ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ ถ้าปล่อย Fortuner ปี 05 แล้วไปเอา Alphard มือ 2 ปี 2010 ดีไหมครับ  (อ่าน 5304 ครั้ง)

ออฟไลน์ เจ้าชายบ่ออ่าง

• Newbie
  • *
มีครอบครัวแล้ว ลูก 3 คน อยากได้รถใหญ่ขึ้น กำลังดู Alphard มือ 2 พวกแี 2010 เห็นราคาตามเวป ต่ำกว่า 2M น่าสนใจไหมครับ ถ้าเล่นรถพวกนี้ต้องดูอพไรบ้าง
 ผมคน ตจว ถ้าสนใจต้องขึ้นไป กทม กะเอา Fortuner ขายที่นั้นเลย ต้องดูอะไรเป้นพิเศษไหมครับ
ปล.ถ้ากระทู้รบกวนแจ้งลบได้นะครับ
ขอบคุณครับ
นครศรีธรรมราช

ออฟไลน์ PEAY

• Full Member
  ดีครับ แต่กลัวต้องไปโรงพักนะสิเพราะไปต่อยคนตีราคาน้องจูน ;D
  ราคา alphard มือสองปี 10 ไม่ต่ำกว่า ล้านเจ็ดแน่ ๆ เพราะไปดูประมูลรถมา ไม่ต่ำกว่าล้านหก พ่อค้าสู้กันน่าดู แต่เห็นคนแถวบ้านเอาน้องจูนไปตีราคากะเทรินเอาอัลติส e sport มาศูนย์ตีราคาให้ 400000 เจ้าของเลยเก็บไว้ดีกว่า
  ตัวผมกะซื้อ alphard มือสองให้แม่เหมือนกันเจอราคาแบบนี้เลยตกลงซื้อ stepwgn ป้ายแดงดีกว่าเพราะเล็กกว่า alphard นิดนึงแถมขับในเมืองน่าจะคล่องกว่า
  แถม ผบ.บอกว่าอย่างผมนี่ลงจาก alphard มาคนต้องคิดว่าเป็นคนขับรถแน่นอน >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2014, 17:14:03 โดย PEAY »

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
40 นี้รถต้องสวยแล้วก็เป็นตัวท๊อปนะครับ 

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
StepWgn คันไม่ใหญ่เลยนะครับ ความกว้างรถ แค่ 1695มม. เท่ากะฟรีดเป๊ะ แต่ยาวกว่าฟรีดประมาณ 20-30เซนมั๊ง

ผมว่าเก็บฟอร์จูนเนอร์ไว้เป็นรถสำรอง แล้วถอย alphard มือสองอย่างที่ตั้งใจก็ได้นะครับ
หรือถ้ามีรถสำรองแล้ว ก็ขายครับ

Alphard รุ่นนี้ ที่น่าเป็นห่วงก็คือรถจดประกอบครับ
ถามว่ามีวิธีดูมั๊ย ลองดูอ๊อปชั่นก็ได้ครับ เบาะหน้าด้านคนนั่งจะต้องมีที่รองขา ปรับมือหรือไฟฟ้าก็ได้เป็นขั้นต่ำ
แล้วก็ถามหาที่มาของรถนะครับ ว่าซื้อโดยเกรย์หรือจดประกอบ หรือ 32

เรื่องอะไหล่ ยังหาง่ายกว่ารุ่นเก่าและเอสติมาพอสมควรเพราะทางโตโยต้าเอาเข้ามาขายเองเหมือนกัน และก็รับเซอร์วิสตัวนี้จากเกรย์ด้วย
ปัญหาอื่นๆคงไม่มีอะไรครับ เพราะใช้พื้นฐานหลายอย่างเท่าที่มีกับรถเก๋ง จะน่าห่วงก็ตือตอนชนหนัก รอซ่อม 6 เดือนอัพ

ออฟไลน์ reyeshenry

40 นี้รถต้องสวยแล้วก็เป็นตัวท๊อปนะครับ 

เต๊นส์กดราคา ครับ ฟอร์จูนเนอร์ ปี 05 3.04WD  เห็นประกาศขายตามเวปตลาดรถ 5.5-6.5 ยังได้ขายอยู่ครับ

ถ้า 4-5 เป็นตัว 3.0G ครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

อย่าลืมเรื่องภาษีรายปี เรทประกันประเภท 1 ด้วยก็ดีนะครับ

พิจารณาให้รอบๆด้านครับ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เอาไปเทิร์นเต้นนี่โดนกด x2 เลยนะครับ

1.กดราคารถเรา
2.หักลบกับราคารถคันใหม่เราเจ็บเยอะแน่ๆครับ

แนะนำให้ประกาศขายเองก่อนได้ราคาดีกว่าเยอะ แต่ต้องแย่งกันหน่อย
พอขายได้ก็ไปหาที่เต้นหรือในเว็บจะดีกว่าครับ