ผู้เขียน หัวข้อ: Camry 2.0G อายุ 2 ปี 2 เดือน แบตเสื่อมแล้วครับ แนะนำแบตหน่อย  (อ่าน 13568 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
Camry 2.0G อายุ 2 ปี 2 เดือน
เมื่อวานตอนเช้า Start ไม่ติด ไฟวิทยุ reset กลับมาที่ 01.00 น
น่าจะแบตเสื่อมแล้วครับ แนะนำแบตหน่อย

:'(

ก่อนหน้านี้ก็เริ่มมีอาการ Start ติดยากบ้าง แต่ 2-3 ครั้ง ก็ติดรอบนี้คงหมดจริงๆ

;D

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pearl-CCTH

• Newbie
  • *
    • WORRAPOT.name
Bosch ก็โอนะครับ ตัวแทนที่หาดใหญ่อยู่ตรงข้ามสยามนครินใหม่ ร้านติดกับโรงเรียนติวโฟกัส
JDM : spending money to make a stock car look like a stock car.

ออฟไลน์ berm

panasonic สีดำครับ เอา 65d26l นะครับ อย่าเอา 55d23l ผมใช้ใน camry ปี 03

ลูกล่าสุด 2 ปีครึ่งยังปกติดี

ออฟไลน์ h22a

ของผมรุ่นเดียวกันแต่เป็น Hybrid CD โดยรวมยังโอเคอยู่ครับ :)

ออฟไลน์ berm

ของผมรุ่นเดียวกันแต่เป็น Hybrid CD โดยรวมยังโอเคอยู่ครับ :)

ของตัว hybrid น่าจะอยู่ได้ประมาณ 4 ปี ครับ ที่บ้านใช้เหมือนกัน ปี 13

ถ้าต้องเปลี่ยนที่ศูนย์รู้สึกจะลูกละหมื่น ของ prius ประมาณ 6000  :o

ออฟไลน์ kikumarru

• Jr. Member
  • **
แบตยี่ห้อไหนก้อได้ครับ แตปกติแบตมากะรถจะทนนี่ แต่ละลูกที่เคยใช้ 3-4 ปี แล้วแต่ดวง หลังเปลี่ยนถ้าไม่ซีเรียสเรื่องเงินนัก ทุก2ปี เปลี่ยนไปเลยจะไม่ประวบปัญหาแบตหมด ส่วนพานาที่บอกแบตแห้งดูด้วยนะ มันเป็นแบตปกติแค่ซีลดีขึ้น จะมีจุกเติมน้ำกลั่นอยุ่ ใต้สติกเกอร์ ถ้าแห้งจริงคือไม่มีที่เติม ก้อใช้ดีไม่ได้เปลี่ยนยี่ห้ออื่นเพราะอันนี้ราคาโอเค ร้านเปลี่ยนประจำคงได้ส่วนแบ่งเยอะมั้งเปลี่ยนแต่ยี่ห้อนี้ให้ แค่จะบอกอย่าลืมเช็คน้ำกลั่นถ้าีที่ให้เช็ค

ขนาดแบตเอาให้เต็มช่องเลย camry ได้ 60-65 amp เลยมั้ง T ยังให้ไม่เล็กมากแต่ H ให้เหมือนแบตมอไซค์ ล้อเล่น แต่เล็กจริงเหน 35 amp เลยมั้งหรือเล็กกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2014, 12:49:55 โดย kikumarru »

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
ผมชอบ โบลิเดนครับ เป็นแบตที่ผมใช้แล้วอยู่นานที่สุดนะ เทียบกับ FB,GS,3K
แต่ผมไม่เคยลอง Pana หรือ Puma นะครับ

ออฟไลน์ focus2012

เดียวนี้ 2 ปีขึ้นได้ถือว่าเก่งแล้วครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
หายไปนานเลยนะครับคุณหมอ รถเงาเชียว

promt

• บุคคลทั่วไป
ปัจจุบัน ผมใช้ YUASA 75 Amph แบบเซมิ (4,300 บาท)

ใช้มาจะ 2 ปีแล้ว ระยะเวลาพิสูจน์แบต ถ้ามันเสียจะทำสถิติไว้ครับ

จากที่ใช้มา
1. โบลิเดน ใช้ 2.5 ปี
2. 3 K ใช้ 2 ปี
3.  แบตติดรถครูซแบบแห้ง 1.1 ปี จำยี่ห้อไม่ได้
4. FB ใช้ 2.8 ปี
5. PUMA ยังไม่เคยใช้

ออฟไลน์ rut191

ขอโม้หน่อยนะครับ รถvigo2.7เบนซินat ของที่ทำงาน เป็นแบตtoyotaมากับรถตอนป้ายแดงใช้เกือบ6ปี490000km เพิ่งจะมาเสียเองครับไม่รู้ทำไมมันทนจัง

ออฟไลน์ AkE

ยี่ห้อไหนก้ได้คับ ผมใช้มาหลายยี่ห้อยังหาข้อแตกต่างไม่เจอคับ เผลอๆใช้ supplier จากที่เดียวกันแล้วพิมพ์ยี่ห้อเอาด้เป็นไปได้ battery 2 ปีกว่าปกติคับ รถรุ่นใหม่ๆใช้ไฟเยอะแล้วมันก้ขึ้นอยุ่กับการใช้งานของเราด้วยผมเคย ไม่ครบ2 ปีดียังเสื่อมเลยคับ

ออฟไลน์ polarman

• Jr. Member
  • **
ของผล Nissan March
4ปีแล้วครับ ยังไม่มีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ h22a

ของตัว hybrid น่าจะอยู่ได้ประมาณ 4 ปี ครับ ที่บ้านใช้เหมือนกัน ปี 13

ถ้าต้องเปลี่ยนที่ศูนย์รู้สึกจะลูกละหมื่น ของ prius ประมาณ 6000  :o

เฉลี่ยปีละ 2500 รับได้ครับ กับความแรง ความสบายและประหยัด

ออฟไลน์ panerai

Puma ครับ ใช้4ปี up ทุกคันครับ ใช้ดีซีลปิดสนิทไม่ต้องเติมน้ำ ไม่เคยไปยุ่งอะไรกับมันเลยครับ

ออฟไลน์ Dr.Pop

ได้ 3K มาแล้วครับ แบบ MF ไม่ต้องเติมน้ำกลั่น แบบ 75 แอมป์ เจอไป 2,600
โทรเช็ค 0 Toyota แถวบ้านบอกว่าลูกละ 5,000 ต้องรอสั่ง 3 วัน OMG!!  :o