ผู้เขียน หัวข้อ: **Review กล้องติดรถยนต์ Papago รุ่น P2Pro! ครับ**  (อ่าน 26063 ครั้ง)

ออฟไลน์ каваи

• Full Member
**Review กล้องติดรถยนต์ Papago รุ่น P2Pro! ครับ**
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 10:17:23 »
สวัสดีครับ พอดีช่วงนี้เดินทางบ่อยเลยว่าจะหากล้องติดรถยนต์มาเพื่อความสบายใจเวลาเกิดเหตุอะไรขึ้นมาครับ เลยไล่หาไปดูเรื่อยๆตอนแรกว่าจะเป็น Garmin แต่ดูแล้วไม่ค่อยเท่าไหร่จนได้มาเจอกับ Papago เป็นแบรนด์ของ Taiwan และมีผู้จัดจำหน่ายในไทยอย่างเป็นทางการครับผม

รีวิวนี้เป็นรีวิวแรกของผมถ้ามีอะไรผิดพลาดหรืออยากจะติชมอะไรแนะนำมาได้เลยครับ

หน้าตากล่อง Package  :)
สำหรับตัวกล่องนั้นมีความสวยงามและบอก ฟังก์ชั่น ต่างๆของตัวกล้องครับผม
โดยในกล่องนั้นจะมี
กล้อง Papago รุ่น P2Pro!  X 1
สายไฟเสียบกับที่จุดบุหรี่  X 1
ตัวยึดกับกระจก X 1
กาวยึดกับกระจกของ 3M สีเทา X 2 (ตัวนึงติดมาให้กับที่ยึดแล้วครับ)
คู่มือและแผ่น CD โปรแกรม GoLife
ใบรับประกัน

Specification

มาดูหน้าตาตัวกล้องกันครับ

ตำแหน่งและการติดตั้ง
สำหรับการติดตั้งนั้น ให้เราเลือกตำแหน่งที่เราจะติดก่อนครับ ผมแนะนำให้ติดตรงกลาง หลังกระจกมองหลังครับผม พอได้แล้วให้แกะตัวพลาสติกตัวกาว 3M ที่ติดมาให้กับตัวยึดบนกระจกครับ

การเดินสายไฟและเก็บสายไฟให้เรียบร้อย
สำหรับขั้นตอนนี้ผมให้ทางศูนย์ Subaru Pattaya เดินสายและเก็บสายไฟให้ครับ ซึ่งงานเรียบร้อยดีมาก

ทางศูนย์ได้เดินจากปลั๊กไฟในกล่องเก็บตรงกลางครับ

และแกะเก๊ะตรงกลางรวมถึงที่หุ้มบริเวณเกียร์ทั้งหมดและเดินสายไฟด้านใต้ทั้งหมดครับ

ก่อนจะแกะเก๊ะเก็บของฝั่งผู้โดยสารออกแล้วร้อยสายไฟเข้าไปด้านหลังครับ

ก่อนจะซ่อนสายไฟไว้ในเสา A แล้วเลาะขึ้นมาใต้หลังคาเป็นอันเสร็จครับ

หน้าตาตอนติดตั้งเสร็จครับ  :D

สำหรับตัวกล้องนั้น การบันทึกเป็นแบบ Full HD ครับ โดยมี ฟังก์ชันลูกเล่นมากมาย ดังนี้ครับ และตัวกล้องมี G-Sensor หากเกิดการชนหรือ การกระแทกอย่างรุนแรงตัวกล้องจะเก็บไฟล์นั้นและ Lock ไว้ไม่ให้ถูกเขียนทับทันทีครับ
และมี GPS ไว้ระบุพิกัดและความเร็วของรถเวลาวิ่งครับ ผมใช้ฟิลม์ V-Kool ซึ่งเป็นฟิลม์ที่มีปัญหากับสัญญาน GPS ไม่พบปัญหาแต่อย่างใดครับ

สำหรับ วีดีโอ นั้นยังไม่ได้อัพโหลดครับผม ถ้ามีเวลาแล้วจะอัพโหลดมาให้ชมนะครับ

สวัสดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2014, 10:21:41 โดย LordLuciferZ »

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
Re: **Review กล้องติดรถยนต์ Papago รุ่น P2Pro! ครับ**
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 10:50:37 »
ขอบคุณมากครับ

กำลังหากล้องมาติดรถอยู่พอดีเลยครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
Re: **Review กล้องติดรถยนต์ Papago รุ่น P2Pro! ครับ**
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 10:55:25 »
ขอบคุณครับ
ไม่ทราบว่าซื้อจากไหน ราคาเท่าไหร่เหรอครับ
 ;D
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ Metallic

• I'm a ME
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 11:33:55 »
จะรอชมผลงานของกล้องตัวนี้ครับ  ;D

ออฟไลน์ Sinplug

• Sr. Member
    • https://www.facebook.com/groups/4G64Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 11:55:18 »
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ Jae_156JR

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 13:48:13 »
xv สีส้มสวยจริงๆ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 10:34:18 »
กล้องตัวนี้ผมได้มาประมาณ 65xx ครับผม

ผมซื้อจากตัวแทนจำหน่าย M3 TH ครับ :3

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 22:25:31 »
เอาวีดีโอมาให้ชมครับ ฝั่งนู้นขับรถย้อนศรมา  :-\

ออฟไลน์ Gunn

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2014, 22:24:19 »
ยี่ห้อนี้ใช้ดีครับ วางใจได้มากกว่ากล้องจีนถูกๆ ผมใช้อยู่ 2 ตัว ในรถ 2 คันครับมี P1 pro , กับ P2 pro ....ตัว P2 pro ตั้งแต่ได้มายังไม่เคยเอามาโหลดลงคอมใช้ร่วมกับโปรแกรมแผนที่ดูประวัติเส้นการเดินทางเลยครับ :P

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 15:13:37 »
เอาวีดีโอมาให้ชมครับ ฝั่งนู้นขับรถย้อนศรมา  :-\

ตามไปดูแล้ว อ่านทะเบียนไม่ออกเลยนะครับ

กล้องตัวนี้ใช้เป็น witness ยากหน่อย

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 16:23:44 »

ตามไปดูแล้ว อ่านทะเบียนไม่ออกเลยนะครับ

กล้องตัวนี้ใช้เป็น witness ยากหน่อย
กด HD ด้วยครับ จะชัดขึ้น แต่ก็ไม่เห็นทะเบียนอบู่ดี ด้านข้าง
H.