ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำเเนะนำ รถเข้าศูนย์ตั้งเเต่ ธันวาจนป่านนี้รถยังไม่เสร็จเลยครับ  (อ่าน 4251 ครั้ง)

noir9590

• บุคคลทั่วไป
รถผมยี่ห้อ ซี..... ถูกชนครับ  กันชนพัง บังโคลนเสียหาย เเละพื้นกระโปรงหลังยุบ หลังจากเคลมประกันเเล้วจึงเอารถเข้าศูนย์เพื่อซ่อม ทางศูย์เเจ้งว่าต้องสั่งอะไหล่เข้ามาจากเมืองนอก ดังนั้นต้องใช้เวลา ทางผมเข้าใจจึงไม่ได้เร่งรัดหรือติดตาม   เเต่นับถึงตอนนี้รถก็ยังไม่ได้ซ่อม เนื่องจากทางบริษัท ไม่ยอมสั่งอะไหล่ให้ ผมควรทำอย่างไรครับ เข้าพบผู้บริหารก็ยังไม่มีอะไรคืบหน้า ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Xtrail

• Jr. Member
  • **
ขอเครมค่าเสียหายที่ไม่ได้ใช้รถซิครับ..เรียกไปวันละพันน่าจะได้ซัก7-800ต่อวัน..ลองดูจิ๊

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
มีหลักฐานเคลม วันที่ ก็เอามาโชว์เลยครับ

ของขึ้นแทนครับ ถ้าเอาเข้าตั้งแต่ธันวา ป่านนี้ยังไม่ได้ คุณชนหนักขนาดโครงสร้างพังเลยเหรอครับ??
ป่านนี้ยังไม่ได้ซ่อม ตลกล่ะครับ ถ้าเข้า Process จริงๆคงอีกนาน

แจ้งยี่ห้อ ศูนย์ รุ่น อะไรๆมาให้หมดเลยครับ เผื่อคนในนี้จะช่วยอะไรกันได้บ้าง

ออฟไลน์ Xtrail

• Jr. Member
  • **
รถบางรุ่นที่เป็นนำเข้าจะนานหลายเดือนแบบนี้  เคยรออะไหล่ตัวถังนิสสันพรีมิร่า.....สมัยก่อนก็4-5เดือนขึ้น  ขนาดสยามกลการนำเข้าเองนะ

ออฟไลน์ lexus

บริษัทไม่ยอมสั่งอะไหล่ให้ !!!!!!

มีเหตุผลอะไรครับถึงไม่สั่งให้ อันนี้อยากทราบจริงๆ

ออฟไลน์ JJ

• Full Member
ถ้าไม่ได้ใช้รถตลาด ชนมาซ่อมทีก็ต้องทำใจครับ ยิ่งศูนย์น้อยด้วยแล้ว หนักเลย  :o

supersv

ผมเข้าใจคุณเลยเจอมากับตัวกับอีกยี่ห้อนึงหมาดๆ
ของแบบนี้ต้องจี้ ต้องตาม และตรวจสอบการดำเนินการเขาทุกขั้นตอนว่าทำอะไร สั่งอะไรถึงไหนแล้วแบบถี่ๆ เพราะหลายๆครั้งเกิดจากความไม่เอาใจใส่ของเจ้าหน้าที่/ช่าง.  เช่นสั่งของไม่ครบในครั้งแรกมาเริ่มประกอบแล้วถึงรู้ว่าขาด ต้องรอนำเข้าอีกครั้งฟรีๆ. หรือบางทีของมา แต่กองไว้เฉยๆเพราะไม่มีใครเช็คว่ามาแล้ว หรือบางทีประกันไม่อนุมัติบางชิ้นก็ไม่บอกเราทันที ดองไว้เป็นต้น.  เอาใจช่วยครับ ไปนั่งไล่กับศูนย์นั้นเลยว่าทำอะไรไปเมื่อไหร่บ้างลงดีเทลเรื่องชื่อคนรับผิดชอบ เรื่องวันที่เวลา ตัวเลขต่างๆให้แม่นๆ

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
 แบบนี้ต้องคุย ต้องจี้กันหน่อย ไม่งั้นคงยาว เดี๋ยวใบเคลมหมดอายุล่ะยุ่งเลย ต้องมาจ่ายค่าซ่อมเองนะครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
แบบนี้ สคบ จะช่วยอะไรได้ไม๊ครับ ??

ยี่ห้อ "สีทรอง" รึป่าว รถฝรั่งเศษใช่ไม๊ครับ ยุโรปเนี่ย ส่งของทางเรือมาบ้านเรา 45วันโดนประมาณ ไม่รวมผลิต xxx ถ้างั้นภายใน 3 เดือนน่าจะได้ของแล้ว(รวมผลิต) นี่เกือบ 7เดือนแล้ว แสดงว่ามีรถสำรองใช้ เลยไม่รีบและไม่มีเวลาไปจี้

การที่เขาไม่สั่งให้น่าจะมีเหตุผลบอกได้ ไม่ใช่บอกแค่ไม่สั่งให้ก็จบ ลองติดต่อบ่อยขึ้น ให้เขาแจ้งเราทุกระยะ เช่น สั่งแล้ว อยู่ท่าเรื่อแล้ว อยู่บนทะเล อยู่คลองเตย อยู่ 0 บริการแล้ว ประมาณนี้ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

noir9590

ขอบคูณสำหรับทุกๆ คห ครับ ล่าสุดเจ้าหน้าที่ของศูนย์ เเจ้งมาว่าเรื่องมาถึงฝ่ายบัญชี เเล้วเงียบไป ไม่มีการอนุมัติ สั่งอะไหล่ ซึ่งน่าจะต้องมีการวางมัดจำ ส่วนนึง ช่วง เดือนที่ผ่านมา ทางผมเริ่มจิ้ ทั้ง ทางศูนย์ เเละ ประกัน ทางศูนย์ ก็ เพิ่งจะให้รถมาใช้คันนึงครับเเต่ อย่างไรผมก็อยากใช้รถของผมอยู่ดี  เห็นรถผมจอดในศูนย์เฉยๆ ฝุ่นหนาเป็นนิ้ว ยิ่งเครียดเลยครับ
รถผม ซีตรอง ซี5 ครับ เข็ดเลยครับ....