ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY ประจำวันที่ 5 กรกฎาคม 2014 //  (อ่าน 10666 ครั้ง)

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
ถือเป็นก้าวย่างที่สำคัญอีกครั้งหนึ่งเลยครับ ทีมงานไม่เคยหยุดการพัฒนาเลย เชื่อได้เลยว่าในอนาคตจะมีรูปแบบใหม่ๆเข้ามาอีกแน่นอน

เรื่องจัดทางวิทยุ เวลาถือว่ากำลังดี ไม่น้อยเกินไป อยากให้วางประเด็นที่จะคุยให้ผู้ฟังได้รับทราบในแต่ละสัปดาห์เป็นเรื่องหลัก และแบ่งมาตอบคำถามซักช่วงนึงก็พอ

อยากให้ตั้งกระทู้พูดคุยกันในแต่ละสัปดาห์เพื่อได้รับทราบ คำถาม คำตอบ เพื่อได้รับทราบข้อมูลและเนื้อหาโดยรวม และลดการถาม-ตอบ ในประเด็นซ้ำๆ นะครับ

หัวข้อที่น่าสนใจนะครับ
    - โครงสร้างภาษีสรรพสามิตใหม่ เทียบกับแบบเก่า
    - มาตรฐานความปลอดภัยของรุ่นใหม่ๆที่มีมากขึ้น
    - คำแนะนำการแก้ปัญหาในแนวทางที่ถูกต้อง

จะรอติดตามผลงานนะครับ

ขอบคณมากครับ
สงสัยนิดเดียว

คำแนะนำการแก้ปัญหาในแนวทางที่ถูกต้อง คือ? ในประเด็นไหนครับ?
ครับ ผมมองว่าปัญหาที่เกิดขึ้นระหว่างผู้บริโภคกับผู้ผลิตในทุกวันนี้ ผมอยากให้แนะนำแนวทางการประสานงานของผู้บริโภคกับศูนย์บริการที่ถูกต้อง เป็นขั้นเป็นตอน โดยเฉพาะการสื่อสารที่คุยกันไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ต้องมาประจานหรือเรียกร้องตามสื่อต่างๆให้บานปลาย  หลายๆกรณีเป็นเพียงการสื่อสารที่ผิดพลาดเท่านั้น

ต่อมาเมื่อทางผู้บริโภคมีแนวทางที่ถูกต้อง ดำเนินตามขั้นตอน ก็อาจจะช่วยทำให้ผู้ผลิตหรือศูนย์บริการสามารถแก้ปัญหาได้ดีขึ้น ตรงจุดมากขึ้น ลดการเสียเวลาในการแก้ปัญหาที่ซ้ำซ้อนครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

รอฟังย้อนหลังครับ
ทันฟังสดแปปเดียวเอง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ udis

ไม่ว่างฟังสด มีย้อนยังไหมครับ

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
++

ฟังเพลินดีนะครับ เฮฮาดี

ฟังแป๊บๆ จบซะแล้ว กำลังจะได้ฟังเรื่องพรีอุสพอดี

ต้อวไปรอฟังอาทิตย์หน้าต่อ 55

++

ออฟไลน์ osprey

• Jr. Member
  • **
 :)  ฟังเพลินดีครับ  แต่ได้ฟังแค่ประมาณครึ่งชั่วโมงแรกเอง  :(

เสียงคุณ  J!MMY  ก็นุ่มนวล+หล่อดี เหมาะกับแนว FM
 มี comment ดีๆเข้ามาพอสมควร
 เดี๋ยวค่อยๆฟัง comment แล้วปรับแต่งกันต่อนะครับ  ;)

ออฟไลน์ Forty-NineRS

• Full Member
  • Mister.G
วันนี้ผมก็ฟังผ่านวิทยุในรถนะคับบบ ตั้งแต่เริ่มรายการยันจบเลยครับถึงที่หมายพอดี จรัญสนิทวงศ์ไปรัชโยธิน ใช้เวลาเท่าพี่J!MMYจัดรายการเลยครับ

ปล.ผมชอบเพลงสไตล์Jazzที่พี่J!MMY บอกว่าเป็นเพลงโฆษณาJ32  ฟังสบายมากเลยครับ ชิวไปกับรถติด   ( แอบอยากได้แบบบรรเลงอย่างเดียว )

ออฟไลน์ decptt

youtube ที่ผมหวังไว้ครับ อยู่บ้านนอก ฟังได้แค่เช้ากับดึกครับ
รอครับ
ขอบคุณครับ

ปล. ถ้าไม่ได้ขอเป็น MP3 นะครับ จะก๊อปเข้าโทรศัพท์ไปฟัง อิอิอิ

ออฟไลน์ iceice99

• Full Member
มีบันทึกเทปย้อนหลัง ไหมครับ

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
ขอ youtube youtube youtube ด้วยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอย้อนหลังด้วยคนครับ ผมไม่ว่างเลยวันนั้น

ออฟไลน์ @PPs

• Jr. Member
  • **
ขอลิ้งฟังย้อนหลังด้วยนะครับ ขอบคุณครับ