ผู้เขียน หัวข้อ: รับน้องกันแล้ว  (อ่าน 9419 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaiparotra

• Jr. Member
  • **
รับน้องกันแล้ว
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 12:10:22 »
เมื่อเองยังไม่เปิดผ้า  ข้าขอปาดหน้าละกัน

ออฟไลน์ Ae3s-gte

• Full Member
Re: รับน้องกันแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 12:20:11 »
ทำไมโมษณาของไทย ไม่เน้นที่ตัวรถในการใช้งานจริง เหมือนตอน MU X version ไทย เอาดารามาเป็น
ฟรีเซ็นเตอร์ เหมือนบ่งบอกอายุคนใช้รถ พอมาดู version ออสเตรเรีย ที่เน้นการใช้งานตามสถานที่ต่างๆ
ดู mu x หล่อขึ้นมาทันที
(ปล. แต่ผมยังชอบพี่ก้องนะ อิอิ)

ออฟไลน์ golf4651

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 12:23:22 »
รีบปล่อยตัวใหม่ตัดหน้า All new Navara 2วัน อิอิ

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 12:31:20 »
อ่ะอื้มๆๆ

ออฟไลน์ gph169

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 12:38:04 »
ดูแล้วก็ชวนให้คิดว่า รถไม่แรงใช่ไหม แค่รถตู้ยังตามไม่ทัน ต้องใช้อีกคันทะลุทางด่วนลงรถบรรทุกมาปาดหน้ารถตู้ อิ อิ แซวเล่นนะ อย่าซีเรียส

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 13:16:23 »
สีแป๋นดีครับ
ก้ำกึ่งระหว่างส้มกะแดง

แต่ CG ไม่ไหวเลย

ออฟไลน์ PengZZ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 13:19:29 »
คันจริงจะดริฟขนาดนี้ไหวไหมนี่

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 13:23:22 »
แล้วทำไมไม่ยอมให้มาในรุ่น X-Series ยกสูงด้วยล่ะคร้าบ !!?

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 13:44:54 »
สงสัยต้องทำกระดานจดชื่อรุ่นกันอีกแล้ว  :P
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ fhasociety

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 14:00:13 »
CG นี่ทีมงานช่อง 7 ป่าวครับ ดูแล้วไม่ไหวเลย ;D

เปิดเกมส์แฟนพันธุ์แท้ ISUZU D-MAX ไหมครับ ชื่อรุ่นย่อยนี่เยอะโคตร จำไม่ไหวแล้ว
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ HME

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 14:45:55 »
แอบสะใจเล็กๆ
โดนปาดหน้าเค้กไปหน่อยนึง

หมั่นใส้ มัวแต่แง้ม อยู่นั่นแหละ ลูกค้าสมัยนี้เขาอยากได้อะไรต้องได้เดี๋ยวนั้น
ทำตลาดยังกะเมื่อยี่สิบปีก่อน...

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 14:56:31 »
ทำโฆษณามากะเอาใจกระบะซิ่งเลยมั้งเนี่ย

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 15:01:54 »
ทำไมโมษณาของไทย ไม่เน้นที่ตัวรถในการใช้งานจริง เหมือนตอน MU X version ไทย เอาดารามาเป็น
ฟรีเซ็นเตอร์ เหมือนบ่งบอกอายุคนใช้รถ พอมาดู version ออสเตรเรีย ที่เน้นการใช้งานตามสถานที่ต่างๆ
(ปล. แต่ผมยังชอบพี่ก้องนะ อิอิ)

เห็นด้วยครับ โฆษณาไทยมันออกเวอร์ๆ ไม่ค่อยเน้นมุมในการใช้งานจริง

เท่าที่เห็นๆ ก็ฟอร์ดเรนเจอร์ กับ โคโลลาโดตัวใหม่นี่แหละ ที่ผมชอบโฆษณา
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ baeyongcai

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 15:38:36 »
ทำไมผมเอือมโฆษณาแนวนี้จัง จะสื่ออะไรเหรอ ???

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 15:41:55 »

เห็นด้วยครับ โฆษณาไทยมันออกเวอร์ๆ ไม่ค่อยเน้นมุมในการใช้งานจริง

เท่าที่เห็นๆ ก็ฟอร์ดเรนเจอร์ กับ โคโลลาโดตัวใหม่นี่แหละ ที่ผมชอบโฆษณา

เจ้าของแบรนด์เค้าอยากได้แบบนั้นล่ะครับ
เพราะตอนเวลาเอาหนังไปเข้า research คนที่เข้ามาตอบ
มักจะตอบเวอร์ๆ คนถามก็ถามหาจุดจำของหนัง ถ้าทำหนังแบบใช้งานทั่วไป
พอ research ออกมาคนจำอะไรไม่ได้เลย คนทำก็โดนด่าครับ  ;D

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 16:54:22 »
อะ อะ อ้าวววววว โดนลบไปแล้ว???
(เกิดอะไรขึน?)

ไม่เป็นไรมีคนเอามาปล่อยอีกคลิป

โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 17:49:41 »

ลองไปถามชาวบ้านดูดิครับ ระหว่างโฆษณาพี่ก้องของ ISUZU และ เจมส์จิ+ตุ๊กกี้ของ Toyota กับโฆษณา Chevrolet Colorado และ Ford Ranger ใหม่ เค้าจำโฆษณาตัวไหนได้มากกว่ากัน อย่างของ Mu-X นี่ได้ยินกับหูคุณผู้หญิง2คนคุยกัน
หญิงA "นี่เธอรุ่นนี้ชั้นจำได้คุณเอื้อแกออกโฆษณา"
หญิงB"อุ้ยตาย รถสวยเนอะน่าใช้จัง"

และคุณผู้หญิง2นางก็หัวเราะคิกคักกันไป

ออฟไลน์ kaiparotra

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 18:24:58 »
 ::) จะลบทำไม ในโทรทัศน์ยังโฆษณากันเหย็งๆ  ???

ออฟไลน์ nuttgd8

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 19:53:30 »
ปลูกฝังกันเข้าไปครับ งานนี้จะมีกระบะตีนผีแจ้งเกิดอีกกี่ตัวล่ะครับ

ดูเอาฮาพอได้ครับ แต่พอคิดถึงความเป็นจริงแล้ว ..... เฮ้อออออออออ!

นี่ครับประเทศที่ คนทำรีวิวรถ ที่มีคนดู"เฉพาะ"กลุ่ม ใช้ความเร็วเกินกฎหมายกำหนด เป็นเรื่องต้องห้าม  แต่ สามารถเผยแพร่ รูปแบบการขับรถเร็ว และมีลักษณะที่จะทำให้เกิดอันตราย ได้ทางฟรีทีวี ที่ "ไม่เลือก" คนดูว่าจะมีวิจารณญาณในการตัดสินหรือไม่

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 20:13:01 »
สีแดงรึสีส้มครับ ถ้าสีแดงละแจ่มมากเลย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Raider

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 20:19:21 »
แอบสะใจเล็กๆ
โดนปาดหน้าเค้กไปหน่อยนึง

หมั่นใส้ มัวแต่แง้ม อยู่นั่นแหละ ลูกค้าสมัยนี้เขาอยากได้อะไรต้องได้เดี๋ยวนั้น
ทำตลาดยังกะเมื่อยี่สิบปีก่อน...
เข้าใจครับ อารมณ์สะใจ แต่ว่านิสสันเขาไม่ได้ เพราะเขาบอกชัดเจน เปิดตัว11 มิย.ตัวเบ้อเริ่ม ใจเย็นๆครับ พรุ่งนี้ก็รู้ครับ หมู่หรือจ่า ;D ;D ;D

ออฟไลน์ vigger

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 21:57:22 »
เหมือนดูละครช่อง7 จริงๆ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 01:41:04 »
ฉันเห็น Pulsar และ Ducati Monster
H.

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 07:05:58 »
สีแดงส้ม ในรุ่น X-Series Speed (แค็ปตัวเตี้ย)
รู้สึกจะผลิตแค่ 300คัน เอามาเพิ่มสีสันในผลิตภัณฑ์เฉยๆ
ยังไม่มีอะไรใหม่ครับ

ปล.สีแดงส้มนี้ ปกติจะมีอยู่ในรุ่น v-cross ขับเคลื่อน4ล้อเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 14:36:08 »
ส่วนตัวผมมองว่า คู่แข่งที่รู้ข่าววงใน มีอาการกลัวยอดตกครับ

เศรษฐกิจตอนนี้ การตัดสินใจซื้อรถไม่ง่าย ถ้ามีคู่แข่งมีสินค้าเจ๋งๆ จริงๆ มาจ่อรอแย่งยอดขาย ใครๆก็กลัวหล่ะครับเพียงแต่วิธีรับมือหรือแก้เกม ก็แตกต่างกันไป

พี่โตอัดราคาสู้ แต่อีซูซึไม่ทำแบบนั้น ก็ต้องมาเล่นฟอร์มนี้

ภาษามวยก็ต้องบอกมีออกอาการหล่ะครับ มากน้อยว่ากันไป