ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY ประจำวันที่ 5 กรกฎาคม 2014 //  (อ่าน 10677 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
วันนี้แล้วนะครับ ที่เราจะได้พบกันบนหน้าปัดคลื่นวิทยุ  
กับรายการใหม่่ล่าสุด

DR!VE By J!MMY

บ่ายวันนี้ 4 โมง ถึง 6 โมงเย็น อยาลืมติดตามฟังนะครับ
ทาง FM93.5 HD1

ใครอยากพูดคุยกัน ฝากคำถามกัน ตอบกันสดๆ
บนหน้าปัดวิทยุ เชิญได้ในกระทู้นี้นะครับ

รายการจะเริ่มตอน 4 โมงเย็น เป็นต้นไปครับ

เปิดฟังได้ทาง เว็บ ฟังสดๆผ่านอินเตอร์เน็ตได้ 2 ช่องทาง
http://nbt.prd.go.th/liveradio/live-fm935.html
และ http://www.935hd1.com/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2014, 11:02:41 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ น้าเดช

• Full Member
  • my step on the earth
เปิดหน้าปัดวิทยุรอละครับ :)
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
++

จะรอฟังนะครับ :)

++

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เดี๋ยวจะโทรเข้าไปร้องแคว้กแล้ววางสาย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

แพนเอ้ย

รับแค่ SMS กับข้อความจากกระทู้นี้ และกระทู้ใน แฟนเพจ เท่านั้นเน่อ!

jaesz

• บุคคลทั่วไป
วิทยุที่บ้านฟังไม่ได้ครับ นครปฐมช่องนีรับไม่ถึง :-(

แต่ฟังผ่านจานเทียมยังไม่ได้ลอง ไม่ได้เปิดทีวีมานานละ เดี๋ยวขอไปลองก่อน

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
อยู่เข้าใหญ่บ้านไกลสัญญาณน้อยต้องหาเว็บออนไลน์แปป อิอิ ;D ;D
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ Ponthakorn

รอฟังนะครับ

ออฟไลน์ the kit

ฟังผ่าน net ได้จากที่ไหนบ้างครับ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

เปิดฟังได้ทาง เว็บ ฟังสดๆผ่านอินเตอร์เน็ตได้ 2 ช่องทาง
http://nbt.prd.go.th/liveradio/live-fm935.html
และ http://www.935hd1.com/

ออฟไลน์ osprey

• Jr. Member
  • **
ดีจัง  ;) :) จะรอฟังครับ

ออฟไลน์ prysakol

• **
ถามนะครับ

อยากให้อัพเดท การเปิดตัวรถรุ่นใหม่ ที่จะเปิดในบ้านเราครับ

ขอบคุณครับ

ปล ตอบสักช่วง 16:30 เป็นต้นไปไก้ไหมครัย จะเป็นช่วงที่ฟังได้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ H3T

ถือเป็นก้าวย่างที่สำคัญอีกครั้งหนึ่งเลยครับ ทีมงานไม่เคยหยุดการพัฒนาเลย เชื่อได้เลยว่าในอนาคตจะมีรูปแบบใหม่ๆเข้ามาอีกแน่นอน

เรื่องจัดทางวิทยุ เวลาถือว่ากำลังดี ไม่น้อยเกินไป อยากให้วางประเด็นที่จะคุยให้ผู้ฟังได้รับทราบในแต่ละสัปดาห์เป็นเรื่องหลัก และแบ่งมาตอบคำถามซักช่วงนึงก็พอ

อยากให้ตั้งกระทู้พูดคุยกันในแต่ละสัปดาห์เพื่อได้รับทราบ คำถาม คำตอบ เพื่อได้รับทราบข้อมูลและเนื้อหาโดยรวม และลดการถาม-ตอบ ในประเด็นซ้ำๆ นะครับ

หัวข้อที่น่าสนใจนะครับ
    - โครงสร้างภาษีสรรพสามิตใหม่ เทียบกับแบบเก่า
    - มาตรฐานความปลอดภัยของรุ่นใหม่ๆที่มีมากขึ้น
    - คำแนะนำการแก้ปัญหาในแนวทางที่ถูกต้อง

จะรอติดตามผลงานนะครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

อยากทราบว่า Altis จะมี 2.0 ไหม

และFocus MC จะมาตอนไหน กี่แรงม้า TDCIมีสิทธิไหม

แค่นี้แหละครับ

ถือเป็นก้าวย่างที่สำคัญอีกครั้งหนึ่งเลยครับ ทีมงานไม่เคยหยุดการพัฒนาเลย เชื่อได้เลยว่าในอนาคตจะมีรูปแบบใหม่ๆเข้ามาอีกแน่นอน

เรื่องจัดทางวิทยุ เวลาถือว่ากำลังดี ไม่น้อยเกินไป อยากให้วางประเด็นที่จะคุยให้ผู้ฟังได้รับทราบในแต่ละสัปดาห์เป็นเรื่องหลัก และแบ่งมาตอบคำถามซักช่วงนึงก็พอ

อยากให้ตั้งกระทู้พูดคุยกันในแต่ละสัปดาห์เพื่อได้รับทราบ คำถาม คำตอบ เพื่อได้รับทราบข้อมูลและเนื้อหาโดยรวม และลดการถาม-ตอบ ในประเด็นซ้ำๆ นะครับ

หัวข้อที่น่าสนใจนะครับ
    - โครงสร้างภาษีสรรพสามิตใหม่ เทียบกับแบบเก่า
    - มาตรฐานความปลอดภัยของรุ่นใหม่ๆที่มีมากขึ้น
    - คำแนะนำการแก้ปัญหาในแนวทางที่ถูกต้อง

จะรอติดตามผลงานนะครับ

ขอบคณมากครับ
สงสัยนิดเดียว

คำแนะนำการแก้ปัญหาในแนวทางที่ถูกต้อง คือ? ในประเด็นไหนครับ?

ออฟไลน์ fhasociety

ถึงจะอยู่ภาคเหนือ แต่ก็จะรอฟังนะครับ

ณ ตอนนี้ HLM ก้าวไปอีกขั้น อีกสักพักถ้ามีสปอร์นเซอร์หนา ๆ
ผมหวังไว้ลึก ๆ ว่าคงจะมีออกมาเป็นรายการทางช่องสถานีโทรศัพท์ (ดาวเทียม)
หรือไม่อาจจะเป็นเป็นสถานีออนไลน์ทางยูทูป (ถ้าสามารถทำได้นะ) ;D

สำหรับเย็นนี้ ผมอยากฟังประเด็นเรื่อง
- พัฒนาการของรถยนต์ในไทย เช่น ระบบความปลอดภัย ตัวรถ ดีไซต์ ออฟชั่น เป็นต้น (ถ้าสรุปตาม segment ได้ ก็ถือว่าดีมาก)

ขอบคุณครับ
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ถึงจะอยู่ภาคเหนือ แต่ก็จะรอฟังนะครับ

ณ ตอนนี้ HLM ก้าวไปอีกขั้น อีกสักพักถ้ามีสปอร์นเซอร์หนา ๆ
ผมหวังไว้ลึก ๆ ว่าคงจะมีออกมาเป็นรายการทางช่องสถานีโทรศัพท์ (ดาวเทียม)
หรือไม่อาจจะเป็นเป็นสถานีออนไลน์ทางยูทูป (ถ้าสามารถทำได้นะ) ;D

สำหรับเย็นนี้ ผมอยากฟังประเด็นเรื่อง
- พัฒนาการของรถยนต์ในไทย เช่น ระบบความปลอดภัย ตัวรถ ดีไซต์ ออฟชั่น เป็นต้น (ถ้าสรุปตาม segment ได้ ก็ถือว่าดีมาก)

ขอบคุณครับ

หากมีเวลาเหลือจะจัดให้ครับ
แต่ถ้าไม่มี ก็จะเป็นประเด็นในสัปดาห์หน้าให้ครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
แจ๋วไปเลย จะไม่ได้ต้อง อ่าน ฟังอย่างเดียว ;D

ออฟไลน์ anuwatku55

• **
ขอฝากถึง บริษัทผู้ผลิตและศูนย์บริการ รถยนต์ ค่ายต่างๆในเรื่องการบริการหลังการขาย. การรับประกันต่างๆหากรถที่ลูกค้าซื้อมาแล้วเกิดปัญหาด้านต่างๆครับ อยากให้แต่ละค่ายให้ความสำคัญตรงนี้ให้เพิ่มมากขึ้นด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Volta

นับถอยหลัง 15.55 น. แล้ว  :D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ PAN

มาแล้วๆ :D

ออฟไลน์ kop104

• Newbie
  • *
ช่วยวิจารณ์BMW520if10น่าใช้ไหมครับ

ออฟไลน์ MUK

ฟ้งผ่านเน็ตครับ คุณ Jimmy ต่างจังหวัดฟังได้สบายๆ ครับผม
ขอบคุณครับที่ทำให้มันฟังผ่านเน็ตได้ครับผม
เพราะมันฟังได้ทุกที่ครับผม
 :)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
กำลังแอบฟังทางออนไลน์อยู่เลยวันนี้ทำงาน   ;D ;D ;D

1. อยากให้แนะนำเรื่องวิธีการดูแลรถเบื้องต้น การขับรถเบื้องต้น การสังเกตุอาการ วินัยจารจรและมารยาทบนท้องถนนโดยทั่วไป เอาแบบเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยสัปดาห์ละประมาณ 10 นาที
2. เห็นว่ามีเปิดเพลงตามใจคุณจิมมี่ด้วย อยากฟังเพลงประกอบโฆษณารถเก่าๆบ้างครับทั้งของไทยและเทศด้วยครับ
3. แฮ่ม.....     อยากให้มีตอบคำถามชิงรางวัลที่หายากหรือหาในประเทศไทยไม่ได้ เช่น ซีดีเพลง หนังสือรถหรือแผ่นพับจากญี่ปุ่น โมเดลรถสวยๆ

แนะนำเฉยๆให้พิจารณาครับ    :D :D :D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Poowadon

• Newbie
  • *
อยากให้วิจารณ์ mini cooper s f56 ด้วนครับสนใจตัวนี้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sirayu080

• **
  • MERCEDES BENZ GLE 500e AMG 2017
อยากให้ บรรยายเกี่ยวกับ การเริ่มต้นของรายการนี้ครับ ว่าเป็นมายังไง ถึงเกิดรายการนี้ขึ้นมา

ปล.แอบฟังทางเน็ตอยุ่ครับ

ออฟไลน์ sitpaku

• **
สอบถามเรื่อง
-เครื่อง ecoboot ที่จะใส่ใน ecosport บ้านเรา ว่าเป็นไปได้ไหม ต้องรอนานไหมครับ
-อยากทราบระดับราคาประมาณการของ honda b suv (vezel) ที่กำลังจะเปิดตัวครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fhasociety

live cam live cam live cam live cam live cam live cam live cam live cam live cam live cam live cam live cam live cam live cam live cam live cam  ;D
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
สำหรับเขาใหญ่บ้านผม วิธีนี้เวิร์คสุดแล้ว บ้านไม่มีลำโพงไม่มีสัญญาณ(ต้องฟังออนไลน์ต่อสายHDเอาหึหึ) ;D ;D
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
รอ ยูทูปครับ :D
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน