ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรบกวนพี่จิมมี่ ช่วยเพิ่มหัวข้อในการทำรีวิวรถครับ  (อ่าน 3307 ครั้ง)

ออฟไลน์ guange

• Newbie
  • *
อยากให้ช่วยเพิ่มหัวข้อในการทำรีวิวรถครับ ก็คือ "ความรู้สึกในการขับตอนกลางคืน"

เช่น ไฟหน้าสว่างดีไหม? ระบบไฟส่องทางที่หันตามพวกมาลัย ให้ความรู้สึกยังไงบ้าง? แสงจากรถคันหลังหรือจากฝั่งตรงข้ามแยงตามากไหม?

จริงๆบางคนอาจจะรู้สึกว่า ถ้าดูจากรูปมุมมองต่างๆในที่นั่งคนขับที่พี่ถ่ายมา แล้วจินตนาการเอาก็ได้ แต่ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะได้ดีแค่ไหน

ถ้าบังเอิญเวลาที่พี่ทำรีวิวต้องมีขับตอนกลางคืนอยู่แล้วก็อยากทราบความรู้สึกของพี่เวลาขับตอนกลางคืนครับ...

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
สนับสนุนให้ลงรายละเอียดในส่วนนี้ด้วยคนครับ

ทัศนวิสัยในตอนกลางคืนก็เป็นสิ่งสำคัญ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ pony

• Sr. Member
อยากให้ช่วยเพิ่มหัวข้อในการทำรีวิวรถครับ ก็คือ "ความรู้สึกในการขับตอนกลางคืน"

เช่น ไฟหน้าสว่างดีไหม? ระบบไฟส่องทางที่หันตามพวกมาลัย ให้ความรู้สึกยังไงบ้าง? แสงจากรถคันหลังหรือจากฝั่งตรงข้ามแยงตามากไหม?

จริงๆบางคนอาจจะรู้สึกว่า ถ้าดูจากรูปมุมมองต่างๆในที่นั่งคนขับที่พี่ถ่ายมา แล้วจินตนาการเอาก็ได้ แต่ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะได้ดีแค่ไหน

ถ้าบังเอิญเวลาที่พี่ทำรีวิวต้องมีขับตอนกลางคืนอยู่แล้วก็อยากทราบความรู้สึกของพี่เวลาขับตอนกลางคืนครับ...
เห็นด้วยครับ....แล้วก็...อยากให้เพิ่มความเห็นเริื่องของคุณภาพการประกอบทั้งภายในภายนอกอีกนิดด้วยครับ.....^^  ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ดีครับ จะไปปรับใช้

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
อันนี้ผมมองว่าทำได้นะครับ

จริงๆแล้วทุกครั้งที่ผมมีโอกาสร่วมลองขับตอนกลางคืน ผมมักจะชอบสังเกตหน้าปัดของรถแต่ละรุ่นอยู่แล้วว่าคันไหนสามารถอ่านค่าได้ง่ายเวลามองกลางคืนผ่านๆ

แต่ไฟหน้านั้นยอมรับเลยว่าไม่เคยสังเกตแบบละเอียดเลยครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
จะลองดูครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ JuDars

• Jr. Member
  • **
สนับสนุนครับ เพราะการขับรถในเวลากลางคืนทางไกลๆ สำคัญมากๆ

รถวิโก้ผมก็ไปทำไฟหน้ามาเพราะวิ่งทางไกลบ่อยๆ

ยังเคยเจอต้นไม้ที่หักร่วงเข้ามาในเลนถนน ขณะขับอยู่ 120 ถ้าไม่เห็นลางๆ เพราะไฟส่องไปไกล

ผมคงชนไปเต็มๆ ยังดีที่แค่เชี่ยวๆ หักหลบได้ทัน

แล้วก็พวกไฟสูงเกิน ขับสวนแล้วแยงตามาก