ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งออก 5 series มา 2 อาทิตย์ BMW TH ประกาศแถม BSI เป็น 6 ปี เป็นท่านๆจะทำยังไง  (อ่าน 13936 ครั้ง)

ออฟไลน์ champ1234

• Jr. Member
  • **
ทำใจและยอมรับ  :)

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

• Hero Member
มันเป็นเรื่องปกติครับซื้อหลังย่อมถูกกว่า+ของแถมมากกว่า+โปรโมชั่นช่วงนั้นด้วย ซื้อก่อนขับก่อนเท่ก่อน แต่มันเจ็บใจน้อยกว่าซื้อ MBTH น่ะจ๊ะใครที่ออกรถ MBTH ในช่วงปี 2009-2011 แล้วมาดูราคารถปี 2013-ปัจจุบัน จะรู้เลยว่าเมือก่อนนี้เอากำไรหัวแบะ

ออฟไลน์ templeboy

ลองคิดกลับกันถ้าคุณเป็นผู้บริหาร BMWTH จะทำยังไง...ง่ายๆแค่นั้น....จบ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member
เค้าให้ซื้อวันที่ 13-15 นิครับ แถมถ้าโชคดี จะได้อัพเกรดรถด้วย

ออฟไลน์ w212cdi

ทำใจครับ  หรือไม่ก็ ออก อีกคันเลยครับ

DoNg

• บุคคลทั่วไป
Re:
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 13:11:55 »
โห่ยยยย นี่ถ้ารถไม่ BMW นะ

ลองเป็น Toyota, Honda อะไรพวกนี้นะ

ด่ากันกระจาย

ไม่มีหรอกคำว่า "ปกติครับ"

"ทำใจและยอมรับครับ"

อะไรพวกเนี๊ยะ ;p

ออฟไลน์ Lucky_suby

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

สำหรับบางคำตอบที่ออกแนวกวนๆ ผมก็แค่ถามว่าเป็นท่านจะทำยังไง จะโวยหรือสู้มั๊ยก็แค่นั้น ไม่ได้ไม่เข้าใจความจริงของชีวิต อะไรที่มันได้ ก็ควรได้ อันนี้มันเลยมาแล้ว ก็ต้องทำใจ การจะไปหวังให้เค้า backdate ให้ในทางธุรกิจ มันก็มี แต่คงเป็นไปได้ยาก แต่ท่านลองถามตัวท่านเองบ้างว่า เป็นท่านจะไม่เซ็งเหรอครับ ความรู้สึกเซ็ง มันคงห้ามไม่ได้ แค่ก้าวข้ามมันไป ก็เท่านั้น

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

เซ็งทุกคนแหละครับ ผมเองก็เคยโดนมาแล้ว เจ็บทุกทีที่คิดถึง ผมถึงอยากให้เจ้าของกระทู้หายไวๆนะครับ กว่าผมจะทำใจได้ เป็นปีๆ

ออฟไลน์ popo

ตอนออกรถ ท่าน จขกท ได้ตัดสินใจดีที่สุด
           ภายใต้สถานการณ์ ณ เวลานั้นเเล้วครับ
          พาครอบครัวไปเที่ยวใช้รถให้คุ้มค่าดีกว่า
เพิ่งคุยกับ saleมาสดๆ เขาบอกว่า"ก็ตัด Margin มาเป็น bsi เพิ่ม
ไม่ใช่มี margin เพิ่ม"
  bmthailand ช่วยออกสื่อให้
     เผลอๆท่านอาจได้ส่วนลดมากกว่าคนได้ bsi 6 ปีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2014, 18:03:29 โดย popo »

ออฟไลน์ Lucky_suby

ใช่ครับ พอใจแล้ว ณ วันนั้น ยอมที่จะลดน้อยกว่า ให้ได้รถเลย..บางที่ลดเยอะ แต่ไม่รู้จะได้รถเมื่อไหร่ แต่ก็เอาชัวร์ครับ :)

อย่างว่าครับ ก็แค่เซ็งๆ....มาเจอบางเม๊นนี่แบบว่า คุณน่าจะมาเจอเองบ้างนะ ผมจะดูมั้งว่าคุณไม่เซ็งมั่งให้มันรู้ไป!!!! ขำๆนะครับ ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ทำใจครับ มันเป็นสัจจะธรรมไปแล้ว

ซื้อก่อน ขับก่อน เปลี่ยนก่อน อย่าไปคิดมากครับ

ออฟไลน์ LaTeX

Re:
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 22:26:47 »
โห่ยยยย นี่ถ้ารถไม่ BMW นะ

ลองเป็น Toyota, Honda อะไรพวกนี้นะ

ด่ากันกระจาย

ไม่มีหรอกคำว่า "ปกติครับ"

"ทำใจและยอมรับครับ"

อะไรพวกเนี๊ยะ ;p
เอาจริงๆด่าไปก็ต้องกลับมาทำใจยอมรับอยู่ดีนะครับ

ปล. ผมเบื่อกระทู้ประเภท"f30 320i ต้องเติมลมยางเท่าไรครับ" ไม่ได้เข้าบอร์ดมาหลายเดือนกลับมา ก็ยังคงเป็นbmwสาขาสองเหมือนเดิม

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
ผมว่ามันเป็นลูกเล่นการตลาดครับ
สมมติโปรแรก คือ ลด 2 แสน BSI 5 ปี
โปรใหม่ก็ ลด 1.5 แสน BSI 6 ปี
ถ้าอยากได้ BSI 6 ปี เราสามารถไปจ่ายเพิ่มประมาณ 5 หมื่นกว่าบาทได้นะครับ ผมก็กำลังคิดจะไปต่อปีที่ 6 ไว้เช่นกัน

แต่ถ้าเป็นกรณี ส่วนลดเหมือนเดิม แล้วแถม BSI ปีที่ 6 ก็เรียกว่าเป็นโปรดัดหลังครับ ใครซื้อตั๋วแอร์เอเซียบ่อยๆ ต้องคุ้นเคย :)

ของผมที่เจอคือ จองปุ๊บ อีกอาทิตย์ BMW แถมไอแพด อดเลย