ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามทีครับที่วัดโวลท์ แบตเตอรี่รถยนต์ที่เสียบช่องบุหรี่ นี่มันใช้งานได้จริง...  (อ่าน 3579 ครั้ง)

ออฟไลน์ xxxxxx

• Jr. Member
  • **
คือสนใจจะซื้อมานะครับ แต่อยากทราบว่าค่าที่ได้นั้นมันตรงไหมครับ มันวัดค่าได้จริงไหม แบบที่เค้าโฆษณากัน ;D

ใครเคยใช้หรือเคยทราบผลการเทียบกับพวกที่ต่อตรงจากแบตอะไรแบบนี้ไหมครับผม :o

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ถ้าของจีนแดงก็อย่างว่าละคับ ของไทยทำยังดีกว่าอีกนะ แต่ถ้านอกแบรนด์นี่ใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
ผมใช่เกจ์ defi จีน นี้แหละครับฝังไว้ที่วางแก้วคอนโซลเกียร์ ต่อไฟจากจุดบุหรี่

ค่าที่แสดงผล ผมเอา volt meter ช่างมาลองเทียบค่าเพี้ยนประมาณ 0.3 - 0.4

แค่นี้ผมก็พอใจแล้ว ผมเอาไว้เตือนเวลาเปิดเพลงตอนดับเครื่องหรือไดชาร์ตเริ่มงอแง

จะได้ตั้งหลักทัน  :)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ดูราคาดีๆนะครับ เห็นโฆษณาในเฟสบุคขายกันอันละ 250-350 ส่งฟรีทั่วประเทศ
ผมก็มีตัวนึง สั่ง ebay มา 20-30 ตัว ตกตัวละ 70 กว่าบาท หน้าตาเหมือนกันเป๊ะ
ใช้ดีอยู่ครับ 6 เดือนละไม่เสีย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
ของจีนเดียวนี้ดีขึ้นเยอะนะครับ

ออฟไลน์ winner

• Newbie
  • *
ใช้อยู่  พอเชื่อถือได้
ถ้าอยากเป๊ะมากก็เอามิเตอร์วัด    แต่เอ.......มิเตอร์ก็ทำในจีนนี่........ฮาาา