ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์ในรถบางอย่างไม่อยากได้ทำไงได้บ้างครับ  (อ่าน 2758 ครั้ง)

ออฟไลน์ nead_p

• Jr. Member
  • **
อุปกรณ็บางอย่างที่ติดรถมาตามโบรชัวร์บางอย่างไม่อยากได้เราจะทำอย่างไรได้บ้างครับ เช่น ไฟตัดหมอก เป็นต้น
เราบอกไม่เอาแล้วเอามาเป็นส่วนลดได้มั้ยครับ ลดได้เยอะมั้ย

Chariot

• บุคคลทั่วไป
คงยากน่ะครับ เพราะรถเขาประกอยเสร็จจากโรงงานมาแล้ว

ถ้าคุณขอลดออพชั่นลง เขาต้องเสียเวลามานั่งแกะออกให้คุณอีก ตังค์ก็ไม่ได้ ผมไม่คิดว่าเขาจะยอมนะ

เป็นผมก็ซื้อมาทั้งอย่างนั้นแหละ แล้วแกะขายทีหลัง ได้ตังค์มานิดหน่อยก็ยังดี

ออฟไลน์ nead_p

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับที่ตอบ งั้นซื้อรองท๊อป แล้วมาติดที่ต้องการเพิ่มเองดีกว่าน่าจะถูกกว่า

Chariot

• บุคคลทั่วไป
แต่ของบางอย่างก็ติดตั้งเองไม่คุ้มนะครับ เช่น airbag ABS EBD แอร์ดิจิตอล ฯลฯ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ไฟตัดหมอก ไม่อยากเอามาเปิดเล่นน่ะคิดดีแล้วครับ แต่มันก็เพิ่มความปลอดภัยในเวลาที่ฝนหรือหมอกลงได้นะครับ

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
ซื้อมาแล้วเตรียมค้อนสักอันครับ

ทุบทิ้งเลย!!!

ล้อเล่นนะ ;D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP