Vigo ก็ยังนำอยู่ทั้งๆที่ D-max ก็แถมประกันพร้อมส่วนลดเช่นกันแต่ก็ไม่สามารถทำยอดขึ้นมานำได้ แปลกใจมากครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***