ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนให้ราคา 2.3 แสน ซื้อ HONDA JAZZ GD VTEC ปี 2005 จะขายดีหรือเปล่า ?  (อ่าน 12381 ครั้ง)

ออฟไลน์ John Cena

• Full Member
เหมือนเรื่องเงินไม่มีปัญหา งั้นก็รอต่อไปดีกว่าครับ

จะได้รถที่อยากซื้อ

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
กรณีที่มีรถใช้คันเดียว และยังไม่มีรถเป้าหมายที่ถูกใจ รอก่อนสิครับ

ไม่เห็นต้องรีบขาย ขายตอนนี้ ได้ 2.3 แสน ราคาดีก็จริง แต่ขายปลายปี อาจจะได้ 1.9 แสน (กรณีขายเอง)

ต่างกันไม่กี่หมื่นหรอกครับ ดีกว่าคุณรีบไปเอา MU-X ตอนนี้ แล้วปลายปี ไปเห็น X-Trail แล้วช้ำใจ มองตาปริบๆ

สรุป ใจคุณดูเหมือนจะชอบ X-Trail รอดู X-Trail เถอะครับ

ถ้า X-Trail ไม่ถูกใจ ไปถอย MU-X ปลายปี ถึงตอนนั้น อาจมีส่วนลดมากกว่าตอนนี้หลายหมื่น

หักส่วนต่างกับราคา jazz ที่ร่วงไปอีก เผลอๆ ก็ไม่ต่างกัน

ออฟไลน์ porcupine

รอดีกว่าครับ อย่าเห็นแก่ราคาขายต่อที่สูงกว่า  เราต้องใช้รถไปอีกนาน  รอคันที่ชอบที่สุด ไม่งั้นเซ็งตอนหลังเจอคันที่ชอบมากกว่าใหม่สดกว่า
รอครับเชื่อผม

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ดูแล้วคุณเป็นคนที่ใช้รถยาวๆ แนะนำให้รอเอาคันที่ถูกใจที่สุดก่อนดีกว่าครับเงินไม่กี่หมื่นแลกกับคันที่ถูกใจใช้ยาวๆผมว่าคุ้มนะแต่ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องเงินผมว่าอย่าขายครับซื้อเพิ่มเอาให้แจ๊สเป็นรถสำรองไว้ขับใกล้ๆหรือตอนคันหลักมีปัญหาต้องซ่อม
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Warming

• Newbie
  • *
  • รถเก่า คนแก่
ผมเพิ่งขายไปเมื่อ 3 เดือนที่แล้ว
ลงขายเอง (แต่เต้นท์วิ่งมาซื้อ) ได้ราคา 2.4 แสนครับ

เป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ
 ;D

ออฟไลน์ redsun

เป็นผมรีบขายเลย

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
ราคาดีรีบขายเลยครับ  เดี๋ยวคนจะซื้อมาอ่านกระทู้นี้แล้วเปลี่ยนใจนะ

ออฟไลน์ sajilki

อยากได้รถใหม่อยู่แล้วใช่มั้ย และซื้อรถใหม่เราไม่เดือดร้อนอะไร แฮปปี้ดีก็ขายไปครับ 

ออฟไลน์ youngX2

• Newbie
  • *
หลังจากได้อ่านคอมเม้นท์ของเพื่อนๆ  ที่เข้ามาให้ความคิดเห็น เสนอะแนะ

และได้หารือกับ ผบทบ. แล้ว

ผบทบ. บอกตามใจผม เงินผมหาเอง ก็ตัดสินใจเองได้เลย  ไม่ต้องรออนุมัติ

หลังจากที่ได้คิดทั้งคือจึงมีมติเป็นเอกฉันท์ ( คิดเอง เออเอง  555)

สรุป คือ  ผมจะยังไม่ขาย  HONDA JAZZ คันนี้

ด้วยเหตุผลที่ว่า  :  ผมจะรอรถที่ชอบ All new X-Trail   ถึงเวลานั้น ถ้าไม่โดน  ค่อยไปกลับหา  MU-X  ตอนปลายปี  เผลอๆ อาจจะมีโปรโมทชั่นช่วงงาน Motor Expo 2014 อีก
                        ยังไงก็ไม่เสียหาย  ส่วนราคารถตอนนั้น ถ้าขายไม่ได้ราคาก็เก็บไว้เป็นรถสำรองใช้  คันที่สองของบ้าน (ติดแก๊ส ประหยัด ขับเพลิน) !!

ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ที่ีได้ร่วมแสดงความคิดเห็น และ ชี้ทางสว่างให้ผม  (เว่อร์ไปหน่อย)
แต่รู้สึกอบอุ่นครับ กับเว็บบอร์ดในบ้านหัวไฟแห่งนี้

ผมก็เข้ามาอ่านเว็บบอร์ดนี้ทุกวัน เพื่อติดตามข่าวสารรถรุ่นใหม่ๆ  แล้วพบกันเมื่อชาติต้องการครับ   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
Jazz GD ผมปี 06 สีน้ำเงิน MT จะได้ถึงแสน 5 ไม๊เนี่ย

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมเฮงสุดๆ ขายก่อนโครงการรถคันแรก
ไม่ถึงเดือน รุ่นเดียวกับ จขกท. ได้ 410,000 ครับ อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ CNX

ไม่ขายแล้วรึครับ
แหม่ กำลังจะมาเป็นกอนหนุน แนวร่วมยุ  ;D

พี่ชาย ผมเพิ่งปล่อย Honda Jazz ปี2004 ให้เต็นท์ ราคา 230,000 เช่นกันครับ
แล้วดาวน์ Mazda3 ให้ลูกเมีย ได้นั่งสบายกว่าเดิม (และได้หนี้ก้อนใหม่) 55  ::)

เก็บไว้นานกว่านี้ มีแต่ลด ลด ลดครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ราคาดีนะครับ จัดไปเลย

jaesz

• บุคคลทั่วไป
คนซื้อเขายังสนใจอยู่ไหมครับ มีคนรู้จักจะปล่อย รุ่นเดียวกัน สีเดียวกัน ถ้าได้ราคาเดียวกันด้วยจะเป็นพระคุณมากกับเขาเลยครับ

รบกวนตรงนี้ด้วยครับ กล่องข้อความผมปิดไว้ไม่รับ

ออฟไลน์ kimhun55

• Newbie
  • *
ขายเลยครับ ผมก็พึ่งขายไป เหมือนกัน ขายแล้วผมก็มาออก vios 2014 แล้วก็ติดแก็ส AG ประหยัดสุดๆๆ