ผู้เขียน หัวข้อ: การแก้รอยลักยิ้มบนตัวถัง  (อ่าน 7554 ครั้ง)

ออฟไลน์ aries

• Newbie
  • *
การแก้รอยลักยิ้มบนตัวถัง
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 21:30:53 »
ถ้ามีหินลอยมากระแทกรถเราจนเป็นลอยลักยิ้มบนตัวถังรถเราในส่วนที่เป็นโลหะ แบบว่าบุ๋มลงไปบนเนื้อโลหะแต่มันไม่ได้ทะลุเนื้อสี พอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ผมไม่อยากให้โป๋วแล้วทำสีทั้งชิ้น ช่วยแนะนำร้านที่มีเครื่องดูดให้ส่วนที่มันบุบลงไปกลับมาแบบเดิมหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
Re: การแก้รอยลักยิ้มบนตัวถัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 21:49:32 »
ไปเขี่ยเอาครับ. ช่างชัย แกนั่งทำอยู่ในลานจอดรถโลตัสเลียบด่วน. แผลละสามร้อยใหญ่หน่อยห้าร้อย. รอยไหนทำไม่ได้แกจะบอกเลย.  งานออกมาเนียนๆไม่ต้องไปนั่งลุ้นเหมือนเคาะทำสีครับ

ออฟไลน์ John Cena

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 22:47:52 »
ไปอุดหนุนมาแล้ว

ของผมเป็นตรงแก้มขวาล้อหน้า บุ๋มเข้าไปเหมือนเอาลูกเทนนิสกดเข้าไป แต่ไม่ลึกมาก คือไปเบียดเสากลมๆ ตอนถอยออก แล้วหักเลี้ยว ลืมดูว่ายังไม่พ้น โดนซะ

พอทำเสร็จแล้วเนียนกริบๆ เลย แผลนี้พี่เขาคิด 800 ครับ

ออฟไลน์ BlackCat05

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 08:26:26 »
รถผมโดนลูกเห็บตกใส่มีลักยิ้มเกือบทั้งคัน อยากทราบว่าเรียบทางด่วนตรงไหนครับจะได้เข้าไปปรึกษาพี่แกครับเผื่อแก้ได้เพราะไม่อยากทำสีใหม่ทั้งคัน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 10:41:43 »
ผมเคยแก้มาครับ โดนเปิดประตูกระแทก 3รอย ประตูหลังซ้าย 2 รอย ฝาถังน้ำมัน 1รอย
ตรงประตูต้องถอดแผงประตูด้านในออก ทำครึ่งชั่วโมง ค่าเสียหายทั้งหมด 500 บาท ความเนียน 85-90% แหล่มเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ RockTheMonk

• Sr. Member
  • What Happened, Happened...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 11:09:43 »
รถผมโดนลูกเห็บตกใส่มีลักยิ้มเกือบทั้งคัน อยากทราบว่าเรียบทางด่วนตรงไหนครับจะได้เข้าไปปรึกษาพี่แกครับเผื่อแก้ได้เพราะไม่อยากทำสีใหม่ทั้งคัน

ขอบคุณครับ

โลตัสเรียบทางด่วน เอกมัย-รามอินทรา เลี้ยวขับเข้าไป มองตรงไปที่ลานจอดจะเห็นชายฉกรรจ์ยืนกัน 4-5 คน..ใส่เสื้อสีเดียวกันยืนๆนั่งๆรุมรถกันอยู่อะครับ
เปิด 11 โมง จนฟ้ามืดหมดแรง รอยเยอะไปเช้าๆหน่อยก้ดีครับ: )

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 13:23:03 »
แนะนำที่โลตัสเลียบด่วนอีกเสียงครับ เนียนดีจริงๆ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 21:02:52 »
แนะนำโลตัสเลียบทางด่วนเหมือนกันครับ ผลงานออกมาเนี๊ยบมาก ไม่ส่องแบบสังเกตสุดๆ นี่จะไม่เห็นเลย
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ BlackCat05

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 08:27:32 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับสำหรับข้อมูลที่นำมาแบ่งปัน

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 12:26:52 »
เคยเห็นคลิปมีการใช้ น้ำแข็งแห้ง ครับ  ใส่ถุงมือ และเอาน้ำแข็งใส่ถุง แล้วก็เอาไปใส่ที่ลักยิ้มครับ เห็นหลายท่านทดลองได้ผลจริง
แต่ผมหาซื้อน้ำแข็งแห้งไม่ได้ครับ  ย้ำนะครับว่าห้ามจับน้ำแข็งแห้งโดยตรงนะครับ  :)

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 13:39:15 »
เลียบทางด่วนเคยไป ไม่ประทับใจเลย จะคิดค่าถอดแผงข้าง อีก 500 ทั้งๆที่ตอนแรก บอกผมก่อนแล้วว่า ถ้าต้องถอดแผงข้างจะไม่ทำนะเพราะถอดไม่เป็น  ไปๆมาๆ บอกถอดได้ ผมแกล้งถามว่า ถอดตรงไหนก่อน อึกอัก ตอบไม่ได้ ง่ายๆก็คือถอดไม่เป็นนั่นแหละ จะให้ไปที่อู่ให้ไปถอดให้อีกต่างหาก

สรุปผมไปอู่เพื่อน ให้ช่างภายในที่ชำนาญถอดให้ ไม่ถึง ห้านาทีเสร็จ แล้ว ให้ช่างที่อื่นมาดึงรอยลักยิ้ม คิดแค่ 500 เอง รถไม่ช้ำด้วย เพราะคนทำถอดเป็น

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 13:48:09 »
ตัวผมเองไม่เคยใช้บริการนะครับ แต่ไปโลตัสสาขานี้บ่อยเพราะอยู่ใกล้บ้าน ตอนหลังร้านแก้ลักยิ้ม มีปัญหากับทางโลตัส เพราะไปใช้ที่ส่วนบุคคล(ของโลตัส)เคยมีป้ายไวนิลเขียนห้ามเลยครับผมจำข้อความได้ไม่หมดประมาณว่า "ห้ามมาซ่อมรถภายในพื้นที่" อะไรประมาณนี้ครับ