ผู้เขียน หัวข้อ: เคยทิ้งรถไว้ร้านล้างรถข้ามคืนกันมั่งหรือเปล่า  (อ่าน 4561 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
เอารถไปซักพรมซักเบาะ ใจก็ไม่อยากทิ้งรถไว้แต่ถ้าไม่ถอดเบาะถอดพรมมันก็ไม่หายเหม็นอับแถมราขึ้นเบาะผ้าอีก เสียสุขภาพอย่างแรงเลยต้องตัดใจทิ้งรถไว้ 1 คืน บางคนเค้าบอกให้กุญแจสำรอง แต่รถผมดันให้กุญแจเหมือนกันทั้ง 2 ดอกเลยเซ็งกันไป

อยากรู้ว่ามีใครเคยทิ้งรถข้ามคืนแบบนี้บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ aongpao

• Jr. Member
  • **
เคยทิ้งรถกระบะไว้ครับ ตอนนั้นเพื่อนทำนมสดหกใส่เบาะนั่งเป็นเบาะพรมหกหมดขวด ตอนแรกคิดว่าไม่มีอะไร ผ่านไป2วันเท่านั้นถึงกับต้องรื้อรถมาล้าง และซักเบาะหมด งานวันเดียวไม่เสร็จก็เลยต้องทิ้งรถไว้ครับ ของผมกระบะ cap4มังกือทองตัวเก่า กุญแจมีดอกเดียว แต่อาจเพราะร้านอยู่แถวบ้าน เดินไป5นาทีถึงตอนนั้นจึงไม่ได้คิดอะไรกับเรื่องรถหายหรืออื่นๆครับ

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
จริงๆกลัวแต่ก็ไม่มีปัญญาทำเอง

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
งานอย่างงี้ก็จำเป็นต้องทิ้งหล่ะครับ รีบให้เสร็จในวันเดียวร้านเขาก็ทำงานลำบาก ยิ่งเบาะผ้าถ้าสีอ่อนซักแล้วมันมองไม่ออกหรอกครับว่ายังเหลือตรงไหนสกปรก  อบแห้งแล้วต้องมีการซักซ้ำเฉพาะจุดอีก  ยิ่งหน้าฝนด้วยไม่แห้งสนิทงานจะเข้าหนักกว่าเดิม

ร้านผมขนาดเอามาล้างธรรมดาบางทียังทิ้งข้ามคืนกันก็ยังมีเลยครับ  บางทีสองสามวันก็มี

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
เคยทิ้งตอนเอาไปเคลือบแก้วครับ แต่ควรจะหาร้านที่ไว้ใจได้ แล้วก็มีหลักฐานการรับรถให้เรียบร้อยครับ

ออฟไลน์ 29784

• Jr. Member
  • **
เคยครับ ป้ายแดง เอาไปเคลือบแก้วตอนบ่าย  จริงๆตั้งใจจะเข้าไปแค่ถามราคาและรายละเอียด    แต่คิวว่างพอดีและทางร้านบอกว่าทัน    แต่ช่วงขัดเพื่อเตรียมผิวเห็นรอยก้นหอยเยอะ   ทางร้านไม่อยากเร่ง   เลยขอให้ทิ้งรถไว้  แต่กลายเป็นว่าวันรุ่งขึ้นผมติดงานทั้งวันมารับรถไม่ทันต้องทิ้งไว้อีกคืน   ดีที่ร้านอยู่ไม่ไกลจากบ้านเลยขับรถไปดูตอนค่ำว่ายังอยู่ดีหรือเปล่า   ก็โอเคจอดอยู่ในห้องกระจก   สรุปก็ไม่มีอะไร อยู่รอด ปลอดภัย