ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ยาง Continental Max Contact MC5 _ Made in Malaysia น่าใช้ไหมครับ  (อ่าน 45368 ครั้ง)

ออฟไลน์ Meow

• Full Member
สอบถามครับ ยาง Continental Max Contact MC5 _ Made in Malaysia น่าใช้ไหมครับ

สนใจเบอร์ 225/40r18 ครับผม เห็นว่าแบรนด์ ชื่อชั้นดี แต่ผลิต มาเลย์ จะพอไหวไหมครับ การขับขี่ทั่วไปครับ ไม่ซิ่ง ไม่มุด ครับ

ยางเป็น สัปดาห์ 45 ปี 13 ครับ ถือว่ายังน่าใช้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: สอบถามครับ ยาง Continental Max Contact MC5 _ Made in Malaysia น่าใช้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 16:19:12 »
ขอทราบราคาครับ จะได้ตอบได้ว่า สมควรเอาไหมหรือไปเล่นตัวอื่น หรือยางที่ใหม่กว่าครับ

Re: สอบถามครับ ยาง Continental Max Contact MC5 _ Made in Malaysia น่าใช้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 16:21:12 »
ได้ราคา เส้นละ 4,000 ครับผม

*ฟรี ใส่+ตั้งศูนย์+ไนโตรเจน+Service

ออฟไลน์ BNR 34 GTR

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 16:54:46 »
จากประสบการณ์ จากตัวเอง และคนรอบข้าง ไม่ค่อย แฮปปี้กับ แบรณนี้เท่าไหร่ครับ 

ตัว Contact sport 5  เจอปัญหาบวมบ่อยครับ  (ผมขายรถนำเข้าอยู่) ถ้าเป็นพวก P-ZERO  RE 050 มาในบางล๊อต ไม่เคยเจอปัญหานี้ครับ

ส่วนตัว MC 5 ไม่มีข้อมูลครับ รอพี่ท่านอื่นๆครับ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 17:29:48 »
จากประสบการณ์ จากตัวเอง และคนรอบข้าง ไม่ค่อย แฮปปี้กับ แบรณนี้เท่าไหร่ครับ 

ตัว Contact sport 5  เจอปัญหาบวมบ่อยครับ  (ผมขายรถนำเข้าอยู่) ถ้าเป็นพวก P-ZERO  RE 050 มาในบางล๊อต ไม่เคยเจอปัญหานี้ครับ

ส่วนตัว MC 5 ไม่มีข้อมูลครับ รอพี่ท่านอื่นๆครับ

Contact sport 5  เจอปัญหาบวมบ่อย สงสัยน่าจะอาการเดียวกับ premium contact 2 ที่ติดรถเฟียสต้า ช่วงแรกๆ บวมเป้นว่าเล่นเลยครับ
บ่นกันกระจาย
แต่หลังๆมาปี-2ปีมาแล้ว เสียงเงียบลงละนะครับ ของผมก็ได้ 2 ปี 6 เดือน วิ่งไป 55,000 กิโล ก็ไม่มีอาการบวมนะ แต่เชคล่าสุดมันวิ่งทางเรียบๆ ดัง ตึง ตึง ตึง
ก็เลยเปลี่ยนไปแล้วครับ
ปอลิง เฟียสต้าตัว 1.0 ecoboost เปลี่ยนมาใช้ hunkook แทนนะครับ ไม่รู้ว่าเพราะต้นทุน หรืออะไร
แต่เฟียสต้า 1.5 ยังใช้ premium contact 2 เหมือนเดิม

ออฟไลน์ каваи

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 19:58:44 »
ยางตัวนี้เป็นยางที่ติดมากับ Subaru XV ครับ

ผมว่ายางตัวนี้เสียงดังใช้ได้เลยครับ วิ่งผ่านแอ่งน้ำก็พอไหว
แต่ถ้าเปลี่ยนผมคงไปใช้ Toyo กับ Yokohama ละครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 20:25:44 »
เท่าที่อ่านจากเวบรีวิวยาง ยางตัวนี้ดีในแห้ง พอใช้ได้ในถนนเปียก เสียงดังหน่อย กระด้างหน่อยๆ ไม่ทนนัก
ด้วยราคานี้ที่ถูก กับปีที่ไม่เก่ามาก น่าจะตรงกับความต้องการครับ
แต่ถ้าขยับไปที่ 4,250 บาท จะได้ยาง Dunlop LM704 ครับ

ถ้าให้คำแนะนำ ลองดูตัวอื่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2014, 21:24:03 โดย udis »

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 21:21:12 »
 ครับผมตอนแรกก็ดูพวก Dunlop , hankook , kumho , falken ไว้ครับ พอทางร้านพาไปดู conti เลยตกใจในราคา เพราะปกติเคยได้ยินยี่ห้อนี้ตามล้อรถยุโรป แต่พอเห็น made in Malaysia เลย อ๋อขึ้นมา : D

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 19:24:22 »
จากประสบการณ์
ยางแต่ละยี่ห้อก็มีรุ่นที่ดีและแย่ปนกัน จะมากน้อยก็แล้วแต่ยี่ห้อนะครับ

ที่เห็นว่าดีเกือบทุกรุ่นเห็นจะเป็นสะพานหินละ่มั้งครับ

ส่วนตัวใช้ โตโย โยโก ครับ

ออฟไลน์ siamoverboost

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 11:21:44 »
ช่วยอัพเดตผลการใช้ครับ

รถ A33 ขนาดยาง 225/50/17 โช็คปรับหนืด 32 ระดับ ปรับไว้ 18 หน้า-หลัง MC5 เบิกใหม่ปี 14 ผมใช้มาได้ 7000 โล ครับ ยางยังนิ่ม เสียงพอมีบ้าง แต่รับได้ ไม่น่าเกลียด  นั่งนิ่ง แต่ถ้าพื้นผิวไม่เรียบ ก็สะท้านเอาเรื่อง ถนนเปียก-แห้ง ความทนทานถือว่าสึกไวครับ ผมให้คะแนนดังนี้

เสียง 7/10
นุ่มนวล 8/10
ทนทาน 5/10
ยึดเกาะ แห้ง 8/10
ยึดเกาะ เปียก 7/10
คุ้มค่า 7.5/10

รีวิวล่าสุด ยางแตกไป 1 เส้น สาเหตุ จอดเบียดฟุตบาท ในความเร็วจอดรถปกติทั่วไป ไม่แรง เพราะแม็กไม่มีรอยเลยสักนิส สรุป แก้มยางบางมาก ริมการ์ดนิสเดียวไม่ช่วยอะไร