ผู้เขียน หัวข้อ: จะยกเลิกรถที่จองต้องหารถใหม่งบ 2 ล้าน บวก/ลบ นิดหน่อย รบกวนขอความคิดเห็นด้วยครับ  (อ่าน 10991 ครั้ง)

ออฟไลน์ DeSatan

• Jr. Member
  • **
ลอง Forester XT มั้ยครับ อาจจะได้พอๆกับ 320i Base

ถ้าเป็นซู ผมกลับชอบ XV ในด้านรูปทรง  เนี่ยมันยากตรงนี้ละครับกว่าเลือกได้ T T 

ออฟไลน์ Life is a Highway

• Hero Member
  • My Way or The Highway
ถ้าชอบv60 แนะนำ skoda octavia เช่นกันครับ  ในงบสบายๆ ได้ข่าวขับดี ใช้ดีมาก รถครอบครัวแท้ๆ เทคโนโลยี VW และได้ no.1 best drive HLM

ออฟไลน์ faora

• **
ผมเคยใช้ Volvo มา3คัน
940 GLT, S40, S60
ตอนนี้ใช้ Hyundai H1
อยู่กรุงเทพ Hyundai เอาเข้าศูนย์ใหญ่ที่วิภาวดีครับ
ถ้าเทียบศูนย์ Volvo กับ Hyundai
Hyundai เหนือกว่าครับ

Geely ซื้อ Volvo มาจาก Ford
จีนน่าจะบริหารได้ดีกว่าฝรั่ง
ก็หวังว่าน่าจะปรับปรุงเรื่อง QC กับ บริการหลังการขายให้ดีขึ้น

Volvo ก็เป็นรถเชื้อชาติสวีเดน สัญชาติจีน

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
ชอบ v60 แต่เหตุส่งรถไม่ตรงก็ ขอเงินคืน เปลี่ยนเซลลย้าย 0 เลยครับ

ข้อเสนอต่างกันไม่กี่หมื่น แลกกับ รถที่เราไม่ชอบไป 5-7 ปี มันไม่คุ้มเลยครับ

รถอยู่กับเรานานไม่ใช่โทรศัพท์มือถือ ผมว่าคำตอบมีอยู่ในใจ ไม่รุ้จะแนะนำอะไรดี

ใช้รถที่เราชอบ ให้มีความสุขดีกว่า

แต่ผมแนะนำ v60 เหมือนเดิมถ้ามองทางด้าน เทคโนโลยี และ ราคา ดูจะคุ้มสุด , งั้นก็ต้องมา subaru xv , x1 , mb GLA class

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2014, 16:25:22 โดย aobness »

ออฟไลน์ f1rstgot

ออฟไลน์ tong r56

• **
สน 316I f30 ไหมครับ
Bsi 5 ปี 1.799 ครับ

ออฟไลน์ งวดหน้าถูก30ล้าน

• Newbie
  • *

ออนไลน์ PAN

แนะนำV40 ครับ ขับมันส์กว่า V60เยอะอยู่ ใส่ของได้เยอะพอๆกัน ราคาถูกกว่า คุ้มราคามาก ไม่งั้นก็เอา skoda octavia/superb ใหม่เลยครับ อันนั้นก็คุ้มมากๆเช่นกัน

np72

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ aekoy

ผมอยากให้เจ้าของกระทู้ลองเปรียบเทียบเรื่องระบบความปลอดภัยที่ Volvo ให้มาพิจารณาประกอบด้วยนะครับ ยิ่งมีลูกเล็กๆ ซึ่งผมและครอบครัวใช้ V60 มีโอกาสได้ใช้ระบบที่ช่วยให้ไม่เกิดอุบัติเหตุรถชนกับรถคันอื่นมาแล้ว ถ้าเป็นรถอื่นคงชนไปแล้ว V60 ปี 2014 เพิ่มระบบความปลอดภัยอีกน่าจะ 3 อย่าง ดีกว่าของปี 2013 ที่ผมใช้ ตอนซื้อภรรยาต้องการรีบใช้รถก็เลยได้มีโอกาสออกทริป ขับ 1 วันเลย ใช้ระยะทาง 300 km กลับมาก็ขอซื้อรถคันที่ลองสุดท้ายได้มาในราคา 2 ล้านถ้วน รถผู้บริหารใช้มา 3,000 km เหลือประกันคุณภาพ 2 ปี 6 เดือน ได้รับรถอีกสัปดาห์หลังจากเก็บงานสีนิดหน่อย จะต่อประกันออกไปอีกก็ได้ปีละ 60,000 มั้ง ผมว่าก็คุ้มดี ถามว่าถูกใจมากไหม ครอบครัวพอใจเกือบทุกอย่างยกเว้นเรื่องที่ภายในมันเล็กกว่า volvo 850 van คันเก่าพอสมควร เวลาไปต่างจังหวัดของเต็มด้านหลังเจ้า 850
Volvo 850 T-5R
SAAB 9000 Aero
BMW E30 M10 coupe M/T 1987
Volvo V60
Toyota AE111

ออฟไลน์ rvsmart

ลองอ่านดูก่อนครับ

ทดลองขับ Subaru FORESTER (2.0 iL CVT & 2.0 XT Turbo 240 PS CVT) : ป้าขายข้าวแกง แอบแรง แต่หลอน!
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=6574:

ออฟไลน์ simcity

ชอบ v60 แต่เหตุส่งรถไม่ตรงก็ ขอเงินคืน เปลี่ยนเซลลย้าย 0 เลยครับ

ข้อเสนอต่างกันไม่กี่หมื่น แลกกับ รถที่เราไม่ชอบไป 5-7 ปี มันไม่คุ้มเลยครับ

รถอยู่กับเรานานไม่ใช่โทรศัพท์มือถือ ผมว่าคำตอบมีอยู่ในใจ ไม่รุ้จะแนะนำอะไรดี

ใช้รถที่เราชอบ ให้มีความสุขดีกว่า

แต่ผมแนะนำ v60 เหมือนเดิมถ้ามองทางด้าน เทคโนโลยี และ ราคา ดูจะคุ้มสุด , งั้นก็ต้องมา subaru xv , x1 , mb GLA class

เห็นด้วยครับ. V60 ดูจะเป็นรถที่เหมาะสุดแล้ว

ศูนย์นี้ไม่มี ไปศูนย์อื่นก็ได้ ข้อเสนอคงต่างกันไม่กี่หมื่น

ดีกว่าไปเอารถที่ไม่ชอบ แล้วต้องทนใช้ไป 5-7 ปี

หรือถ้าหารถไม่ได้จริงๆ ลองดูมือสอง รถปีใหม่ๆ 1-2 ปี วิ่ง 2-3 หมื่นกิโล เหลือ 1.5-1.6 ล้านเองครับ

หรือลองดู xc90 ตัวที่จะตกรุ่น อาจมีโปรดีๆให้ 

หรือมือ2ราคาน่าสนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

• **
โห กลับมาอ่านตอนเช้าเพื่อนๆเข้ามาออกความเห็นเต็มเลย ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ใจผมตอนนนี้อยากไปดู
 skoda octavia แล้วครับ มีที่แนะนำมั้ยครับว่าไปดูที่ไหนดี ที่มีรถให้ลอง ให้ดูคันจริงเลย ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
มีลูกเล็ก เน้นความปลอดภัยยังไงก็ต้อง Volvo ครับ ลองถอดจองย้ายศูนย์ดูครับ

ผมว่า V60 ไม่น่ารอรถนานขนาดนั้น

ไม่อย่างนั้นก็แนะนำ Skoda octavia  เลยครับน่าลองเล่นมากมาย

แต่ทั้ง2คันด้านบน ถ้าเป็นรถเพียงคันเดียวของที่บ้าน ไม่แนะนำให้ซื้อนะครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

• **
แนะนำV40 ครับ ขับมันส์กว่า V60เยอะอยู่ ใส่ของได้เยอะพอๆกัน ราคาถูกกว่า คุ้มราคามาก ไม่งั้นก็เอา skoda octavia/superb ใหม่เลยครับ อันนั้นก็คุ้มมากๆเช่นกัน

ตอนแรกตั้งใจไปดู V40 นั้นแหละครับ แต่ที่เก็บของเล็กกว่า V60 เยอะนะผมว่าก็เลยไป V60 ตอนนี้แห้วอีก T T

ออฟไลน์ Pat.Lee

คิดดีๆ นะครับตอนแรกที่จอง V60 คุณคงจะไตร่ตรองมาดีแล้ว รถน่าจะเหมาะกับความต้องการของครอบครัวที่สุด ลองเช็คศูนย์หลายๆ ที่ก่อนก็ดีนะครับ มีอีกคันที่ผมชอบแต่ราคาสูงไปคือ 320d GT ครับ ได้ส่วนลดดียังไงก็คง 2 ล้านปลายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2014, 15:44:32 โดย Pat.Lee »

• **
คิดดีๆ นะครับตอนแรกที่จอง V60 คุณคงจะไตร่ตรองมาดีแล้ว รถน่าจะเหมาะกับความต้องการของครอบครัวที่สุด ลองเช็คศูนย์หลายๆ ที่ก่อนก็ดีนะครับ มีอีกคันที่ผมชอบแต่ราคาสูงไปคือ 320d GT ครับ ได้ส่วนลดดียังไงก็คง 2 ล้านปลายๆ

2 ปลายไปไม่ไหวครับ T T ไปๆมาๆหรือจะกลับไปแบบบ้านๆง่ายๆ CRV รถมหาชนดี ทุกอย่างมันกลางๆหมดไม่ดี ไม่ร้าย ไม่แพง 555