ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนให้ราคา 2.3 แสน ซื้อ HONDA JAZZ GD VTEC ปี 2005 จะขายดีหรือเปล่า ?  (อ่าน 12377 ครั้ง)

ออฟไลน์ youngX2

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ

มีคนให้ราคา 2.3 แสน  ซื้อ HONDA JAZZ GD VTEC ปี 2005  จะขายดีหรือเปล่า ?

สองจิตสองใจ  ใจหนึ่งก็อยากจะขาย เพื่อเอาไปดาวน์ MU-X  ( ตอนนี้มีลูก 2 คน รู้สึกว่า JAZZ มันเริ่มเล็ก และ เก่าแล้ว)

อีกใจ ก็ยังอยากจะรอ All new X-Trail  / Everest / New Pajero Sport   

ตัดสินใจไม่ถูก  รถใหม่ก็อยากได้  ถ้าไม่ขายตอนนี้ ต่อไปราคาก็คงต้องเหลือไม่ถึง 2 แสนแน่นอน !!

ผมเลยอยากขอความคิดเห็นของเพื่อนๆหน่อยครับ  ว่าถ้าเป็นเพื่อนๆ  จะตัดสินใจยังไง ?? :) :)

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
ไม่ต้องคิดเลยครับ " ขายด่วน!!! "

ออฟไลน์ johnlee

ถือว่าได้ราคาดีครับ รถ9ปีนะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

• Newbie
  • *
มีแต่คนเชียร์ ขายเลย

ถ้าขายตอนนี้ ก็เหมือนไฟท์บังคับต้องซื้อ MU-X ซินะครับ ??

เพราะรุ่นอื่นๆที่ชอบ  ยังไม่เปิดตัวกันเลย   (ผมชอบรถแนว PPV  ยกเว้น X-Trail ที่เป็น SUV )

ี่ที่ใกล้เคียงที่สุด ก็น่าจะเป็น  All new X-Trail  ที่คาดว่าจะเปิดตัวช่วง กันยา-ตุลา นี้ (แต่ก็ยังไม่มีใครฟันธง)

ค่าย NISSAN เก็บข่าวได้เยี่ยมจริงๆ !!!

Re: มีคนให้ราคา 2.3 แสน ซื้อ HONDA JAZZ GD VTEC ปี 2005 จะขายดีหรือ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 17:17:56 »
ถือว่าได้ราคาดีครับ รถ9ปีนะ
ใช่ครับ พี่ชายผมเพิ่งขายไป 1.9 แสน เลขไมล์135,000โล (ไม่ได้ติดแก๊ส) รถปี2005 เหมือนกัน แล้วไปถอยAltis1.8 ESOPRT มา

ตอนขายได้1.9แสนเห็นแกรีบขายด่วนเลย เพราะก่อนหน้านี้เคยถามเต็นท์ได้ 1.5แสน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2014, 17:23:19 โดย Activehybrid »

Re: มีคนให้ราคา 2.3 แสน ซื้อ HONDA JAZZ GD VTEC ปี 2005 จะขายดีหรือ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 17:25:05 »
มีแต่คนเชียร์ ขายเลย

ถ้าขายตอนนี้ ก็เหมือนไฟท์บังคับต้องซื้อ MU-X ซินะครับ ??

เพราะรุ่นอื่นๆที่ชอบ  ยังไม่เปิดตัวกันเลย   (ผมชอบรถแนว PPV  ยกเว้น X-Trail ที่เป็น SUV )

ี่ที่ใกล้เคียงที่สุด ก็น่าจะเป็น  All new X-Trail  ที่คาดว่าจะเปิดตัวช่วง กันยา-ตุลา นี้ (แต่ก็ยังไม่มีใครฟันธง)

ค่าย NISSAN เก็บข่าวได้เยี่ยมจริงๆ !!!

กรณียังไม่มีรุ่นใหม่ที่อยากได้ ก็ต้องพิจารณากันใหม่ครับ แต่ถ้าพูดถึงราคา ผมว่า สวยเลย โอกาศปล่อยงามๆ

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
ราคาดีนะครับ แต่ถ้าไม่รีบผมว่าราคามันตกเกือบสุดแล้วนะครับ รอปีหน้าผมว่าถ้าสภาพดีก็ยังขายได้นะแสนห้า แต่รถใหม่ราคาระดับล้านสองอย่างmu-xมีราคาตกปีละแสนห้าแน่ๆในช่วงห้าปีแรก ลองชั่งใจดูครับ เดี๋ยวอีกอึดใจเดียวppvมากันเป็นขบวนจะเศร้านะครับ

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
 ขายเลย ขายเลย ขายเลย ราคาดีครับในเว็บก็สูงกว่านี้หน่อยนึง  ;D ;D ;D ;D
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ Gamnoom

• Jr. Member
  • **
  • Life is fighting.
ด่วนเลยครับ 555 ;)
2001 Mitsubishi Lancer Gen7 ท้ายเบนซ์ 1.6 M/T(sold)
2007 Honda CRV G3 2.0S(sold)
2014 BMW Series3 F30 320i base(pre LCI) (sold)
2020 MB W205 C220d Avangarde(Facelift)

ออฟไลน์ No Trespassing

แนะนำขายเลยครับ

เพราะถ้าไม่ขายตอนนี้ อีกปีนึง ราคาอยู่แถบๆ 1.9 - 2 แสน

ถึงเวลานั้นจะคิดได้ว่า "ตรูน่าจะขายตั้งนานแล้ว"

----------------------------------------

เมื่อกลางปีที่แล้ว ผมจะขายอัลติสหน้าหมู ตัวท็อป รุ่น 1.8 G (ZZE122R) ปี 2001 มีคนให้ 2.5 แสน ผมหน่ะโอเค แต่พี่สาวไม่อนุมัติ

พอตอนนี้จะขาย ราคเหลือแค่ 1.8 แสน ผมก็ เหอะๆๆๆๆ บอกแล้วให้รีบๆขายไปซะ ก็ไม่เชื่อ ...

ออฟไลน์ Dubee

ได้ราคาเท่ากันเลยครับ

ออฟไลน์ jones

รีบขายทันทีเลยครับ ราคาดีมากๆ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ RERFz

รีบขายด่วนเลย

ราคานี้ เพิ่ม 2 หมื่น (2.5แสน)
เพื่อนผมเพิ่งถอย Altis 2005 ตัว 1.8 top มี vsc มาเร็วๆนี้

• Newbie
  • *
ลงรายละเอียดนิดหนึ่งครับ

สภาพรถผม (ดูจากรูปด้านล่าง)   *มีรอยแผล ขุด ขีด ข่วน ตามสภาพรถ 9 ปีครับ

# อุปกรณ์อื่นๆ

เครื่องเล่น 2 Din เปลี่ยนเครื่องเสียงยกชุด พร้อม bass box
แม็กขอบ 17  Lenso ซามูไร
ติดแก๊ส  ATIKER OBD (LPG)
เบาะหนังดำ ตะเขบคู่ ด้ายแดง

ล่าสุดเพิ่งไปเปลี่ยน คอยส์จุดระเบิดของแท้จากโรงงาน ยกชุด 4 ตัว และ ปรับปรุงช่วงล่างให้มันฟิตขึ้น
และเพิ่งซื้อพรมกระดุมมาติดแทนของเดิม (ที่ใช้มา9ปี)

ส่วนไมล์ล่าสุด เมื่อกี้ไปดูมา  192,250 Km. ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2014, 18:26:46 โดย maesalong »

ออฟไลน์ joe560-4

คนรู้จ้กเพิ่งปล่อยไป ได้ประมาณ 2 แสน

ออฟไลน์ Highway Star

ขายเลยครับ ใช้คุ้มแล้วนะแต่ดูจากรูปรถจขกทก็ยังดูดีอยู่ปล่อยเองในเน็ตอาจได้มากกว่านี้หน่อยนึงแต่มีคนให้เท่านี้แล้วก็ปล่อยไปเลยครับ

• Newbie
  • *
ขายเลยครับ ใช้คุ้มแล้วนะแต่ดูจากรูปรถจขกทก็ยังดูดีอยู่ปล่อยเองในเน็ตอาจได้มากกว่านี้หน่อยนึงแต่มีคนให้เท่านี้แล้วก็ปล่อยไปเลยครับ

ตอนนี้ ลังเล ว่าถ้าปล่อยไป แล้วไปคว้า MU-X 
พอผ่านไป 3-4 เดือนข้างหน้า จะมีรถรุ่นใหม่ๆที่รออยู่ จะออกมา แล้วกลัวว่าจะเสียดายที่ไม่รอ

ราคานี้ผมรับได้ แต่ก็กลัวว่าอีกไม่กี่เดือนจะมีรุ่นใหม่ออกมานั่นแหละ

เห้อ  ลำบากใจจริงๆ !!!! :'( :'( :'(

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Nissan X-Trail มาอย่างเร็วปลายไตรมาส 3
อย่างช้า งาน MotorExpo ตอนปลายปี

ส่วน PPV ค่ายอื่นๆ จะยกขบวนมาพร้อมๆกัน
มานู่นแหนะครับ 2016 ยังไม่มาปีหน้าหรอกครับ

Jazz นี่เป็นรถคันเดียวในบ้านรึเปล่าครับ
ถ้าไม่ใช่ขายไปก่อน กลัวเงินหมดก็ฝากประจำ 3 เดือน
แต่ถ้าใช่การรอไปจนถึงปลายปี ราคานี้อาจจะไม่ได้แล้ว
ต้องคิดหนักกันหน่อยครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

ถ้ามีเป้าหมายอยู่ข้างหน้าแบบนี้ผมจะรอครับ. รถเก่ามันขาดทุนเพิ่มอีกสักเท่าไหร่ก็ช่างมัน.   ดีกว่าซื้อเลยแล้วมานั่งเสียดายตอนx trailมา

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ดูเหมือนว่าใช้รถคันเดียว Mu-X นี่แหละครับ ตอบโจทย์ ประหยัด
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Teera

ถ้ามี program เปลี่ยนรถอยู่แล้ว รีบเลยครับ
แต่ถ้า ไม่มี ภาระเยอะ Jazz ก็ยังน่าใช้อยู่ครับ 9 ปี ไม่ได้เก่าอะไรมาก  

• Newbie
  • *
Nissan X-Trail มาอย่างเร็วปลายไตรมาส 3
อย่างช้า งาน MotorExpo ตอนปลายปี

ส่วน PPV ค่ายอื่นๆ จะยกขบวนมาพร้อมๆกัน
มานู่นแหนะครับ 2016 ยังไม่มาปีหน้าหรอกครับ

Jazz นี่เป็นรถคันเดียวในบ้านรึเปล่าครับ
ถ้าไม่ใช่ขายไปก่อน กลัวเงินหมดก็ฝากประจำ 3 เดือน
แต่ถ้าใช่การรอไปจนถึงปลายปี ราคานี้อาจจะไม่ได้แล้ว
ต้องคิดหนักกันหน่อยครับ

ใช่ครับ  เป็นรถคันเดียวในบ้าน
และรถที่รอ X-Trail  ก็เผื่อใจแล้วว่า น่าจะเปิดตัวช่วงปลายไตรมาสสุดท้ายของปีนี้

คิดหนักจริงๆ  จึงเป็นที่มาของการตั้งกระทู้นี้ !!

* ปล. ผมยังไม่ได้ตอบตกลงราคากับคนที่เสนอราคาเลยครับ (ไม่กล้าตอบ)  กลับตัดสินใจผิดพลาด  เห้อ เศร้าใจตัวเองจริงๆ !!

ออฟไลน์ Steakhouse

• Newbie
  • *
ปีเดียวกันกับผมเลยเต้นท์ให้ 1.5 แสนเลยถอยมาตั้งหลัก ว่าจะถอยรถใหม่เหมือนกันรถ 9 ปีภาระซ่อมก็เยอะ ยังหาราคาขายดีๆไม่ได้เลย อยากได้สัก 2 up  :'( :'(

• Newbie
  • *
ปีเดียวกันกับผมเลยเต้นท์ให้ 1.5 แสนเลยถอยมาตั้งหลัก ว่าจะถอยรถใหม่เหมือนกันรถ 9 ปีภาระซ่อมก็เยอะ ยังหาราคาขายดีๆไม่ได้เลย อยากได้สัก 2 up  :'( :'(

หัวอกเดียวกันเลยครับ
เช็คระยะครั้งต่อไป  2แสนโล  เห็นมีคนบอกว่าจะต้องเปลี่ยนอะไหล่หลายอย่าง เจ็บหนักอยู่เหมือนกัน ??

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
เป็นผม จะรอรถที่เราชอบออกมาก่อนครับ จะได้ใช้รถที่ชอบ ใช้ยาวๆสุขกะมัน PPVรุ่นใหม่ๆที่จะออก แจ่มทั้งนั้น แล้วตอนนี้ใช้แจ๊ซไปก่อน ขายตอนนั้นราคาตกจากตอนนี้อย่างมากไม่กี่หมื่น

• Newbie
  • *
เป็นผม จะรอรถที่เราชอบออกมาก่อนครับ จะได้ใช้รถที่ชอบ ใช้ยาวๆสุขกะมัน PPVรุ่นใหม่ๆที่จะออก แจ่มทั้งนั้น แล้วตอนนี้ใช้แจ๊ซไปก่อน ขายตอนนั้นราคาตกจากตอนนี้อย่างมากไม่กี่หมื่น

ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกัน ( เริ่มมีน้ำหนักในการสนับสนุนเหตุผลของตัวเองละ )    ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Steakhouse

• Newbie
  • *

หัวอกเดียวกันเลยครับ
เช็คระยะครั้งต่อไป  2แสนโล  เห็นมีคนบอกว่าจะต้องเปลี่ยนอะไหล่หลายอย่าง เจ็บหนักอยู่เหมือนกัน ??

ถ้ารถยังไม่ทำหนักเป็นผมคงปล่อยไปแล้ว ส่วนรถผมเอง 9 ปี 2.4 โล ผ่านร้อนผ่านหนาวมาเยอะแล้ว โอเวอร์ฮอลเครื่่องไปแล้ว ฟายวีลไปแล้ว ช่วงล่างไปแล้ว เก็บเล็ก เก็บน้อยเหลือก็แต่เกียร์สภาพยังดีอยู่ เพราะได้อานิสงส์เครมเกียร์ลูกใหม่ของฮอนด้าตั้งแต่ปีแรก เจ็บมาหลายก็เลยเสียดายเงินที่ทำไป ไหนๆ ก็ฮอลมาแล้วน่าจะอยู่ได้อีกหลายโล
ตอนนี้ยังคิดไม่ตกเหมือนกัน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
สองปีก่อนยังแตะสามแสน  ราคาลงโหดมาก  ตั้งแต่มีอีโค่คาร์กับรถคันแรก  ราคารถมือสองตกฮวบๆ

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ teawteenai

• Newbie
  • *
    • อาหารไทย
จัดไปครับ ;D

ออฟไลน์ 0%

เหอๆ สีน้ำเงินด้วย

ขายยากนะ ถ้าไม่รักจริง ไปตีเต้นนี่ โดนกดสุดๆ

ราคานี้ถือว่าได้ราคาดีมากๆ อย่าลังเล