ผู้เขียน หัวข้อ: // SEEDING กันอีกแล้ว นะ TOYOTA !!! ///  (อ่าน 28395 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
Re: // SEEDING กันอีกแล้ว นะ TOYOTA !!! ///
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 12:15:39 »
  สงสัย  อย่างนึง   ว่ารู้ได้งัย ว่าเป็น เอเจนซี่
ทำมัยไม่คิด ว่า เป็น แค่ เซล โตต้า   คนนึง เข้า มา โดยส่วนตัว
ไม่เกี่ยวกับ เอเจนซี่
    ถ้าผมเป็น บริษัท ใหญ่  มี เอเจนซี่  ผมเอาเวลาไปทำอย่างอื่น ดีกว่า

ออฟไลน์ kapaopae

• Jr. Member
  • **
Re: // SEEDING กันอีกแล้ว นะ TOYOTA !!! ///
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 12:35:14 »
 สงสัย  อย่างนึง   ว่ารู้ได้งัย ว่าเป็น เอเจนซี่
ทำมัยไม่คิด ว่า เป็น แค่ เซล โตต้า   คนนึง เข้า มา โดยส่วนตัว
    ถ้าผมเป็น บริษัท ใหญ่  มี เอเจนซี่  ผมเอาเวลาไปทำอย่างอื่น ดีกว่า
เซลเข้ามาอวยเฉพาะรถ แล้วเขาจะได้อะไรล่ะครับ คนจะไปซื้อรถที่ศูนย์เขาหรอ เขาก็ไม่ได้บอกว่าศูนย์ที่นี่ ที่นั้นดีอย่างนั้น ดีอย่างนี้นี่ครับ เคสนี้น่าจะไม่ใช่เซล

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 12:44:14 »
ไม่ต้องมาซิ๊ดให้เสียเวลา เพราะไม่เคยอยู่ในสายตา ตั้งแต่แรกเจอ  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 13:04:50 »

สันดานแบบนี้ มีแต่เอเจนซี เท่านั้นครับที่ทำ

การ Seeding เป็นพฤติกรรม ที่นิยมทำโดย เอเจนซี ทั่วๆไป มักทำกัน
เพื่อหวังสร้างจุดสนใจ สร้างกระแส ในเว็บบอร์ดดังๆต่างๆ

เซลส์ขายรถเขาไม่มาทำหรอกครับ เซลส์ส่วนใหญ่ จะมาบอกโต้งๆเลย
ว่า ถ้าสนใจรถยี่ห้อนี้ แวะเข้าไปดูที่โชว์รูมหนูนะ
พร้อมทิ้งเบอร์ให้เสร็จสรรพ ครับ

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 13:17:37 »
กะไว้แล้วว่าต้องโดน เข้ามาเจอตัวใหญ่เท่าหม้อแกง สะใจจริงๆ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ Larry

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 13:19:14 »
TOYOTA เค้ารีเควสมาเองป่าวครับ แล้วถ้าเค้าไม่ได้รีเควสมา เค้ารู้แบบนี้ คงอารมณ์เสียมากๆ เลยนะ เงินที่เสียไป ได้กลับมาแบบนี้ ฮ่าฮ๋า

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 13:35:55 »
สะใจจริงๆ โดนใจแทบทุกประโยค โดยเฉพาะไอขับกร่างนี่ เรื่องจริง เอเจนซี่ก็สำนึกได้แล้วนะ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 14:45:06 »
ดีแล้วครับ จะได้หลาบจำ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 14:57:55 »
  สงสัย  อย่างนึง   ว่ารู้ได้งัย ว่าเป็น เอเจนซี่
ทำมัยไม่คิด ว่า เป็น แค่ เซล โตต้า   คนนึง เข้า มา โดยส่วนตัว
    ถ้าผมเป็น บริษัท ใหญ่  มี เอเจนซี่  ผมเอาเวลาไปทำอย่างอื่น ดีกว่า

สันดานแบบนี้ มีแต่เอเจนซี เท่านั้นครับที่ทำ

การ Seeding เป็นพฤติกรรม ที่นิยมทำโดย เอเจนซี ทั่วๆไป มักทำกัน
เพื่อหวังสร้างจุดสนใจ สร้างกระแส ในเว็บบอร์ดดังๆต่างๆ

เซลส์ขายรถเขาไม่มาทำหรอกครับ เซลส์ส่วนใหญ่ จะมาบอกโต้งๆเลย
ว่า ถ้าสนใจรถยี่ห้อนี้ แวะเข้าไปดูที่โชว์รูมหนูนะ
พร้อมทิ้งเบอร์ให้เสร็จสรรพ ครับ

ขอถามเพิ่มเป็นความรู้อีกนิดนะครับพี่จิมมี่

Toyota เค้าจ้างไอพวกนี้กันยังไงครับ?
เอาเงินไป 1 ก้อนให้พวกเอเจนซี่ไปโปรโมท ด้วยวิธีอะไรก็ได้?
หรือว่า toyota สั่งโดยเฉพาะ ให้มา seeding ลงเว็บแบบนี้ครับ?

คือผมคิดว่า มันแบบเสียดายตังค์อะ ผมเป็น toyota คงเอาเงินไปประชาสัมพันธ์อย่างอื่นมากกว่า
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 15:03:37 »
มาแบบไม่เนียน สิ้นคิดอย่างนี้ ค่าตัวไม่น่าจะแพง
ปล. สะใจตรงขับกร่างเต็มถนนครับ 555
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ noize4458

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 15:28:15 »
ไม่มี วัวผสมครับ เป็นกำลังใจให้พี่จิมครับ เล่นกับใครไม่เล่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2014, 15:29:46 โดย noize4458 »

DoNg

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 15:49:30 »
ด้วยความรักและเคารพครับ คุณจิมมี่ และ สมาชิก

คุณจิมมี่ด่าไอ่พวกโฆษณาแฝงว่าเหี้ย ผมเข้าใจ และ เห็นด้วย

แต่อย่าด่ากราดไปถึงคนขับรถฟอร์จูนเน่อเลยครับ

เค้าไม่เกี่ยว คำว่าเหี้ยมันก็ดูเป็นอะไรที่มากไปหน่อย ล้ำเส้นไป

คนขับดีๆ ก็มีครับ แล้วคนที่มาเออออห่อหมกด้วยน่ะ

ผมเห็นบางคนนะ บางคน

ถ้ามีกระทู้ไหน บอกว่ารถแรงเท่านั้นเท่านี้ ก็จะมีสมาชิกบางท่าน

บอกว่าตัวเองก็เคยขับปาด ขับเร็ว ขับกวนตีน คือโชว์ความเกรียนกัน

แต่พอบอกว่าฟอร์จูนเน่อขับเลว คนพวกนี้ยังมาทำเป็นแจมด่ากะเค้า

ผมพูดได้ว่า เหี้ยพอกันครับ ความเลวตัวเองเท่ามด ความเลวคนอื่นนี่พูดจังเลย

กลับมาที่คุณจิมมี่ บางทีมันอาจทำให้คนที่ใช้รถแบบนี้ เสียความเคารพกับคุณนะ

เพราะ เค้าไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้ ไม่ชอบในใจก็เก็บไว้ครับ

ปล. ผมไม่ได้ใช้ฟอร์จูนเน่อ แต่ รู้สึกไม่ดีกับคำำูพูดอะไรแบบนี้ กับคนที่เค้าไม่เกี่ยว

ความเลวอยู่ที่ตัวคนครับ ไม่ได้อยู่ที่รถ ขออภัยที่ผมพูดอะไรตรงไปตรงมาครับ

เพราะผมคิดว่าถ้ามามัวอ้อมค้อมที่จะตักเตือนกัน มันเสียเวลาครับ

เข้าใจความหวังดีนะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 16:09:04 »
^
^

เห็นด้วยครับ ผมเองก็ขับฟอร์จูนเนอร์อยู่แต่รับรองได้ว่าไม่มีพฤติกรรมแย่ๆบนท้องถนนแน่นอนเน้นขับปลอดภัยและให้ลูกเมียนั่งสบายมากที่สุดแต่ก็พอเข้าใจว่าตัวรถเองเอื้อให้ขับแบบห่ามๆได้มากกว่ารุ่นอื่น แล้วก็เอือมเรื่องด่าตามน้ำเช่นกัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 16:22:59 »

.
.
.
ขออธิบายเพิ่มเติมนะครับ ส่วนตัวผมคิดว่าไม่ใช่เอเจนซี่ครับ
ส่วนใหญ่ 90% จะเป็นบริษัทออนไลน์ที่รับทำอะไรแบบนี้ โดยรับตรงจากลูกค้า
ที่เหลือก็เป็นพวกบริษัทที่ขายมีเดีย โดยขายเป็นแพ็ค คืออาจจะมี
ลงแบนเนอร์ + SEEDING แบบนี้ด้วย เรื่องแบบนี้ไม่ค่อยเกี่ยวกับเอเจนซี่หรอกครับ
เอเจนซีส่วนใหญ่จะทำแค่ คิดหนัง ทำ print โบรชัวส์ ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ Siamtech

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 16:34:08 »
จากกระทู้

ลูกค้าที่ซื้อรถไป ก็ขับกันเหี้ยๆ กร่างกันเต็มถนน นั่นก็น่ารำคาญมากพอแล้ว

ระยำ!!!!!
[/size]

ชอบบรรทัดนี้จังครับ ออกต่างจังหวัดทีไรเจอ fortuner จี้ตูดบ่อยๆ

สมัยก่อนใช่ครับ สมัยนี้หงอยไปเยอะ เจอ เรนเจอร์ 3.2 โคโล 2.8 เดิมๆไปเงิบไปหลายอยู่ เจอทีไร หลบทุกราย

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 17:01:08 »
จัดเต็มเลยคุณจิมมี่ 5555

เห็นหัวข้อกระทู้นี่ก็เดาได้ละว่า ตัวอักษรแดงมาแน่ๆ

เปิดกลางออฟฟิต เกือบปิดหน้าจอแทบไม่ทัน 55555

ชอบตรงที่ คนขับ forfuner กับ vigo นี่แหละ จี้ตูดกันจังเลยยยยย
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ almondba

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 17:19:23 »
จากกระทู้

ลูกค้าที่ซื้อรถไป ก็ขับกันเหี้ยๆ กร่างกันเต็มถนน นั่นก็น่ารำคาญมากพอแล้ว

ระยำ!!!!!
[/size]

ชอบบรรทัดนี้จังครับ ออกต่างจังหวัดทีไรเจอ fortuner จี้ตูดบ่อยๆ

+1 เลยครับ ผมขับทั้งรถยนต์ทั้งมอเตอไซเจอฟอจูนเน่ออารมเหมือนเจอ รถเมล์+แทกซี่  ส่วนใหญ่ครับกร่างแทบทุกคันจริงๆครับ

รถมันเทพขนาดนั้นเลยหรอครับคนที่ขับเขามโนไปเองหรือเปล่า

คนที่ผมรู้จัดที่ขับฟอจุนเนอก็ขับอาการเดียวกันครับมีขับดีๆอยู่น้อยคนแปลกจริงรถรุ่นนี้มันเป็นอะไรนักหนา

ขอ +1 อีกคนนะครับ นึกว่าจะคิดไปเองคนเดียวซะอีก เห็นเทพทั้งถนน

ออฟไลน์ Entropy

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 17:33:32 »
หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 18:21:30 »
^
^

เห็นด้วยครับ ผมเองก็ขับฟอร์จูนเนอร์อยู่แต่รับรองได้ว่าไม่มีพฤติกรรมแย่ๆบนท้องถนนแน่นอนเน้นขับปลอดภัยและให้ลูกเมียนั่งสบายมากที่สุดแต่ก็พอเข้าใจว่าตัวรถเองเอื้อให้ขับแบบห่ามๆได้มากกว่ารุ่นอื่น แล้วก็เอือมเรื่องด่าตามน้ำเช่นกัน

ก็มีทั้งขีบดีขับแย่ ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ  แต่มันเยอะผิดปกติกับสองรุ่นนี้จริงๆ มันทำให้เกิดความรู้สึกเหมารวม 

สงสัยว่ารถมันเอื้อตรงไหน โดยเฉพาะการจี้ตูดขับเป็น 100 แต่จี้ห่างไม่ถึง 5เมตร  เคยเกือบเจอวีโก้อัดตูดแต่ดีเค้าหักออกทัน

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 18:46:46 »
ถ้าทุกคนไม่พูด ผมคงไม่มีทางรู้เรื่องพวกนี้เลยครับ :D

ว่าเรากำลังโดนคนมาสร้างกระแส ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2014, 22:47:13 โดย GreenG »

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 19:40:33 »
อวตาร เยอะจังสงสัยเล่นหลายเครื่อง ถามเอง ตอบเอง ฮ่าๆ ::) ::) ::)
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 22:26:39 »
^
^

ก็มีทั้งขีบดีขับแย่ ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ  แต่มันเยอะผิดปกติกับสองรุ่นนี้จริงๆ มันทำให้เกิดความรู้สึกเหมารวม 

สงสัยว่ารถมันเอื้อตรงไหน โดยเฉพาะการจี้ตูดขับเป็น 100 แต่จี้ห่างไม่ถึง 5เมตร  เคยเกือบเจอวีโก้อัดตูดแต่ดีเค้าหักออกทัน

ตัวรถสูงกะระยะง่ายมองได้ไกล อันนี้เหมือนกันทุกเจ้า ส่วนที่เอื้อก็เครื่องที่ตอบสนองดีเหยียบเป็นมาได้ดังใจให้ความรู้สึกดึงสะใจทั้งที่ถ้าจับเวลาเป็นตัวเลขก็ไม่ได้ต่างจากรุ่นอื่นนักแต่ให้ความรู้สึกว่าแรงครับ ถ้ารถเดิมๆผมว่าระบบเบรคกับช่วงล่างนี่รองรับเครื่องไม่ได้ผลก็เห็นเจ้าโก้กับจูนตามข้างทางมากกว่าเพื่อนทั้งที่ยอดขายพอๆกันดีแมกซ์  เก่งแต่ทางตรง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ toffyearn

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 23:03:46 »
แปลกแฮะ ถ้าไม่นับรถส่งของที่มักเป็นโตโยต้าที่สันดานเสีย เวลากเร่งรีบงาน นับเฉพาะ SUV หรือกระบะแต่ง ฟอจูนเนอร์ขับเร็วผมก็เจอเยอะนะ แต่ถ้ากระบะ สำหรับผม ผมกลับเจอ กระบะ เชฟ อิซูสุ จี้ตูดมากกว่า กระบะโตโยต้า อีกครับ แต่ไม่คอยเจอ Mazda Ford เท่าไร หรือว่าลูกค้ากลุ่มที่เล่น 2 ยี่ห้อนี้ อาจมีสัดส่วนกลุ่มที่มีสมอง มีมารยาทเยอะกว่าก็ไม่รู้

ออฟไลน์ chatier

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 23:08:41 »
ผมขอมาเห็นด้วยกับคุณ  Dong และคุณ  Ninenoi ด้วยคนครับ

การที่ต่อว่าคนที่มา Seeding นั่นอะไรก็ว่าไป
แต่มันไม่ถูกต้องครับที่ไปต่อว่าลูกค้าที่ใช้รถยี่ห้อนี้ว่า "เหี้ย !!"
คนที่มาตามน้ำ อ่าน ๆ แล้วเค้าดูจะเจาะไปที่คนใช้ วีโก้ และฟอร์จูนเนอร์ เป็นหลัก
อันนั้นมันเป็นประสบการณ์ของเค้าเอง มันเป็นสิทธิ์ของเค้าที่จะบ่น
แต่จากข้อความที่คุณ จิมมี่ โพสต์เพียว ๆ นั้น กำลังพูดถึง Brand "TOYOTA" อยู่อย่างชัดเจน
ส่วนตัวผมอ่านตอนแรกแล้วรู้สึกว่าคุณกำลังด่าลูกค้าที่ซื้อโตโยต้า"ทุกคน"อยู่

อย่าลืมนะครับ ว่าลูกค้าโตโยต้ามากมาย ก็เป็นสมาชิก หรือเรียกว่าลูกค้า
ของเวบนี้ของคุณจิมมี่เหมือนกัน
ผมก็ไม่ทราบว่าคุณจิมมี่อาจจะมีประสบการณ์แย่ ๆ กับคนใช้รถยี่ห้อนี้มากน้อยเพียงใด
แต่ในฐานะที่คุณจิมมี่เป็น "สื่อ" ที่ค่อนข้างมีชื่อเสียง อยากให้ระวังคำพูดนิดนึงครับ
จริงอยู่ว่าที่นี่คุณจิมมี่เป็นเจ้าบ้าน และเป็นสถานที่ของคุณจิมมี่เอง แต่ก็ต้องยอมรับนะครับ
ว่าเป็นบ้านที่คนแวะเวียนมากันเยอะ  คนที่อ่านแล้วรู้สึกว่าตัวเองกำลังเข้าข่ายว่าถูกด่าอยู่นั้น
คงมีเยอะทีเดียว ซึงผลเสียก็จะกลับมาที่เวบและตัวคุณจิมมี่เองนะครับ

ท้ายสุด ผมไม่ได้มีผลประโยชน์อะไร และไม่ได้เป็นพวกโลกสวย แค่อยากจะเข้ามาแชร์ความคิดเห็น
ตามที่เห็นสมควรครับ เพราะผมก็เป็นคนหนึ่งที่อ่านแล้ว สะดุ้ง เหมือนกัน

ออฟไลน์ cipher_rank

• **
  • รักและคิดถึงเกียร์กระปุกอยู่เสมอ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 23:26:34 »
เข้ามาดูครับ

สงสัยผมขับช้า หลบซ้าย เลยไม่ค่อยได้เจอใครจี้ตรูดเท่าไหร่

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 23:59:03 »
เอ่อ คุณจิมมี่คร้าบบบบ
คำว่า "เ_ี้ย" น่ะ เก็บใว้ สบถในที่ส่วนตัวได้ไหมคร้าบ เข้าใจว่าตอนนั้นมันโมโหน่ะครับ
ลูกเด็กเล็กแดงเค้าเปิดมาเล่นเว็บนี้ออกเค้าจะสะดุ้งกันหมดน้าคร้าบบ

ด้วยความเคารพครับ เป็นห่วงน่ะครับผม
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 00:16:41 »
มาเรียนทุกท่านเหมือนกันว่า

เรื่องการด่ากราดไปถึงเจ้าของรถ ผมก็ไม่เห็นด้วย เตือนไปแล้ว
และเจ้าตัวรับทราบถึงข้อเสีย และผลที่อาจตามมาดีครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 00:34:34 »
กว่าจะเลื่อนอ่านตัวแดงจบนะแหม่

จริงครับ จากประสบการณ์ เซลล์จะต้องชี้เป้าเข้าตัวเอง ไม่งั้นบอกส่งๆไป คนสนใจไปติดต่อเจอคนอื่นที่ตนเองไม่มีส่วนได้ ก็เหนื่อยเปล่าครับ

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 07:17:38 »
ถ้าเค้าไม่ทำการตลาดแบบนี้ผมว่าคงไม่ด่าแบบทีเปนอยู่นะครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ blade

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 08:47:05 »
บางที่เป็นแค่พวก brand loyalty เฉยๆก็ได้

แล้วที่เจ้าของเวปตอบแบบนี้ ก็คงมี brand loyalty ของเค้าบ้างละ