ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น รายการ live! : บุกงานเปิดตัว Suzuki Celerio //  (อ่าน 3090 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
หลังอ่านรีวิว Suzuki Celerio ไปแล้ว คราวนี้มาดูรายการ live! ของ The Coup Channel บ้างนะครับ พร้อมกับพิธีกรใหม่อีก 1 คน
หลายๆคนที่สงสัย ตอยไม่ได้เลิกทำรายการนะครับ แค่ขอลาไปศึกษา 4 เดือนครับ เดี๋ยวกลับไปนะครับ 555

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=7763:The-Coup-Channel-‘live-’-บุกงานเปิดตัว-Suzuki-Celerio-ECO-CAR&catid=95:live&Itemid=165

เชิญแสดงความคิดเห็นตามอัธยาศัยครับ

ออฟไลน์ SnoopyFT

• Newbie
  • *
คิดถึงคุณตอย  ;)
คิดถึงคู่จิ้นตอยเต้ 555

ออฟไลน์ carpenter

• Full Member
คุณตอยกลับมาด่วนครับ Seriously

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ DP kung

• Jr. Member
  • **
อยากให้คุณตอบกลับมาจังเลยยยย รู้สึกว่าเวลาคุณตอยทำรายการกับคุณเต้ ทั้งคู่จะออกรสออกชาติมากกว่านี้

ออฟไลน์ tozmania

รับน้องหน่อยนะครับ เป็นแฟน The Coup Channel มานาน ขอเสนอข้อติชมเล็กน้อย

ผมว่ายุคแรกที่คุณกล้วยกับคุณตอยจับคู่กันทำรายการได้ลื่นไหนสุดแล้ว
คุณเต้มาแรกๆก็ขัดๆตาอยู่ หลังๆมาก็ดีขึ้น แต่พอเปลี่ยนคู่ (คลิปก่อนเป็นคุณต๊อบ) ก็ไม่ลื่นอีกแล้ว

ส่วนคุณบิ๊ก
1.อยากให้นัดแนะคิวในโอกาสต่อๆไปครับ
คลิปนี้เห็นๆเลยว่า พอคุณเต้พูดเรื่องภายนอก คุณข้ามไปเรื่องภายใน
พอเข้ามานั่งในรถ คุณก็ไปพูดเรื่องภายนอก(ขนาด)ของรถอีกแล้ว
และอีกหลายส่วนในคลิปที่แนะนำกระโดดไปมา
ดูแล้วไม่ต่อเนื่องเลยครับ ข้อนี้ขอให้ปรับด่วนๆ เลยครับ
2.เรื่องสเปกรถช่วยคุณเต้หน่อยนะครับ ไม่ต้องจำหมดก็ได้
แต่คุณเต้ชงมา ควรจะตอบได้
3.ข้อนี้ผมค่อนข้างจริงจังนะ คนอื่นอาจจะไม่
คือเคาะรถเยอะไปนะครับ โดยเฉพาะตัวถังรถ ไม่ทราบว่าต้องการจะสื่ออะไร
เพราะที่ผ่านๆมา คลิปก่อนๆ จะเคาะแค่ภายในเพื่อบอกผู้ชมว่าแผงคอนโซลไม่ได้บุนุ่ม

ส่วนที่ชมคือคุณบิ๊กมีความกระตือรือร้นมากๆครับ และพูดได้เป็นธรรมชาติ ไม่เกร็ง สำหรับคลิปแรก ขอชมเชย

ติและชมแล้วอาจจะแรงไป ขออภัยนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Poj

กระทู้นี้เงียบมากเลยนะครับ เป็นเพราะ ซู ตั้งราคาแพงไป ทำตัวเองแท้ๆ  โลภมากมันลาภหาย