ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเปลี่ยนล้อแม็คหน่อยครับ  (อ่าน 2059 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
Accord G8 จะเปลี่ยนดป็นล้อ20 ควรเปลี้ยนโช็คด้วยไหม

แล้วอาการกระด้างก่อนเปลี่ยนโช็ค กับหลังเปลี่ยนโช็ค ต่างกันมากไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องเปลี่ยนล้อแม็คหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 22:00:53 »
จากที่ผมใช้นะครับ ลองแบบทั้งเปลี่ยนและโช็คเดิม

ยังไงเปลี่ยนโช็คจะให้ความรู้สึกการขับที่นิ่งและกระชับกว่ามากครับ ผมเอาลงไม่เยอะไม่เกิน 2 นิ้ว แต่ให้ลงมาหน่อย ไม่เน้นเตี้ยมาก เข้าที่จอดรถไม่ได้ ตอนนั้นใช้ tein ss (ตอนนี้มือสองเพียบ หาดู คุ้มมากครับ) การคืนตัว ความยืดหยุ่น การเกาะถนน ดีขึ้นอย่างมากมายครับ

ตอนเปลี่ยนเป็นโช็คเดิม ก็โอเคนะ แต่สไตล์โช็คติดรถ accord มันจะเด้งๆ ไม่ใช่แข็ง แต่เด้ง เจอล้อ 20" มันยิ่งเด้ง ขับแล้วไม่ค่อยมั่นใจนัก มันแอบลอยๆ นิดๆ เพราะสูงกว่าโช็คแต่งที่ขับอยู่ตอนแรก

ล้อผม หน้า 8.5" หลัง 10" ใช้ยาง 245/35/20 ทั้ง 4 เส้นครับ

สรุป เปลี่ยนเถอะครับ หามือสองก็ได้ ผมก็จัดมือสองมา ใช้ 2-3 ปี สบายๆ
S3 - F30
X1 - E84