ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องด่านตรวจหน่อยครับ  (อ่าน 2715 ครั้ง)

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
ถามเรื่องด่านตรวจหน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 16:01:01 »
พอดีเมื่อวานขับรถกลับบ้านประมาณเที่ยงคืนกว่าๆ รถมันก้โล่ง ผมก็ขับอยู่ประมาณ 100-120 แต่ทางนี้ใช้กลับบ้านบ่อย รู้ว่าข้างหน้าทำถนน เห็นแต่ป้ายระวังเป็นคอนทรีตขาวเหลืองสะท้อนแสง(เห็นชัดกว่าด่านตรวจ) พอขับมาใกล้ๆ เจอด่านตรวจ เขาก้อตรวจ ค้นรถ ค้นตัวผม สงสัยผมมาก หยิบเล่มดำแค่พลิกๆดู
แต่สิ่งที่ผมสงสัยคือ ด่านตรวจมืดมาก ผมมองไม่เหนด่านตรวจ ปกติด่านตรวจจะมึดๆแบบนี้กันมั้ยครับ ผมมาชะลอก่อนเหนด่านประม่าณ100เมตร (สายตาผมไม่สั้น เหล้าไม่ได้กิน)

แล้วจะรู้ได้ไงคับว่าด่านจริงด่านเก๊ มีวิธีแก้ไขหรือสอบถามเจ้าหน้าที่ยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: ถามเรื่องด่านตรวจหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 20:29:51 »
ด่านหลอก (drag  ;D) ปกติด่านจะมี จนท สัญญบัตร ถ้ากลางคืนต้องมีไฟให้สังเกตุชัดเจนในระยะไม่ต่ำกว่า 150ม. ในเวลากลางคืน ไม่งั้นโดนชนตายแน่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ