ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ eco car ในอนาคตครับ  (อ่าน 4078 ครั้ง)

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
สอบถามเกี่ยวกับ eco car ในอนาคตครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 16:05:18 »
ตอนนี้ใช้ almera eco car จากโครงการ รถคันแรกอยู่ครับ ตามเงื่อนไขต้องครอบครองครบ 5 ปี
ขอถามหน่อยครับว่า อีก 5 ปีข้างหน้า จะมี eco car ทำตลาดอยู่รึปล่าวครับ แล้วจะมีรุ่นใหม่ๆเข้ามา หรือ รุ่นเดิมๆที่มีอยู่เปลี่ยนโฉมกันรึปล่าวครับ
ขอบคุณครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเกี่ยวกับ eco car ในอนาคตครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 16:29:44 »
ตอนนี้ใช้ almera eco car จากโครงการ รถคันแรกอยู่ครับ ตามเงื่อนไขต้องครอบครองครบ 5 ปี
ขอถามหน่อยครับว่า อีก 5 ปีข้างหน้า จะมี eco car ทำตลาดอยู่รึปล่าวครับ แล้วจะมีรุ่นใหม่ๆเข้ามา หรือ รุ่นเดิมๆที่มีอยู่เปลี่ยนโฉมกันรึปล่าวครับ
ขอบคุณครับ

รุ่นใหม่ ๆ คงจะเกิดขึ้นต่อเนื่องครับ แต่ราคาก็จะขึ้นต่อเนื่องด้วยครับ  คาดว่าอีกซัก 10% และรวมกับไม่มีโครงการรถคันแรก มองแล้วในที่สุด B Segment อาจจะหายไป หรือไม่ก็ราคากระโดดไปเท่า C-Segment ในวันนี้ เพื่อให้มันมีที่ในตลาดได้โตครับ ถ้าคิดจะเปลี่ยนรถโดยหวังราคา คงไม่ได้ แต่ถ้าหวังรุ่นใหม่หน้าใหม่ มีครับ

ออฟไลน์ Anueis

• Sr. Member
  • Like !!! Automatic transmission.
Re: สอบถามเกี่ยวกับ eco car ในอนาคตครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 16:45:01 »
มีแน่นอนครับ  ;D ;D เฟส2
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 16:54:20 »
ถ้าราคาขยับไปใกล้กับ c-segment คงเลือก c-segment ล่ะครับ  ;D

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 17:51:19 »
ถ้าราคาขยับไปใกล้กับ c-segment คงเลือก c-segment ล่ะครับ  ;D

อุ๊ย ขออภัยครับ เขียนไม่กระชับ

ผมเดาว่า  B-Segment คงจะมีราคาไปเท่า C-Segment ในปัจจุบันน่ะครับ พอ B ราคาโต ECO ก็จะมีที่ให้ไปขึ้นราคา

ECO car รุ่นเริ่มต้น คงไปแตะ 5 แสนอะไรแบบนี้น่ะครับ

ผมคิดไปเรื่อยน่ะครับ

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 19:06:02 »

อุ๊ย ขออภัยครับ เขียนไม่กระชับ

ผมเดาว่า  B-Segment คงจะมีราคาไปเท่า C-Segment ในปัจจุบันน่ะครับ พอ B ราคาโต ECO ก็จะมีที่ให้ไปขึ้นราคา

ECO car รุ่นเริ่มต้น คงไปแตะ 5 แสนอะไรแบบนี้น่ะครับ

ผมคิดไปเรื่อยน่ะครับ

แล้ว A-segment ก็เข้ามาแทนที่ Eco car (ปัจจุบัน) 

เครื่องเล็กลง แรงม้าประมาณเดิม อย่างนี้ไหมครับ

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day