ผู้เขียน หัวข้อ: ++ โฆษณา Qoros 3 ดูยังไงก็ไม่คิดว่าเป็นรถจีน !!! ++  (อ่าน 5208 ครั้ง)

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
บังเอิญไปเจอมาใน Youtube ครับ ดูแล้วเหมือนรถพรีเมี่ยมแบรนด์จากยุโรปเลย
ถ้าราคาเกาะกลุ่มกับแบรนด์ตลาดจากญี่ปุ่นนี่น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีมาก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
แต่กว่าจะมาไทยคงอีกนานมาก ๆ ๆ ๆ ๆ เหมือนจะเน้นแต่ตลาดพวงมาลัยซ้ายก่อน
(ตอนนี้มีขายแค่ในจีนกับสโลวะเกียเองครับ)

ออฟไลน์ kitakita

Re: ++ โฆษณา Qoros 3 ดูยังไงก็ไม่คิดว่าเป็นรถจีน !!! ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 07:43:21 »
สำหรับผมๆดูแล้วเฉยๆ นะ ผมติดตรงโครเมี่ยมตรงกระจังหน้า  เส้นสายที่มันดุธรรมดา แถมผมว่าข้างหลังสำหรับผมไม่ได้ดึงดูดอะไรเลย

ผมเห็นแว้บแรกผมเฉยๆนะ ไมไ่ด้ว้าวเลย 

ออฟไลน์ KIM NNC

Re: ++ โฆษณา Qoros 3 ดูยังไงก็ไม่คิดว่าเป็นรถจีน !!! ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 07:51:11 »
ส่วนตัวผมชอบวันที่ 14 ในรถอ่ะนะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 08:08:14 »
ตัวรถไม่เท่าไหร่  แต่ลองคิดดูอีกครั้ง รถที่พัฒนาและผลิดจากจีน??  ทำได้ขนาดนี้แล้วเหรอ

แล้วอีกอย่างก็คือ การถ่ายทำ สถานที่ บรรยากาศ มันดู Very Un-Chinese มากๆ เรียบร้อย สะะอาด รถน้อย ไม่วุ่นวาย  ภาพสวย เนียน ในฝัน

ดูแล้วกลับมาคิดถึงประเทศไทยครับ

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 08:11:34 »
EURO NCAP 5 stars ด้วยนะเนี่ย
N/A  

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 09:08:54 »
รถจีนมีหลายเกรด คันนี้น่าจะ AAA   ;D
ทั้งนี้ทำโฆษณาได้น่าดูครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Severus Snape

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 09:34:02 »
จริง ๆ ส่วนตัวผมก็ไม่ได้คิดว่ามันสวยสะดุดตามากนะครับ แต่ดูคุณภาพการออกแบบหลาย ๆ อย่างแล้ว ผมว่ามันดูดีกว่ารถญี่ปุ่นด้วยซ้ำอ่ะ
ถ้ามาเปิดตลาดเมืองไทยแล้วตั้งราคาต่ำกว่ารถญี่ปุ่นนิดนึงแบบ MG นี่ อยากรู้เหมือนกันจะออกมาเป็นยังไง
พอดีผมติดตามแบรนด์นี้มาตั้งแต่ยังไม่เปิดตัวเลยรู้สึกตื่นเต้นเป็นพิเศษตอนที่มันออกมา

จริง ๆ แล้ว Qoros เป็นบริษัทลูกครึ่งจีน อิสราเอลนะครับ Chery / Israel Corp. ถือหุ้นแบบ 50-50
ทีมออกแบบเบื้องหลังเป็นฝรั่งเกือบหมดเลยครับ

ดูแล้วรู้สึกว่าคนจีน ถ้ามีความตั้งใจจะทำอะไรก็ไม่แพ้ชาติใดในโลกจริง ๆ

ออฟไลน์ gumpzgear

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 09:34:48 »
ผมชอบแนวคิดการเล่าเรื่องและนำเสนอครับ
น่ารักดี

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 10:39:03 »
เนื่องเรื่องดี จนดึงความสนใจ ของรถไปเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 10:54:16 »
โฆษณายาวแต่ทำได้ดูเพลิน น่ารักดีครับ

ตัวรถดูสวย เรียบ ๆ ไม่ได้หรูหรามาก แนวโฟร์คนะ

ออฟไลน์ Zephyrs

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 14:48:14 »
ภายในโอเค ดูแล้วไม่ก๊องแก๊งมาก คิดถึง Proton เพร่เว่ น่าจะประมาณนั้นอยู่

ดีไซน์ภายนอก นึกถึงการเอา KIA ช่วงหลังๆมานี่มานิดหน่อย ผสมกะ BMW นิดๆแล้วที่เหลือคือออกแบบเพิ่ม

ผมว่าสวยขึ้นเยอะเลยนะ ถ้ามองว่ามันคือรถจีนแท้ๆ (เทียบกับพวก Cherry หรือ Geely)

ปล ผมอาจจะหัวโบราณอยู่นะ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมรถเดี๋ยวนี้ชอบทำ ระยะ Overhang หลังมันสั้นเอามากๆ คือถามว่ามันดีต่อสมรรถนะรถมั้ย มันก็ช่วยนะ
แต่คือมันทำให้ดูแล้วรู้สึกว่ารถมันเล็กๆยังไงไม่รู้อะ = =

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 15:23:32 »
เอาจริงๆนะ อย่างน้อยยี่ห้อนี้ Crash test ยุโรป ได้ 5 ดาวเต็มด้วย  มันก็แทบไม่เหมือนรถจีนอื่นละ  ;D ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 16:58:09 »
อารมณ์เหมือนซัมซุง galaxy S3 ครับ ที่หลุดจากวังวนของทรงไอโฟน คือ รถเขาเริ่มหลุดจากการก็อป แต่ผมว่าแค่สวย แต่ไม่ได้งามหยด

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 17:14:45 »
รถคล้ายVW

ผมชอบโฆษณาดราม่าประมาณนี้ แต่ไม่หวานเลี่ยนเกินไปแบบฮอนด้าไทยบางรุ่น และแน่นอนชอบโฆษณาปนตลกมุขแบบของเบนซ์ด้วย  

และรถดู หนา หนัก แน่น ดีนะ แบบดูเหมือนอึดอัด แต่นั่งรู้สึกอบอุ่นปลอดภัย ดูได้จากขอบล่างกระจกหน้าต่าง ที่อยู่สูงพอสมควร  พื้นที่หน้าต่างน้อยนั่นเอง

ปล. คันนี้ไม่ใช่แค่ได้Euro ncap 5ดาว แต่ยังได้คะแนนทดสอบสูงมาก สูงที่สุดเท่าที่เคยมีมาด้วย ทดสอบ ณ ปี2013
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2014, 17:18:55 โดย Five P »

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 17:25:42 »
ไม่สวยเลยครับสำหรับผม

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 18:20:08 »
รถจากประเทศจีน อีกไม่นาน มาตรฐานต่างๆ ความปลอดภัย เทคโนโลยีต่างๆ ไม่น้อยหน้ารถยี่ห้อไหนในโลกเหมือนกันครับ  ;D ;D น่าชื่นชมนะครับ

เหมือนสมัยก่อนมีดูถูกรถ จากประเทศเกาหลี หรือ ญีปุ่น ไม่ได้คุณภาพ ออกแบบเชยๆ ก็อปเค้ามาบ้างละ แต่พอนานๆไป ทุกอย่างย่อมมีการพัฒนาที่ดีขึ้นเรื่อยๆ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 13:27:09 »
ไรแว้ 14 วันก็อัดกันบนรถละ อิจฉานะเนี่ย
H.