ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องความร้อนของ odyssey G1 ครับ  (อ่าน 2364 ครั้ง)

ออฟไลน์ issa

• Jr. Member
  • **
ถามเรื่องความร้อนของ odyssey G1 ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 16:19:41 »
รถ odyssey G1 ปี 96 ติดแก็ส lpg ระบบดูด
หม้อต้มแก๊สน้ำรั่วเลยให้ช่างเปลี่ยนหม้อต้ม
ออกมาแล้วขับแก๊สไปประมาณ 20 กม. ความร้อนขึ้น
จึงดับเครื่อง รอรถเย็น น้ำหายนิดหน่อย(ไปอยู่หม้อพัก)ำ
เติมน้ำแล้ววิ่งน้ำมันกลับไปอู่ให้ช่างลองวิ่งอยู่หนึ่งวันก็ไม่มีอาการฮีต
ไปเอารถกลับมาวิ่งกลับฮีตอีก งงมาก ช่างก็งง

รบกวนช่วยแนะนำด้วยว่าน่าจะมีสาเหตุจากอะไรครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: ถามเรื่องความร้อนของ odyssey G1 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 19:17:57 »
แก๊สบางไป  จูนใหม่ครับ....