ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ Honda CR-Z ครับ  (อ่าน 5645 ครั้ง)

ออฟไลน์ Overthrust

• Newbie
  • *
สอบถามเกี่ยวกับ Honda CR-Z ครับ
« เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 00:46:12 »
อีกนานมั้ยครับกว่าจะเข้ามาเมืองไทย

แล้วราคาจะประมาณเท่าไหร่อะครับ

คือเห็นแล้วสนใจ

ออฟไลน์ TAI ^^

• Sr. Member
  • Faculty of Political Science, TU
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Honda CR-Z ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 00:53:34 »
คุณบอลครับ ผมว่ามันไม่น่าจะเข้ามาแบบบริษัทเอามาผลิตนะ คงต้องสั่ง grey เข้ามาครับ ผมเดาว่าคงเหยียบสามล้านแน่ๆครับ

แต่ถ้าถูกกว่านี้ก็ดีนะ แต่ไม่น่าต่ำกว่าสองล้านนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 01:00:14 โดย TAI ^^ »
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Honda CR-Z ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 01:09:12 »
ยังไม่มีใครตอบได้ครับ คงต้องรอดูหลังเปิดตัวอีกระยะหนึ่ง ว่าฮอนด้าจะเอายังไงกับรถรุ่นนี้

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 11:03:21 »
มันน่าสนมากเลยอะ ถ้าเค้ามาแล้วราคาแตะล้านบาท มันก็น่าสนนะ แต่อย่าหวังยอดขายแล้วกัน
เอามาเก๋ๆ สร้างอิมเมจ ก้มีคนซื้ออะ ถึงแม้จะไม่เยอะ แต่มันสวยยั่วยวนมาก แถมรักษ์โลกในระดับนึง

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 11:21:53 »
ถ้านำเข้าจากญี่ปุ่น ไม่มีคำว่าแตะล้านแน่ ๆ

ทะลุล้านชัวร์

ออฟไลน์ Overthrust

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 11:54:17 »
เท่าที่คิดดูน่าจะประมาน 2 ล้านนะ

เพราะ คัมรี่ไฮบริด ยัง 1.7m เลย

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 17:11:05 »
ถ้ามาก็สุดยอดกันไปเลยครับ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 17:52:41 »
หลังจากลองคิดราคาเล่นๆเมื่อเทียบกับ Insight

ผมว่าคงจะป้วนเปี้ยนแถวๆ 2.29 ล้านบาทแหละครับ

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 23:57:23 »
ทำไมเขาไม่ขายในไทยสักที อย่างพวก Type R ก็เหมือนกัน หรือว่าเขามีเหตุผล?
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 00:42:33 »
เหตุผล ที่พอจะตอบได้
จากในมุม ที่เคยคุยกับคนซึ่งทำงานในฮอนด้า มาบ้าง

แค่ Civic Type R อย่างเดียว ก็เป็นเรื่องแล้วละครับ ตอนนั้น จำได้ยังเคยโหวตกันเล่นๆ
ตอนอยู่พันทิบ และผลตอบรับที่ได้มา น่าตกใจ คือ ทุกคนอยากให้เข้ามาขาย
แต่ พอถามว่า จะซื้อใช้เองไหม ส่วนใหญ่ในกระทู้นั้น กลับตอบว่า "ผมไม่ซื้อ"

อ้าว แล้วแบบนี้ใครจะกล้าเอาเข้ามาขายละครับ ถ้า Feedback มันส่อแววติดลบซะแบบนี้

แล้วไหนจะมีคำถามจากญี่ปุ่น ทันทีที่คุณเสนอเรื่องไปเลย หลายประเด็นมากมาย เช่น
คุณต้องตอบให้ได้ ว่า เอาเข้ามาแล้ว ขายได้เดือนละกี่ร้อยคัน...ขอย้ำ เดือนละกี่ร้อยคัน
ถ้าเอาเข้ามา ความสูงของกันชนหน้า มันจะเพียงพอ ที่จะลอดผ่านแท่งปูนที่จดรถได้หรือเปล่า?
แล้วไหนจะต้องนำรถไปผ่าน การตรวจ ตามมาตรฐาน ของ ทาง สมอ. อีก
ไหนจะสต็อกอะไหล่ ฝึกอบรมช่าง ให้ซ่อมรถรุ่นนี้เป็น เตรียมเอกสาร สื่อการขาย
แผนการตลาด ฯลฯ อีกมากมาย เพราะถ้าทำทั้งที ทำไม่เต็มที่ อย่าทำให้เปลืองตังค์ดีกว่า

การเตรียมรถรุ่นนึงเข้ามาทำตลาดเมืองไทย
ไม่ง่ายอย่างที่เราคิดกันครับ

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 09:41:30 »
คุณบอลครับ ผมว่ามันไม่น่าจะเข้ามาแบบบริษัทเอามาผลิตนะ คงต้องสั่ง grey เข้ามาครับ ผมเดาว่าคงเหยียบสามล้านแน่ๆครับ

แต่ถ้าถูกกว่านี้ก็ดีนะ แต่ไม่น่าต่ำกว่าสองล้านนะครับ

ในแบรนแบบนี้ ถ้าราคาเหยียบ3ล้านจริงๆ จะรุ่ง หรือรุ่งริ่ง กันแน่น๊า^^

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 13:52:03 »
อืมม์ พูดถึง TypeR ผมว่าถ้า Honda นำมาขายจริงๆ ในตอนนั้น

ผมว่า ในตอนนี้คงขายดีในระดับนึงเลยแหละครับ

เท่าที่ดูจากคนที่ซื้อ Civic ก็เงินถุงเงินถัง แต่งกันจน

แต่ถ้ามี แรงมาจากโรงงานแต่งมาจากโรงงาน ผมว่าคนพร้อมที่จะซื้อ แทนที่จะเสียเงินไปกับชุดแต่งก๊อปของปลอมเหมือนนะครับ

กลัวอย่างเดียว ราคามันจะไปเฉียดสองล้าน
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 15:03:54 »
อืมม์ พูดถึง TypeR ผมว่าถ้า Honda นำมาขายจริงๆ ในตอนนั้น

ผมว่า ในตอนนี้คงขายดีในระดับนึงเลยแหละครับ

เท่าที่ดูจากคนที่ซื้อ Civic ก็เงินถุงเงินถัง แต่งกันจน

แต่ถ้ามี แรงมาจากโรงงานแต่งมาจากโรงงาน ผมว่าคนพร้อมที่จะซื้อ แทนที่จะเสียเงินไปกับชุดแต่งก๊อปของปลอมเหมือนนะครับ

กลัวอย่างเดียว ราคามันจะไปเฉียดสองล้าน

ผมก็กลัวแบบนั้นละครับ
ถ้าสมมติว่า Type R เนี่ยราคาประมาณ 1 ล้าน 5 แสนบาทบวก ในขณะที่ซิวิคธรรมดาเครื่อง 2000 ว่ากันตอนนี้ที่ 1 ล้านกว่าๆ
ปัญหาที่คนจะคิดกันคือ จะซื้อ Type R ดีหรือซื้อ Accord ไปเลย?
นี่พูดถึงคนทั่วๆไปนะครับที่ไม่ได้พิศวาส Type R มากมาย
มันจะขายได้แน่ๆกับคนที่พิศวาส Type R จริงๆ ซึ่งในเมืองไทยจะมีสักกี่พันคนละครับ?
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 20:58:16 »
กระจ่างเลยครับ พี่จิมมี่ ขอบคุณครับ
Gadgets ?????????????????????