ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อประกันชั้น1 จากปีเดิมที่เครมหนัก เปลี่ยนบริษัทมีการตามประวัติเดิมหรือป่าว  (อ่าน 3564 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
ในกรณีที่ปีก่อนหน้ารถเกิดอุบัติเหตุ เครมไป 140000 ครับ ผมไม่ทราบถ้าปีต่อไป ต่อประกันชั้นหนึ่ง บริษัทใหม่จะมีการตามประวัติเดิมหรือป่าว แล้วจะต้องเสียเบี้ยเพื่มหรือป่าวครับ...

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member

ออฟไลน์ neung23

• Hero Member
ผมเคลมไป3แสนกว่าจากทุนล้านสอง โดนยกเลิกเฉยเลยคับ  :'(

แต่ย้ายประวัติไม่ตามมาคับ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ john

ผมก็อยากรู้เหมือนกัน คันที่บ้านเคลมหนักเห็นประกันที่ศูนย์เปรย ๆ มาว่าน่าจะถึง 7 หลักแบบนี้ถ้าเขาไม่รับต่อปีต่อไปสงสัยได้ย้ายค่ายแหง  :'(

ออฟไลน์ TheGTO

• Jr. Member
  • **
ประวัติไม่ตาม แต่บริษัทใหม่ จะถามหากรมธรรม์เก่า ก็เหมือนจะตามประวัติเก่านะครับ

จริงๆ เบี้ยประกันก็จะเพิ่มจากเก่าไม่เยอะนะครับ ขึ้น ลง เป็น step ปกติ 10 %

ปล.เท่าที่ทราบครับ

ออฟไลน์ Insureok

• Newbie
  • *
ในกรณีที่ปีก่อนหน้ารถเกิดอุบัติเหตุ เครมไป 140000 ครับ ผมไม่ทราบถ้าปีต่อไป ต่อประกันชั้นหนึ่ง บริษัทใหม่จะมีการตามประวัติเดิมหรือป่าว แล้วจะต้องเสียเบี้ยเพื่มหรือป่าวครับ...
ถ้าเปลี่ยนบริษัทใหม่ประวัติเคลมเดิมก็ถือว่าจบกันครับ บริษัทที่ทำใหม่ก็เช็คเบี้ยใหม่ตามลักษณะและประเภทของรถรวมทั้งทุนประกันครับ นอกเสียจากประวัติเดิมไม่มีเคลมผู้เอาประกันสามารถนำประวัติดีไปเป็นส่วนลดในปีใหม่ได้ครับ แต่ประกันบางบริษัทอาจจะตรวจสอบประวัติดีที่ลูกค้าอ้างอิงได้ครับ โดยส่วนใหญ่ผู้เอาประกันมีเคลมเป็นฝ่ายผิดปีต่ออายุก็ถูกปรับเบี้ยขึ้นก็จะย้ายบริษัทประกันใหม่เป็นส่วนใหญ่ครับ แต่ถ้าเบี้ยที่ปรับขึ้นพอรับได้และยังพอใจในการบริการที่ดีของบริษัทเดิม ไม่มีปัญหาการจ่ายสินไหมที่ผ่านมา ผมว่าในบ้างครั้งก็ไม่ต้องย้ายบริษัทประกันภัยก็ได้นะครับไม่ผิดกติกาแต่อย่างใดครับ เพราะย้ายที่ใหม่ก็ยังไม่รู้ว่าจะได้รับการบริการดีเหมือนเดิมหรือปล่าวนะครับ

ออฟไลน์ Tapanan

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ต่อแล้ว เบี้ยเริ่มต้นใหม่เลยครับ...