ผู้เขียน หัวข้อ: Celica Gen7 เกียร์ Auto ปัญหาเยอะเหมือน MR-S Semi มั้ยครับ  (อ่าน 3187 ครั้ง)

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
พอดีมองรถ2ประตูสวยๆ ดูแลง่ายอยู่คันนึงไว้สลับขับกับคันประจำแฟน   และคงต้องเลือกพวก A/T เผื่อแฟนขับด้วย 

ตอนแรกมอง MR-S นะครับ  แต่รู้สึกเกียร์ Semi ปัญหาเยอะมากเลยตัดทิ้งไป

มาเจอ Celica Gen7  ส่วนมากเจอแต่ A/T   อยากทราบว่าเกียร์รุ่นนี้ปัญหาเยอะมั้ยครับ แล้วช่างเก่งๆดูแลรุ่นนี้เยอะมั้ยครับ  ส่วนมากเจอแต่คนเล่นตากลมกัน

ออฟไลน์ bobsan

• Hero Member
Re: Celica Gen7 เกียร์ Auto ปัญหาเยอะเหมือน MR-S Semi มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 23:40:21 »
เกียร์ออโตตัวนี้เป็นเกียร์ออโตแบบทอร์คคอนเวอร์เตอร์ใช้เฟือง ก็คือแบบทั่วไปครับ
ถ้าจำไม่ผิดมี 4 จังหวะนะครับ เครื่องและเกียร์ก็ทนดีครับเหมาะกับผู้หญิงใช้

ที่คนไม่ค่อยเล่น gen นี้เพราะเครื่องมันไม่แรงหรือทำต่อไปไม่ได้ไกลเท่าตากลมครับ

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
Re: Celica Gen7 เกียร์ Auto ปัญหาเยอะเหมือน MR-S Semi มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 13:31:15 »
รถนอกกระแส สำหรับ celica gen 7   เน้นขับสบาย ก็ ok ครับ แต่อะหลั่ย body ตัวถัง แพงครับ หายากด้วย  คนใช้ไม่เยอะถ้าเทียบกับ mr-s

แต่หายห่วงเรื่องเกียร์ไปได้เลยสำหรับ a/t

ยิ่งถ้าเทียบกับ เกียร์ se-mi mr-s  ตัว celica gen 7 ทนทานกว่ามาก

จริงๆถ้าเป็นผม เลือก mr-s หาตัวเกียร์ธรรมดา ทนแน่นอน มาขับดีกว่าครับ   body สวย ของแต่งเพียบ

หรือถ้าจะเอา sport  2 ประตู เน้นเกียร์ a/t เผื่อแฟนขับ   ผมแนะนำอีกตัวเลือกคือ honda dc5 ตัว type-s เกียร์ a/t อะหลั่ยเครื่องยนต์เพียบ k20 ฝาดำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2014, 13:33:32 โดย accord »