ผู้เขียน หัวข้อ: navara np300 เปิดราคาพร้อมให้จอง3ก.ค.....แล้วรถตัวจริงจะมีให้ดูที่โชว์รูมรึยัง?  (อ่าน 7114 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
ผมหละงงและไม่เข้าใจกับนิสสันก็คราวนี้ กับการเปิดตัวnavara np300แบบกั๊กๆเหมือนยังไม่ค่อยพร้อมหรือว่ายังไง เพราะเท่าที่ตามข่าวบอกว่าnavara np300พร้อมเปิดราคาและให้จองล่วงหน้าในวันที่3ก.ค.ที่จะถึงนี้ แต่จะยังไม่มีรถตัวจริงให้ชมกันที่โชว์รูม ซึ่งกว่าจะมีรถให้ชมที่โชว์รูมก็ต้องรอไปยันส.ค.นู้นเลย ผมไม่ทราบว่ายังไงหรือข่าวไหนจริงหรือหลอก พ่อผมก็ถามอยู่เกือบทุกวันว่ารถมาที่โชว์รูมรึยังจะได้ไปดูไปจองซะที (คือพ่อผมนี่ก็สาวกปิคอัพนิสสันตัวยงคนนึงเลยครับ ใช้มา4เจน4คันแล้ว ไหนๆก็ไหนๆแล้วก็อยากจะซื้อนิสสันอีกเป็นคันที่5)

อยากทราบจริงๆครับว่าจะได้ชมตัวจริงกันวันไหนกันแน่ จะได้บอกพ่อถูกครับไม่ใช่อะไร เพราะถ้าลีลามากอาจจะไปranger wtแทนแล้วครับ >:(

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
กระทู้ล่างบอกแล้วครับว่าสิงหาคม
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
มีรูปให้ดูยังไม่จองอีกเหรอครับ

ปลายปี 55 บางค่ายมีแต่ชื่อ รถยังไม่เคยเห็นเลย ยอดจองยังถล่มทลาย

ออฟไลน์ empirereal

• Newbie
  • *
รอดูด้วย งงเหมือนกัน ยังไง  :o

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
เปิดให้แฟนพันธ์แท้จองก่อนไงครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ผมหน้าแตกวันเปิดตัว ไอ้เรานึกว่าเปิดตัวพร้อมกันทั้งประเทศ
ไปจอดรถหน้าศูนย์นิสสันแต่เช้า กะจะเข้าไปชมกะตา
พอถึงเวลาเปิดศูนย์นึกว่าป่าช้า เงียบมากกกกกก
เข้าไปถาม 555 หน้าแตก เปิดตัวที่แรกจัดที่กรุงเตพ  เลยบึ่งรถกลับบ้าน
มาตามข่าวที่เว็บ hlm แทน 555
ข้อมูลที่พนักงานก็ยังไม่มีใครตอบได้สักคน สงสัยรอราคารอสเป็ค รอแจ้งวันที่3 กค เลยมั้งครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.

ผมคิดว่ามันเป็นงาน  debuts  ของ nissan ครับ

ซึ่งปกติการ debuts ของรถยนต์ส่วนมากมักจะเลือกเปิดตัวในต่างประเทศมากกว่า
แต่บังเอิญว่างานนี้เป็นงาน  debuts ของกระบะ ซึ่งไทยก็เป็นตลาดที่มีผู้ใช้มากเป็นอันดับ
ต้นๆ ของโลก ผมไม่แน่ใจว่าอันดับหนึ่งเป็นบราซิลหรืออเมริกานี่แหละ แต่ที่แน่ๆ เขาให้ความ
สำคัญกับตลาดไทยมากอีกทั้งยังจะใช้ไทยเป็นฐานการผลิตและส่งออกไปอีกหลายประเทศ
เพราะเหตุนี้เราจึงได้รับเกียรติให้เปิดตัวเป็นที่แรกในโลก ส่วนการที่จะเปิดขายจริง และรถลงโชว์รูม
ก็เป็นไปตามไทม์มิ่งของมัน ซึ่งผมว่าเดือนหน้าหรือถัดไปอีกเดือนมันก็เร็วมากแล้วนะครับสำหรับรถ
ที่เพิ่งจะ debuts

ส่วนใหญ่ที่เปิดตัวแล้วขายเลย มักจะเป็นตัวที่ผ่านการ debuts มาจากต่างประเทศแล้ว และเราก็ทราบหน้าตามัน
ก่อนที่ขายในบ้านเราแล้ว แต่ navara ไม่ใช่ เพราะทั่วโลกก็เห็นพร้อมกันกับเมืองไทยนี่แหละ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Peter Wen

เปิดตัวเพื่อดูกระแสตอบรับก่อนแล้วค่อยไปตั้งราคามาเปิดรึเปล่าครับ ถ้าเราแกล้งทำไม่ค่อยสนใจตั้งแต่แรกราคาอาจจะออกมาไม่แรงก็ได้มั้งครับ อันนี้เดาเอานะ อิอิ ;D
長樂.文

ออฟไลน์ Nikle_pk

ดูแต่รูปผมคนนึงล่ะที่ไม่กล้าจอง
สวยแต่รูปจูบไม่หอม มีเยอะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ XyteBlaster

ผมคิดว่ามันเป็นงาน  debuts  ของ nissan ครับ

คำว่า debut ผมนึกถึงอย่างอื่นที่ไม่ใช่รถนะครัช 555

พากระทู้ออกทะเล

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.

คำว่า debut ผมนึกถึงอย่างอื่นที่ไม่ใช่รถนะครัช 555

18+
ที่นี่เยาวชนเยอะนะครับ ห้ามพูดอะไรแบบนั้น  :D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Northbridge

18+
ที่นี่เยาวชนเยอะนะครับ ห้ามพูดอะไรแบบนั้น  :D

ประมาณว่า first debut แล้วมีภาษาญี่ปุ่นเยอะๆ ไรงั้นน่ะนะครับบบ