ผู้เขียน หัวข้อ: ขอด้วยอีกคนครับประสบการณ์แย่ๆจากพวกเมาแล้วขับ  (อ่าน 4747 ครั้ง)

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
เหตุการณ์นี้เกิดในวันที่2ประมาณตีสี่ครึ่งครับหลังจากที่ผมกลับจากบ้านแฟนที่แม่ฮ่องสอนมา
พาแฟนมาเที่ยวที่เชียงใหม่ในคืนนั้นเองขณะผมกำลังข้ามสี่แยกไฟแดงตรง
แยกตลาดสันป่าข่อยหน้าธนาคารสาขาเชียงใหม่พอไฟเปลี่ยนเป็นไฟเขียวแล้ว
ก็มองซ้ายมองขวาอีกรอบเพื่อให้แน่ใจเพราะรู้ว่าช่วงปีใหม่นี้ก็ต้องระวังจัด
แล้วก็ค่อยๆคลานข้ามแยกออกมาโดยมีรถข้างหลังตามๆกันมาอีกสองสามคัน
จากนั้นครับมีมอเตอร์ไซค์คันนึ่งไม่รู้มากจากไหนพุ่งมาใส่รถผมไม่มีเบรคเลยด้านซ้ายจะเข้าตรงหน้าต่างแฟนผม
ผมดึงเบรคมือทันทีครับขนาดขับช้ามากๆยังไม่ทัน เลยพุ่งไปอัดตรงกันชนหน้าแทนแปลกทำไมแอร์บั๊คไม่กาง
เสียงดังสนั่นถนนเลยครับคนขี่มอเตอร์ไซค์คนนั้นบินข้ามกระโปรงรถ(อย่างในหนังเลย)ตกลงฟาดลงกับพื้น
อีกฝั่งนึงของรถผมบรรลัยเลยครับทีนี้รีบโทรเรียกหน่วยกู้ภัยมาทันทีน้องคนนั้นคนนั้นนอนสลบอยู่กลิ่นแอลกอฮอลล์ฟุ้งเต็มไปหมด
พอเค้าเริ่มรู้สึกตัวผมก็บอกว่าอย่างเพิ่งขยับตัวนะรอหน่วยกู้ภัยมาถึงก่อน(กว่าจะมาเกือบจะครึ่งชั่วโมง)สาวๆตรงร้านคาราโอเกะที่เชิงสะพานนวรัตน์ก็วิ่งกันมาดู
เขาบอกว่าเสียงดังสนั่นไปถึงตรงนั้นเลย สรุปงานนี้เด็กคนนั้นอาการโคม่าต้องผ่าตัดสมองเพราะหมวกกันน๊อคก็ไม่ใส่ใบขับขี่ก็ไม่มีไม่แน่ใจว่าบัตรประจำตัวประชาชนจะมีหรือเปล่าเป็นพวกต่างด้าวครับน้องคนนั้น ปริมาณแอลกอฮอลล์ในเลือดสูงมากเห็นพยาบาลบอก  นานทีปีหนผมกับแฟนจะได้เจอกันเพราะทำงานอยู่คนละที่หมดสนุกงานกร่อยทริปล่มเพราะคนเมาแล้วขับส่วนลูกรักน้องสามผม กันชนหน้าซ้ายพังไฟตัดหมอกแตกแก้มซ้ายยุบนิดหน่อยกระโปรงหน้ายุบนิดหน่อยระบบไฟรวนท่อแอร์แตกไม่รู้ว่าคอมเพรสเซอร์จะเป็นอะไรหรือเปล่าส่วนผมกับแฟนผมไม่เป็นอะไรครับแต่แฟนจิตตกอย่างแรงส่วนอาการน้องเค้าตอนนี้ยังไม่รู้สึกตัวเพราะเพิ่งผ่าตัดสมองเพราะมีเลืิดคลั่งในสมองตอนนี้รอดูอาการก่อน ฝากเป็นอุทาหรณ์สำหรับพวกที่เมาแล้วขับแถมไม่รักษากฎด้วยครับ T_T

ปล.
คลายเครียดหลังจากเรื่องหนักๆ ตอนอยู่บ้านแฟนนั่งเถียงกัน
เพราะแฟนอยากได้แจ๊สแต่ผมอยากให้ออกน้องสองแล้วผมก็เอา
คลิปทดสอบการชนให้ดูยังมีหน้ามาถามผมว่าแล้วรถผมละจะปลอดภัยไหม
ถ้าโดนอะไรแบบนี้ พอมาเชียงใหม่สมพรปากเลยครับทีนี้ฮ่าๆๆ ส่วนแฟนเปลี่ยนใจจะเอาน้องสองเท่านั้น
เพราะเห็นแล้วรถไม่ค่อยเป็นอะไรมากแต่แอร์บั๊คไม่กางนี่สิผมละงงให้ผมพาไปโชว์รูมมาสด้า
แต่ปิดครับเลยอด สงสัยต้องรอสิ้นเดือนกว่าจะมาเจอกันอีกที

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2010, 07:43:05 โดย VenusF »

ออฟไลน์ st_citroen

• Sr. Member
เสียใจด้วยครับสำหรับเรื่องรถ ถือว่าฟาดเคราะห์ไป แล้วทางตำรวจว่าอย่างไรบ้าง ต้องรับผิดชอบอะไรหรือเปล่าครับ
ปล.ไปทำบุญด้วยนะครับ ;)

ออฟไลน์ BigBlahBlah

ขนาดว่าไฟเขียว ดูซ้ายขวา ก็แล้ว ยังโดนอีกนะครับ

คนพวกนี้ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา กว่าจะเห็นโลงกันครบทุกคน บ้านเมืองฉิบหายกันพอดี ห้ามก็ไม่ฟัง

Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ไปสงสารมันทำไมล่ะค้าบบบ? เมาแล้วขี่สมควรแล้ว ให้โดนประกันรีดเงินให้หมดตัวเลยจะได้จำ น่าจะมีการถ่ายวีดีโอสภาพมันไว้ด้วยนะครับว่าเมาแล้วขี่จะได้เอาไปฟาดฟันกับญาติๆทั้งหลายได้ง่ายๆหน่อย  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ mongolias

ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับ ดีที่จขกทกับแฟน ไม่เป็นอะไรครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เฮ้อออออออ ไม่น่าเล้ยยย ไอ้พวกเมาแล้วขับ สมน้ำหน้าสถานเดียวครับ

ปล ถ้ามีภาพถ่าย ในที่เิดเหตุ ล้วสนใจอยากจะเอาไว้เตือนเป็นอุทธาหรณ์ กับคนอื่นๆ
ส่งมาได้นะครับ เขียนเพิ่มเติมให้ยาว บรรยายกว่านี้อีกนิด เดี๋ยวจับลง Safety On Board  ให้ครับ

พี่กับแฟนไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ รถที่ถุงลมไม่พองนี่ผมว่าน่าจะไม่โดนเซ็นเซอร์ทำให้มันไม่พอง

ส่วนไอพวกเมาแล้วขับ พวกนี้มันไม่น่ารอดเลย อยู่ไปก็เปลืองทรัพยากรโลก

ออฟไลน์ VenusF

กลับมาแล้วครับเพิ่งออกจากโรงพักแม่ปิงมาเมื่อกี้สดๆร้อนๆ
ตกลงค่าเสียหายสรุปทางญาติคู่กรณีผมยินดีจ่ายให้ทุกบาททุกสตางค์ครับลงบันทึกประจำวันแล้วเรียบร้อยส่วนผมไม่ต้องจ่ายอะไรสักแดงเดียวสงสารเขาเหมือนกันหมดไปเป็นแสนแล้ว เจรจากันอยู่นานตั้งแต่สี่โมงเย็น ตอนแรกจะไม่ยอมจ่ายค่าเสียหายง่ายๆ(ผมแอบหัวเสียเล็กน้อย)พ่อผมเลยต้องลากไปขู่ข้างนอก(พ่อผมเช็คประวัติเขาทั้งตระกูลพอดีพ่อทำงานเกี่ยวกับความมั่นคงภายในครับเลยเช็คได้)แอบเล่าให้ฟังนิดนึงเขามีคดียาXXXอยู่ประมาณว่าค้า...คงรู้กันนะครับแต่ทางผมทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น(ขอนิดนึงนะเพราะผมไม่ผิดครับกลัวโดนฟ้องเหมือนกันนะเนี่ยะมาพิมในนี้) ครวนี้เงียบเลยครับจากไม่ยอมควักทำเป็นบอกไม่มีเงิน กลับกลายจะเอามาให้ตอนเย็นนี้(ไหนบอกไม่มีตังค์)แต่ไม่ทันเพราะมันค่ำแล้วเลยลงบันทึกประจำวันนัดจ่ายวันพรุ่งนี้ครับ จะได้เก็บหลักฐานหากเขาไม่ยอมจ่ายหรือเบี้ยวเอาไว้ฟ้องได้ ทางสารวัตก็เข้าข้างทางผมอยู่หรือเกรงใจก็ไม่รู้(ก็ผมไม่ผิดหนิ)สรุปงานนี้ คู่กรณีผมโดนข้อหา เมาแล้วขับ ขับรถโดยประมาท ฝ่าสัญญาณไฟจราจร ไม่มีใบขับขี่ แต่รอน้องเขาฟื้นก่อนจึงจะมารับทราบข้อกล่าวหาครับรถเข้าอู่ประประมาณหนึ่งอาทิตย์กว่าจะเสร็จ เฮ้อ!ลูกรักของผม
ขอบคุณทุกความคิดเห็นที่เป็นกำลังใจให้ครับ  :)

ปล.
ส่วนรูปขอสงวนหน่อยนะครับ(กลัวโดนฟ้อง)
สงสารน้องเค้าอาการยังไม่พ้นขีดอันตรายเลยยังพะงาบๆจะเป็นเจ้าชายนิทราหรือเปล่าก็ไม่รู้โดนมัดมือมัดเท้าโกนหัวมีรอยผ่าตัดที่หัวม่านตาปิดไม่สนิทไม่ค่อยตอบสนองต่อแสง รอดูอาการทางสมองอยู่ครับหลังจากผ่าตัดผมว่าแค่นี้เค้าคงได้รับผลกรรมของเขาแล้วละขับรถมาสิบกว่าปีไม่เคยเฉี่ยวไม่เคยชนดันมาโดนเขาชนซะงั้น >:( รูปน่ากลัวมากแต่ก็ถ่ายมาเพื่อไว้เป็นหลักฐานเอาเป็นว่าจะบรรยายให้แทนละกัน สภาพวันนั้น น้องเขานอนสลบมีเลือดกองกะพื้นแน่นิ่งรองเท้าหลุดท่านอนตะแคงแยกขามือตั้งฉากเป็นรูปคล้ายๆสัญลักษณ์นาซีอะครับนะตอนนี้ภาพยังติดตาอยู่เลยครับที่น้องเขาบินข้ามรถผมลอยโด่งภาพที่ผ่านจากหน้ากระจกแล้วตกลงมาฟาดลงกับพื้นดัง พลั๊ก ! รถมอเตอร์ไซค์บินไปอัดกับสัญญาณไฟจราจรกจะจายเลยครับมอเตอร์ไซค์สภาพรถดูไม่ได้รถใหม่แท้ๆ แต่แอบดีใจนิดนึงพ่อบอกซ่อมเสร็จจะออกรถใหม่ให้ โปรเจ็คต่อไปต้องเป็น ซูบี้หน้าเหยี่ยวไม่ก็หมูแน่นอนครับจะไม่พลาดอีกแล้วแหะๆ
ขอบคุณทุกๆท่านมากๆที่เป็นกำลังใจให้ครับ  ;)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2010, 20:09:39 โดย VenusF »

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกันนะครับ

เมื่อหลายปีที่แล้ว

ที่บ้านผมก็เคยเจอพวกเมาแล้วขับนี่ล่ะครับ

คือตอนแรกรถผมจอดไฟแดงอยู่้

เสร็จแล้วมีรถคนเมาเป็นอีซูซุมังกรทองชนรถผมแบบไม่เบรกเต็มๆเลย

จนซ่อมทั้งหมดต้องเปลี่ยนตั้งแต่แคปหลังไปจนกระบะท้ายทั้งหมด

ค่าซ่อมทั้งหมดแสนกว่าบาทอ่ะครับ

ตอนนั้นรถผมเพิ่งถอดป้ายแดงมา3อาทิตย์เอง

:( :(

Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
ฟาดเคราะห์ไปนะครับ  ดีแล้วครับที่เราไม่เป็นอะไร  ขอให้เรื่องแย่ๆผ่านไปไวๆนะครับ  คนเจ็บก็ขอให้หายดีละกัน  คงเป็นบทเรียนสำคัญในชีวิตเค้าเลยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

คนแบบนั้น เป็นผม ไม่สงสารดีกว่าครับ
แต่ก็ดีที่พี่เจ้าของกระทู้ไม่เป็นอะไรครับ

ออฟไลน์ KKCP118

วันที่ 2 ม.ค. หนูก้อเพิ่งเจอพวกเมาแล้วขับป่วนถนนเหมือนกันค่ะ
เหตุประมาณเกือบๆ 5 โมงเย็น บนถนนวงแหวนรอบกลาง(เส้นที่กลับจากศาลากลางอ่ะคะ่่) ตอนใกล้ๆถึงกาดรวมโชค
คือ น้าหนูกำลังขับอยู่เลนขวาสุด  ก้อมี Corolla สีขาวคันหนึ่งขับพุ่งมาอย่างเร็ว  น้าหนูก้อเลยรีบหลบซ้าย
พอเขาแซงขึ้นไป ก้อสังเกตเห็นว่า เขาขับเบียดเลนซ้าย เหมือนจะเข้า แต่ก้อไม่เข้า แล้วก้อเบี่ยงออกขวาไป
เป็นอย่างนี้ประมาณ 3-4 รอบ  ตอนนั้นก้อคิดแล้วแหละค่ะ ว่าเขาคงเมา  สักพักหนึ่ง  ก้อเจอรถคันนั้นจอดข้างทาง
แล้ววัยรุ่นชาย 3 คน ในรถคันนี่น ก้อลงจากรถมายืนบนทางเท้า แล้วเขาทั้ง 3 ก้อ... ยืนฉี่ อย่างโจ่งแจ้งค่ะ *_*
ก้อเลยรู้ว่า  โอ้วว.. พวกมันเมา จริงๆแหละ... 
ดีนะคะ ที่รถคุณน้าไม่ถูกมันชน หรือเบียด

สำหรับเคสของคุณ VenusF  หนูว่า... น่ากัวอ่ะ
ถือว่าฟาดเคราะห์ละกันนะคะ...  ยังดีที่ไม่ชนกลางลำรถ
ขอให้รถกลับมาหล่อเหมือนเดิมเร็วๆนะคะ ^^

ออฟไลน์ Ruksadindan

วันที่ 2 ม.ค. หนูก้อเพิ่งเจอพวกเมาแล้วขับป่วนถนนเหมือนกันค่ะ
เหตุประมาณเกือบๆ 5 โมงเย็น บนถนนวงแหวนรอบกลาง(เส้นที่กลับจากศาลากลางอ่ะคะ่่) ตอนใกล้ๆถึงกาดรวมโชค
คือ น้าหนูกำลังขับอยู่เลนขวาสุด  ก้อมี Corolla สีขาวคันหนึ่งขับพุ่งมาอย่างเร็ว  น้าหนูก้อเลยรีบหลบซ้าย
พอเขาแซงขึ้นไป ก้อสังเกตเห็นว่า เขาขับเบียดเลนซ้าย เหมือนจะเข้า แต่ก้อไม่เข้า แล้วก้อเบี่ยงออกขวาไป
เป็นอย่างนี้ประมาณ 3-4 รอบ  ตอนนั้นก้อคิดแล้วแหละค่ะ ว่าเขาคงเมา  สักพักหนึ่ง  ก้อเจอรถคันนั้นจอดข้างทาง
แล้ววัยรุ่นชาย 3 คน ในรถคันนี่น ก้อลงจากรถมายืนบนทางเท้า แล้วเขาทั้ง 3 ก้อ... ยืนฉี่ อย่างโจ่งแจ้งค่ะ *_*
ก้อเลยรู้ว่า  โอ้วว.. พวกมันเมา จริงๆแหละ... 
ดีนะคะ ที่รถคุณน้าไม่ถูกมันชน หรือเบียด

สำหรับเคสของคุณ VenusF  หนูว่า... น่ากัวอ่ะ
ถือว่าฟาดเคราะห์ละกันนะคะ...  ยังดีที่ไม่ชนกลางลำรถ
ขอให้รถกลับมาหล่อเหมือนเดิมเร็วๆนะคะ ^^

วงแหวนรอบกลาง..รัชดาหรือครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ยังดีนะ ไอ้คู่กรณียังมีโอกาสฟื้นรอดมารับฟังข้อกล่าวหา
เคสผมเมาแล้วแหกไฟแดง เสียชีวิตสองศพครับ ส่วนผมซวยรถพังไปคัน

ขอให้ได้ดาวลูกไก่ ไวๆ นะครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ KKCP118

วงแหวนรอบกลาง..รัชดาหรือครับ

เอ่อมม์...เชียงใหม่ ค่ะ แหะๆ ^^