ผู้เขียน หัวข้อ: ใครจะซื้อ Mazda มี trick เล็กๆมาฝากครับ  (อ่าน 11666 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ใครจะซื้อ Mazda มี trick เล็กๆมาฝากครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 21:39:06 »
วันนี้แว่บไปถามส่วนลดของแถมมา
ก็อยู่ระหว่างการตัดสินใจนะครับ
ถามทีแรกเซลบอกส่วนลดกับของแถมที่ให้สุดๆแล้วจริงๆ
ผมเลยบอกว่างั้นขอไปคิดดูก่อน ก็เลยเดินกลับกำลังขึ้นรถ
เซลเดินตามมาที่รถบอกว่า เอางี้นะครับพี่ผมมีอีกนิดจะเสนอ
คือ

ผมจะทำเรื่องว่าพี่นำรถ Mazda มาตีเทริ์นกับทางเรา
เพราะตอนนี้ถ้าทางลูกค้านำรถ Mazda มาเทริ์นจะมี
ส่วนลดช่วยเหลือเพิ่มให้กับรถที่ลูกค้าจะออกอีก 15,000 บาท
แต่พี่ไม่ต้องเอารถมาตีเทริ์นจริงๆนะครับ ผมจะปั้นเรื่องให้

อิอิ ดีจริงๆเลยแฮะ

เลยเอามาบอกต่อกันครับ สำหรับท่านที่มี Mazda ไว้ในใจ
และกำลังต่อรองเรื่องส่วนลดกันอยู่ ลองบอกเซลให้ทำแบบนี้ให้นะครับ
ได้ส่วนลดเพิ่มอีก 15,000 ไม่น้อยเลยนะครับ

แวะมาบอกครับ

ปล.ไม่แน่ใจนะครับว่าโปรนี้หมดเมื่อไหร่
ไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้กับทุกรุ่นของ Mazda หรือเปล่า
แต่ที่แน่ๆเซลเสนอให้ผมแบบนี้จริงๆล่ะครับ  ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ pungpuiz

• Jr. Member
  • **
Re: ใครจะซื้อ Mazda มี trick เล็กๆมาฝากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 22:21:54 »
น่าจะกั๊กไว้มากกว่าครับ  ไม่ได้ปล่อยหมด

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: ใครจะซื้อ Mazda มี trick เล็กๆมาฝากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 22:42:33 »
ขำๆนะครับ ถ้าเป็นล็อคอินสมัครใหม่ๆโพสเนี่ยผมนึกว่า seeding เลยนะเนี่ย พอดูชื่อคนโพสอ้าวขาประจำเวปเรานี่เอง  ;D  ;D เอาจริงๆผมว่ามันเป็นมุขการขายของเซลล์มากกว่านะ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 22:52:47 »
ค่ายใบพัดสีฟ้าก็เป็นแบบนี้ครับชอบกั๊กไว้ต้องต่อแบบสุดๆ เคยถามทางรุ่นหนึงบอกลดสุดๆได้แค่ 2แสน พอสักเดือนหนึงโทรมาเสนอ 3แสนพร้อม...6ปี แต่ทางบ้านผมสอยตราสามแฉกไปเรียบร้อยแล้วครับ  ;D

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 22:54:33 »
555++  ;D ;D ขออภัยที่ทำให้สับสน ดีนะ อยู่มานาน 555++

ตอนแรกผมก็คิดว่าเป็นมุกของ sell
หรือว่าเซลปล่อยไม่หมดน่ะครับ
แต่พอดีผมได้เทียบกับสิทธิส่วนลดพนักงานของ
บริษัทแห่งหนึ่ง กับทาง Mazda ครับ เลยทำให้
น่าจะเป็นไปได้ว่า เป็นเคสที่ต้องนำรถไปเทริ์นจริง
แต่เซลสามารถทำให้ได้โดยไม่ต้องเทริ์นรถน่ะครับ

สิทธิพนักงานของเพื่อน ตัว 4 ประตูยกสูงออโต้ ได้ลด 108,800 บาท (ตามเอกสารที่เพื่อน print มาให้)
ทางเซลเสนอให้ส่วนลด 87,000 บาท ผมเลยบอกว่าทางเพื่อนซื้อสิทธิพนักงานได้ลด 108,800 บาท
ซึ่งในความเข้าใจผม สิทธิพนักงานนี่น่าจะได้ลดเยอะสุดแล้วนะ ต่อให้คุ้นกับเซลแค่ไหนก็ไม่น่าให้ส่วนลดได้มาก
เท่ากับสิทธิพนักงานน่ะครับ แต่นี่เซลบอกจะแอบปั้นเรื่องให้จะได้อีก 15,000 รวมกับ 87,000 เป็น 102,000
ซึ่งคิดแล้วถ้ารวมของแถมพวกฟิล์มกับไลเน่อร์เข้าไปอีก ก็จะรวมมูลค่ามากกว่าส่วนลดพนักงานอีกนะครับ

เลยทำให้คิดไปว่านี่อาจเป็นโปรโมชั่นที่ซ่อนอยู่
แล้วแต่ว่าเซลจะทำหรือไม่ทำให้กับลูกค้าน่ะครับ
เลยนำมาบอกต่อกัน เผื่อว่าจะได้ส่วนลดเพิ่มกันอีกน่ะครับ

อิอิ

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ fhasociety

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 23:25:57 »
ผมมีเพื่อนอยู่ในโรงงานประกอบรถของพี่โต
มันถอยวีโก้ตัวท๊อปแบบได้ส่วนลดกระจาย(ไม่ขอบอกตัวเงินนะ ผมลืมไปละ แต่รู้ว่าลดเยอะมากกกกก)
ยังผ่อน(หักจากเงินเดือน)แบบชิล ๆ บริการหลังการขายแบบจัดเต็ม
แต่กว่าจะทำการโอนเปลี่ยนเป็นชื่อคนอื่นได้ ต้องรอผ่านไป 5 ปี ตามสัญญาระบุ(ไม่เกี่ยวกับไฟแนนซ์)

พนักงานสิทธิ์เยอะครับ แต่ละภาคส่วนอาจได้ส่วนลดไม่เท่ากัน แต่ก็ถือว่าคุ้มล่ะครับ
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 00:07:12 »
ขอบคุณ จขกท มากๆครับ
ผมเจอข้อมูลแนวนี้ทีไร คำถามเดิมๆผุดมาทุกที รถใหม่เค้ากำไรกันขนาดไหนกันแน่.......บ่นไปเรื่อย 55

ออฟไลน์ Calculas

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 00:08:02 »
เหอะๆ ผมจองมาสด้า3สีเทาไป จะเข้าเดือนที่4ล่ะ รอไม่มีมา
โทรไปถามก็ไม่มีอะไรคืบหน้า เซลล์ไม่ตามเรื่องไห้สักนิด
บอกแต่ว่าเช็คสต็อคๆ ผมล่ะเพลีย
ผมไม่happy กะค่ายนี้ล่ะ นี่เปนการซื้อรถคันแรกด้วย เห้อ

ออฟไลน์ Calculas

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 00:10:11 »
แถมอีกนิด เซลล์บอกว่าถ้ารอไม่ได้ ก็มาถอนจองไป ซึ้งงงง

ออฟไลน์ Eu_wiz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 01:11:47 »
กำลังจะเดินรอยตามครับ เบื่อ Sale กั๊ก
ค่ายใบพัดสีฟ้าก็เป็นแบบนี้ครับชอบกั๊กไว้ต้องต่อแบบสุดๆ เคยถามทางรุ่นหนึงบอกลดสุดๆได้แค่ 2แสน พอสักเดือนหนึงโทรมาเสนอ 3แสนพร้อม...6ปี แต่ทางบ้านผมสอยตราสามแฉกไปเรียบร้อยแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 09:19:54 »
เหอะๆ ผมจองมาสด้า3สีเทาไป จะเข้าเดือนที่4ล่ะ รอไม่มีมา
โทรไปถามก็ไม่มีอะไรคืบหน้า เซลล์ไม่ตามเรื่องไห้สักนิด
บอกแต่ว่าเช็คสต็อคๆ ผมล่ะเพลีย
ผมไม่happy กะค่ายนี้ล่ะ นี่เปนการซื้อรถคันแรกด้วย เห้อ

สี่เดือน. แสดงว่าท่านต้องจองตั้งแต่มอเตอร์โชว์แน่ๆเลย จองรุ่นอะไรไว้อ่ะครับ

รอนานอย่างงี้ทำเรื่องไฟแนนซ์ผ่านแล้วใช่มั้ยครับ. แนะนำเปลี่ยน0เหอะ ไม่ต้องยื่นเรื่องไฟแนนซ์ใหม่ด้วย

ตัวรถน่ะขายดีน่ะ แต่ไม่ใช่ขนาดต้องรอนานขนาดนั้น

อย่าไปสนใจเซลยิ่งพูดม้าๆงี้. ของผมเองก็ต้องออกแรงขย่ม กันหลายรอบ โทรไล่หาเองเลย0ไหนมีรถเอาเลย

เพราะไฟแนนซ์ผ่านแล้ว. จนไปหาได้ที่สระบุรี จะเอารถอยู่แล้ว คุณเซลคนเดิมแจ้งมาว่าได้รถแระ เค้าไปแลกกะ0อื่นมาให้

Ok เลยได้รถมา สรุปของผมเดือนกว่าๆ ถ้าแบบสี่เดือนไม่มีรถให้ลูกค้านี่ก็เกินไป. ทำเปนพวก cla ไปได้

มาสด้าน่ะ ไม่ใช่เบนซ์ ลูกค้าหนีหมด

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 09:38:20 »
แถมอีกนิด เซลล์บอกว่าถ้ารอไม่ได้ ก็มาถอนจองไป ซึ้งงงง
เป็นผมถอนจองครับ
เซลไม่ควรมีกริยาแบบนี้
นี่ขนาดยังไม่ได้รถยังพูดแบบนี้
บริการหลังการขายไม่ต้องหวังเลยครับ

ออฟไลน์ biancocelesti

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 13:33:55 »
ผมขอถามนอกเรื่องนิดนึงนะครับ

พอดีสนใจ CX-5 อยู่ พอจะทราบมั้ยครับว่า

ตอนนี้ ส่วนลดควรจะเท่าไหร่ และได้อะไรบ้าง

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ kreaninw

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 14:19:14 »

จะบอกว่าของผมจองหลังมอเตอร์โชว์อีกครับ (หลังสงกรานต์) รอสองอาทิตย์ได้รถเลยครับ แนะนำว่าให้ติดตามว่ามันช้าเพราะอะไร หรือถ้าเซลล์ไม่ตามให้ ก็เปลี่ยนศูนย์ออกรถไปเลยครับ อิอิ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 08:53:23 »
ดีจัง
แสดงว่ากำไรเขาเยอะจริงๆ ถึงให้โน่นให้นี่ได้ไม่อั้น
ผมกำลังมองอยู่ครับสำหรับมาสด้า
 :)

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 11:48:38 »
บอกตรงๆครับ ลูกเล่นเซลล์ก็เรื่องนึง

แต่บางส่วนมันเป็นนโยบายของศูนย์และวัฒนธรรมอะไรบางอย่างของดีลเลอมาสด้า

ผมคิดว่าเซลล์มาสด้านี่แหละที่จะฆ่ามาสด้าเอง

ชีวิตผมมีหลายครั้งที่จะซื้อมาสด้าแล้วจบที่ญี่ห้ออื่นด้วยหตุผลคือเซลล์มาสด้า ห่วย

ครั้งแรก มาสด้า3 ตัวแรก ไปถามจะออกเลยเงินสดไม่สนส่วนลด เซลล์บอกไม่รู้ไม่เคยขายสดไม่รู้ลดได้เท่าไหร่ให้ทิ้งเบอร์ไว้ เด๋วโทรมาบอก(มาสด้าพระราม4)

MX-5  ไปถามในงานมอเตอโชว เซลบอกรุ่นนี้ไม่มีข้อมูลผมบอกไม่สนผมทำการบ้านมาแล้วเซลลบอกไม่เคยขายรุ่นนี้ ให้ทิ้งเบอไว้เช่นเคย(ไม่รู้เซลลสูนย์ไหน)

CX-9 พาแฟนไปดูชอบทั้งครอบครัว รอข้อมูลไฟแนนนานเป็นอาทิตย์กับรอกำหนดวันรับรถนานเป็นเดือน สุดท้ายเลื่อนแล้วเลื่อนอีก จนไปจบที่ตัวอื่น (ศรีนคริน)

BT-50 จัดให้ลูกน้องคัน ส่งของเองอีกคัน เซลล์น่ารักมาก บอกว่าส่วนลดได้แค่นี้สุดแล้ว เอามาเทียบกันได้ลดน้อยกว่า อีซูสุผู้ไม่เคยลดอะไรเลย (มอเตอโชว)

CX-5 ตระเวนขอลองขับ 5 ศุนย์ ได้ลองขับ สามครั้ง ที่แรกเซลล์บอกพักเที่ยงไม่มีรถเทส(ทั้งๆที่จอดติดสติกเกอหราอยู่ข้างหน้า ) ที่ที่สองนัดไว้จะลองดีเซล เอาเบนซินมาให้เทสแทน บอกว่าขับไปอีกที่เพื่อเทสตัวดีเซล จองเวลาไว้แล้วพอไปถึงรถไม่อยู่นั่งรอถึงห้าโมงเยน รถกลับมาเซลลบอกว่าวนแค่รอบๆนะครับ จะปิดแล้วแล้วเวลาที่เซลล์ขับให้ผมนั่งท่านพยายามเร่งเครื่องดังๆขับเร็วๆในที่จอดรถคนพลุกพล่านขับมุดๆอย่างอันตราย ในการจราจรที่ไม่สมควรแล้วพยายามบอกว่ารถมันแรงรถมันซิ่งพี่ต้องขับแบบนี้ ผมว่าไม่ใช่ละทำให้มันน่ารำคาญมากกว่าตื่นเต้น สุดท้ายได้ลองเต็มๆที่วิภาวดี น้องที่นี่ดีมากวอคอินเข้าไปได้เทสทุกตัว สามรุ่นเลย

Mazda3 ตัวใหม่เดินไปขอโบรชัวเล่นๆกับขอราคาที่พารากอน หน้าร้าน พอลสมิธ เซลลถามคำแรกว่าจะออกเลยมั้ยคะ พอบอกว่าดูก่อนอยากเทียบกับCx5เซลล์เดินหายไปนึกว่าจะเอาข้อมูลราคามาให้ปรากฎว่าหายไปเลย

ล่าสุดเข้าไปถามหาCX5 อีกครั้ง เซลล์พอรู้ว่าสนใจCX5 เดินหายไปเลยพอไปถาม เซลล์ถามห้วนๆว่าพี่รอรถได้มั้ยรีบใช้หรือเปล่า ต้องรอนะห้วนๆ จบ

ยังไม่นับคนรอบตัวมากมายที่ใช้อยู่อีกหลายคันที่ผมแนะนำให้ไปดูสุดท้ายจะได้ยินเรื่องราวประหลาดๆของเซลล์มาสด้าให้ประหาลดใจเล่นๆเช่น เอาของแถมเก๊มาให้ หลอกขายอุปกรณ์ตบแต่งของเก๊นอกศูนย์แต่บอกว่าของศูนย์ และอีกมากมาย

จากประสพการร์ซื้อรถมาเป็นสิบคัน ถ้าไม่นับตอนซื้อซูซูกิแครี่ ที่กำเงินสดเหมือนพ่อค้าผักไปซื้อที่ศูนย์อนุสารีย์ตอนนั้นรถหายากเซลล์ไม่ง้อแต่เข้าใจได้ว่าของขาดตลาดกับราคารถไม่แพง ในบรรดายี่ห้ออื่นๆ เซลล์มาสด้านี่แย่สุดๆจริงๆครับ รักยี่ห้อนี้เข้าเส้นแต่เจ็บปวดทุกทีที่เดินเข้าไปดูรถแล้วเจอเซลล์ทำอย่างนี้กับโปรดักดีๆ

คือไม่ได้จะโจมตีโปรดักแต่บอกได้เลยว่าเซลล์มาสด้าควรปรับปรุงด่วนๆโดยเฉพาะตอนนี้ที่คนสนใจคุณมากขึ้นมากๆคนเดินเข้าโชวรูมคุณมากกว่าเมื่อก่อนจริงๆแต่ถ้าไม่ปรับปรุงตัวมันจะเพิ่มแต่ประสพการณ์แย่ๆจนเสีบความน่าเชื่อถือในแบรนด์