ผู้เขียน หัวข้อ: Suzuki Alivio ในไทยคาดว่าจะใช้เครื่องยนต์อะไรเหรอครับ? ใช้ Dual jet รึเปล่า?  (อ่าน 3955 ครั้ง)

ออฟไลน์ mengee

• Newbie
  • *

พอดี คุณ jimmy บอกว่า Suzuki Alivio จะขายในไทยปีหน้า จะเป็น eco car 4 ประตู
มีใครพอทราบข่าวไม่ครับ ว่าจะใช้เครื่องยนต์ Dual jet หรือเปล่า? หรือเป็นเครื่องอื่น
ถ้าเป็นไปได้ไม่อยากให้ใช้เครื่องเดียวกับ swift ปัจจุบันเลย
พอดีสนใจตัวนี้อยู่หน่ะครับ

ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
โห ถ้าสมมุติว่ามันมาจริงผมว่าคนไทยงงแน่เลยคับเพราะโปรดักท์ของซูฯมีค่อนข้างเยอะและใกล้เคียงกันมาก มีทั้งสวิฟท์ เซเลริโอ และเจ้าตัวนี้ ชื่ออะไรนะ อะลิวิโอ้ ก้จะมาอีก ผมว่ารถิในเซกเมนท์นี้ของซูมีหลากหลาย มันอาจจะไม่มาแล้วก้ได่้ ส่วนยอดขายก้คงสู้สวิฟท์ไม่ได่้หรอกผมว่านะ ;)

ออฟไลน์ Staples

Model นี้มี 2 ชื่อ ใช้กัน 2 ตลาดครับ
ตลาดจีน ชื่อว่า Suzuki Alivio เอลิวิโอ้ ใส่เครื่อง 1.6
ตลาดอินเดีย ชื่อว่า Suzuki Ciaz ไซแอซ ใส่เครื่อง Diesel 1.3 และเครื่อง ertiga 1.4 โดยความหรูหราจะดรอบลงหน่อย ตามราคา

ในไทย คาดว่าน่สจะชื่อ Ciaz ตามอินเดียครับ ไม่พ้นเครื่อง 1.2 พิกัดความกว้างได้ยินว่าใหญ่กว่า Almera อีก จะอืดแค่ไหนรอชม แต่หรูสปอร์ตแน่นอน

ออฟไลน์ H.

ชื่อมันจะเรียกยากไปไหน วะ - -"
H.

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Suzuki Alivio

มาพร้อมกับเกียร์ 27 Speed 

กระโหลกเหลี่ยมและดิสน้ำมัน
 :o

อัลลิวิโอ

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าคงเครื่องเกียร์เดียวกับ Swift ละครับ :D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Aveo เฮ้ย!
Livina เฮ้ย!
Celerio เฮ้ย!
Avilio เฮ้ย..ถูกแล้ว!