ผู้เขียน หัวข้อ: Captiva ใหม่ ใช้เกียร์ลูกเดิมรึเปล่าครับ??  (อ่าน 4105 ครั้ง)

ออฟไลน์ DP kung

• Jr. Member
  • **
คนรู้จักหลายคนมาถามครับ ว่า chevrolet captiva ตัวใหม่ ที่โฆษณาอยู่ตอนนี้ เปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่ด้วยรึเปล่า ผมก็ให้คำตอบไม่ได้ครับ T_T ที่บ้านผมใช้ตัว 2013ครับ ยอมรับครับว่า ช่วงล่างดีมาก แต่เกียร์นี่คงเรียนจบแค่ ป.4 เพราะโง่มากกก ตอบสนองไม่ทันใจเอาซะเลย

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
Re: Captiva ใหม่ ใช้เกียร์ลูกเดิมรึเปล่าครับ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 01:34:17 »
Captiva เคยเปลี่ยนเกียร์มา 1 ครั้งจาก 5 จังหวะเป็น 6 จังหวะตอน minor change มาเป็นหน้าปลาดุก เพราะฉะนั้นถ้าเทียบกับตัวปี 2013 ก็คงเป็นเกียร์ลูกเดิมอยู่ครับ

ออฟไลน์ Nyquist

Re: Captiva ใหม่ ใช้เกียร์ลูกเดิมรึเปล่าครับ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 11:42:42 »
MC ล่าสุดเห็นบอกว่าเป็น Gen2 ครับ ไม่แน่ใจว่าปรับปรุงอะไร

ส่วนใครใช้รุ่น Minor 2012-2013 ตอนนี้ที่ศูนย์มีให้ไปอัพเดทซอฟแวร์เกียร์อยู่ครับ ไปลองดูอัพเดทฟรี

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 17:25:59 »
ถ้าชอบรุ่นนี้ แล้วเกียร์ไม่มีปัญหา เมื่อรุ่น C ผมว่ามันดีแล้วนะครับผม
ถ้าเปลี่ยนแล้วเป็นเหมือนรุ่น C อันโด่งดังละก็ จะไม่อยากขับมันอีกเลยครับ :)

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 21:00:12 »
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ
แต่ MY 2012 
ไปอัพเกียร์มาแล้วครับ  เกียร์กระตุกรุนแรงมากครับ  กระชากยิ่งกว่า powershift ใน Fiesta 1.6 อีก  ;D
ใช้ไปประมาณสัปดาห์ค่อยเรียบร้อยขึ้นมาหน่อย  แต่อัตราเร่ง 0-100 จาก 13 วินาที กลายเป็น 14 วินาทีเฉยเลยครับ
รู้สึกอืดกว่าเดิมแบบเห็นได้ชัดเจน  แต่ก็ประหยัดขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 11:26:05 »
ตัวล่าสุดไม่ได้ยกเกียร์ใหม่ให้ครับ

เขาแก้ปัญหา หม้อน้ำ  ท่อน้ำ ระบบน้ำหล่อเย็น  อ่างน้ำมันเครื่องรั่ว 

ออฟไลน์ DP kung

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 14:04:27 »
โทรไปถามศูนย์มาครับ ทางศูนย์ chevrolet แนะนำมาครับว่า อย่าพึ่งอัพเดทครับ ตอนนี้ระบบซอฟท์แวร์ยังไม่สมบูรณ์ครับ พังไปหลายคันแล้วครับ T_T