ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งออก 5 series มา 2 อาทิตย์ BMW TH ประกาศแถม BSI เป็น 6 ปี เป็นท่านๆจะทำยังไง  (อ่าน 13935 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
แค่อยากรู้ว่าเราควรจะโวยเพื่อขอสิทธิอันนี้หรือไม่ครับ เป็นท่านจะทำไงครับ

ออฟไลน์ VITHAN

• Jr. Member
  • **
ผมว่าเป็นเรื่องธรรมดาคับ สำหรับการทำตลาด และโปรโมชั่นต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นสินค้าในรูปแบบไหนก็ตามคับ

ในส่วนนี้ก็ต้องดูของ แถมอื่นๆประกอบด้วยคับ ว่าเป็นใงคับ

ออฟไลน์ Dr.Pop

ทำใจครับ ขับก่อน หล่อก่อน

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมเดาว่า เคยซื้อBMW BENZคันนี้คันแรกสิครับ ?

อายุตลาดประมาณนี้ ถ้าส่วนลดไม่ได้หลักแสน ก็ไม่น่าซื้อครับ คิดว่าคุณคงได้ส่วนลดอยู่แล้ว และBSI อีกปี ขอแถมกันได้ครับ

ยิ่งรอตอนเปลี่ยนโฉม หรือแม้แต่ facelift ลดกันอีกเยอะครับ

ทำใจครับ อะไรที่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป

ไปเรียกร้องโวยวาย คงไม่ได้ แต่ผมแนะนำลองแย็บ ๆ กับน้องเซลครับ ขอแถมได้ไหมBSI อีกปี ถ้าที่ผ่านมาคุณไม่ได้ส่วนลดอะไร เขาอาจจะแถมให้ครับ

ออฟไลน์ Emrio

• Newbie
  • *
ผมเศร้ากว่าอีกครับ รับรถวันที่ 12/6/57  จัดโปร 13

โทรไปถามแล้วครับ ไม่ได้

เซ็ง!!!!

AuNaraKa

แค่อยากรู้ว่าเราควรจะโวยเพื่อขอสิทธิอันนี้หรือไม่ครับ เป็นท่านจะทำไงครับ

แล้วคนที่ออกมา 2 วันหล่ะครับ 3 วันหล่ะครับ 7 วันหล่ะครับ เดือนนึงหล่ะครับ

กฏก็คือกฏ เค้าเพิ่งจัดโปรก็คงต้องทำใจ ไมงั้น BMW ก็ต้องไปไล่แถมให้คนที่ซื้อย้อนหลังหมดแย่เลย เด๋วท่านเพิ่งซื้อสองอาทิตย์ไปโวยได้ คนที่เพิ่งซื้อ 3 อาทิตย์ก็ไปโวยอีกว่าคนซื้อสองอาทิตย์ยังได้เลย ไม 3 อาทิตย์ไม่ได้ เซ็งตายพอดี

แล้วพวกซื้อแรกๆ ตอนเพิ่ง LCI ไม่ได้ลดสักบาท ได้แต่ความเท่ห์ ไม่ยิ่งแย่เหรอครับ ตอนนี้คนไปออกได้ส่วนลดอย่างน้อย แสนห้าขึ้น + BSI อีกปี สุดๆ

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
ทำใจนะครับ คิดมากไปก็ไม่ช่วยไร

ออฟไลน์ Ongszaa

บ้านผมออกคันแรกของ 5 LCI ไม่ได้อะไรเช่นกัน อย่าคิดมากครับ ขับก่อน หล่อก่อน ถ้าจะเอาถูกๆ รอปลายตลาดหรือกำลังจะตกรุ่นครับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

GreenG

ผมโคตรเข้าใจเลย ผมนิสสัน มาร์ท โดนมาแล้วละ รถปี 2012 ปรับเพิ่มเบาะพับ 60/40 หมอนรองหัว กล่องใส่ของ

นิสสันไม่เพิ่มราคา

เซ็งเป็ดมาก

แถวผมโดนรุ่น 4.64 แสน ขึ้นราคาด้วย แต่ยังดีได้ส่วนลด

ทำใจเลย เข็ดครับ บอกตรงๆ ว่าถ้าซื้อรถ ให้ซื้อตอนใกล้เปลี่ยนโฉมครับ :D

ออฟไลน์ neutrino

คิดเสียว่าเป็นบทเรียน คราวหน้าคราวหลังต้องเช็คข้อมูลให้ถี่ถ้วนก่อนการกระทำทุกครั้งและทุกเรื่อง

ออฟไลน์ Onelove7

• **
ผมได้รับรถวันที่ 8 ได้ลองคุยกับเซลแล้วครับ เค้าก็ไม่เพิ่มให้ครับ เหมือนหลายๆท่านว่าไว้ เราคงทำอะไรไม่ได้นอกจากทำใจครับ หลักการตลาด เซงมากครับ T_T

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
BSI. 6 ปีต้องจับสลากนี่ครับ

ออฟไลน์ templeboy

BSI. 6 ปีต้องจับสลากนี่ครับ
BSI  6 ปี ไม่ต้องจับสลาก ได้ทุกคันที่ซื้อและรับรถในระยะเวลาที่กำหนด ยกเว้นพวกรถประกอบนอก

ที่จับสลาก คือ อัพเกรดรุ่นรถครับ

http://www.bmw.co.th/th/th/BMW_surprise_weekend/terms-conditions.html
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ JJ

• Full Member
ถ้าตกลงมัดจำจองไปแล้ว ไม่สามารถต่อรองอะไรได้ละครับ ผมโดนมาแล้ว เจ็บจี๊ด

ออฟไลน์ Onelove7

• **
ถ้าตกลงมัดจำจองไปแล้ว ไม่สามารถต่อรองอะไรได้ละครับ ผมโดนมาแล้ว เจ็บจี๊ด

อาการเดียวกับผมเลย จองได้ 2 วัน bmwthailand ออกโปรตามมาเลย เจ็บจี๊ด สุดๆๆ

ออฟไลน์ Pat.Lee

BSI 6 ปี แล้วส่วนลดที่ได้หละครับเท่าไหร่ เท่าเดิมรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Monn

ปกติมากครับ เพราะเราพอใจในโปรและราคาตอนเราวางเงินมัดจำแล้ว นอกจากท่านจะทิ้งมัดจำ แล้วจองใหม่ หรือต่อรองกันแบบสุดๆ ในกรณีนี้ รับรถแล้ว จบเลยครับ ผมว่ามันก็ปกตินะ เพราะถือว่าเราพอใจราคาถึงซื้อ ตามการตลาดหนะครับ

ยกตัวอย่างผมเผื่อจะช่วยให้สบายใจขึ้น

1. 320i F30 sport ผมซื้อเป็นคันแรกๆ ของโชว์รูม ได้แค่ฟิลม์ ส่วนลดไม่ได้สักบาท ประกันไม่ได้ฟรี ซื้อหลังผม 6 เดือนได้ประกัน + ลดเกือบแสน ผมผ่อนมาแทบจะฟรี แต่ก็ถือว่าซื้อก่อนใช้ก่อน

2. คันต่อมา จอง x1 ไว้ ได้ฟรีประกัน กลางปีที่แล้ว เราก็ว่าเยี่ยมแล้วในตอนนั้น ไปๆ มาๆ ผมต้องเลื่อนรับรถเอง เซลส์ก็ไม่ได้ว่าไร จนสุดท้าย กว่าจะรับรถต้นปีนี้ ซึ่งเซลส์ก็บอก ปกติเขาไม่ให้ยืดยาวขนาดนี้ ต้องยึดแล้วแต่ผมซื้อคันที่สองเลยอนุโลม ผมตามเซ็ค ส่วนใหญ่จะได้ส่วนลดกันเป็นแสน แถมประกัน ซึ่งผมก็คุยกับเซลส์ จนสุดท้าย กะว่าจะทิ้งจองไปหาที่อื่น เซ็งมาก แล้วเซลส์เลยแถมเป็น ส่วนลด 30000 + จดทะเบียน และฟิลม์ เบ็ดเสร็จก็เกือบแสน หากไปหาที่อื่น ก็คงไม่ได้มากกว่านี้เพราะทิ้งจอง 50000 ไป เราเรียกร้องไรไม่ได้จริงๆ โชคดีแล้วที่เขาเพิ่มให้ เพราะใบจองระบุชัดครับ

แต่ผมก็เฉยๆ นะเพราะถือว่า เรา happy กับราคาถึงจองไป ตอนนี้ x1 ลดกัน 200000  F30 ลดกัน 300000 (เพื่อนเพิ่งไปต่อมา) ผมแทบจะผ่อนไปฟรีเลยทีเดียว ก็ทำใจไป

S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ AkE

ยอมรับคับ เป็นเรื่องธรรมดาคับ

ออฟไลน์ Cheercheers

ผมขอช่วงจองรถครับ 

ได้ bsi 6 ปี/120,000  โล (ที่จริงได้ป.ชั้น 1 วิริยะ ครับ)

Life style 10,000 บาท

ส่วนลด 50,000 บาท

ปล. ซื้อมือสองจาก 0 ครับ  525d ตัว 6 สูบ
Cheercheers

ออฟไลน์ reyeshenry

ต้องจองรถ ตั้งแต่วันที่ 13-15 มิถุนายน 2557 และ รับมอบรถภายใน 30 มิถุนายน 2557 นี้เท่านั้น

ออฟไลน์ aobness

นอนเซ็งครับทำอะไรไม่ได้ทั้งนั้น

ออฟไลน์ nithiyod

ทำใจครับ ถือว่าได้ใช้ก่อน

ออฟไลน์ pramookruk

• **
จขกท.ไม่ต้องห่วงครับ มีคนเงิบกว่า

ผมออกมาได้ 3 เดือน ยังแอบเซ็งเล็กๆ

ผมเศร้ากว่าอีกครับ รับรถวันที่ 12/6/57  จัดโปร 13

โทรไปถามแล้วครับ ไม่ได้

เซ็ง!!!!

ออฟไลน์ IS2000

รับรถมายังไม่ถึงเดือนเหมือนกันครับ แต่เท่าที่ได้ยินมารถที่จองช่วงโปรนี้อาจได้รับส่วนลดน้อยกว่าครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Monn

ค่อนข้างคอนเฟริมเรื่องปรับส่วนลดไปเป็น BSI นะครับ หากได้ส่วนลดเท่าไหร่ก็หัก 50000 ไปเป็น BSI ปี 6 แทนนะ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Entropy

เอาส่วนลดให้เยอะๆไว้ก่อนสิครับ bsiปีที่6มันไม่ค่อยมีอะไรต้องเปลี่ยนเท่าไหร่นะครับ ยกเว้นจะเจอแจคพ็อต

ออฟไลน์ Nikle_pk

ลองคุยดูก่อนครับ
ถ้าได้ก็เอา ไม่ได้ก็ไม่คิดมาก
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ rut191

แล้วx3นี้เขาได้ส่วนลดกันเท่าไหร่หรอครับ เพื่อนผมออกมาช่วงก่อนสงกรานต์ แถมแต่พวกประกันฟิล์ม ไม่ได้ส่วนลดเงินสดเลย แต่ได้รับรถเลย ผมยังงงๆอยู่ว่ามันน่าจะมีส่วนลดอยู่นะ

ออฟไลน์ mikhail

• Newbie
  • *
เพิ่งออก Series 5 มาเมื่อปลายเดือนที่แล้ว เซ็งเลย  ???
BMW 535i '16
BMW 528i '14
Honda Accord V6 3.5 L VCM '10

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
ทำใจครับ เป็นเรื่องปกติครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE