ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดความหนักใจขึ้นมาละครับ ระหว่าง C250 W205 กับ E200 2014 หลังปรับออฟชั่นนี่เขวเลยครับ  (อ่าน 14044 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lipton

• Newbie
  • *
เรื่องของเรื่องคือเมื่อวานมีเพื่ในบอร์ดโพสว่า E200 มีการปรับออฟชั่น
ผมจอง C250 ไว้ รับรถเดือนกันยายน
งบที่วางไว้ไม่เกินสามล้านห้า
ตอนแรกว่าจะเอา E200 ได้ส่วนลดรวมๆลงมาเหลือสามล้านต้นๆ
แต่ติดว่ารับกระจังหน้ากับไฟฮาโลเจนไม่ได้ เลยขยับมาจอง C250
พอตอนนี้ออฟชั่นที่เพิ่มมามันตอบโจทย์เดิมได้ แต่ตอนนี้ใจก้อชอบ C250ไปแล้ว
รักพี่เสียดายน้องของจริงเลยทีนี้
โดยส่วนตัวไม่ชอบภายใน E200เลย มันแก่กว่าตัว AMG เพราะลายไม้นี่แหละ
แต่คิดว่าน่าจะนั่งสบายทั้งหน้าและหลังมากกว่า C250
ส่วนC250ได้ความสดใหม่ ชอบที่ปรับโหมดการขับขี่ได้อ่ะครับ แล้วก้อชอบภายในมากกว่าE200เยอะเลย
แต่ซื้อCBUนี่เจ็บตัวเยอะเลย ถ้าCKD มาแล้วผมว่ามีหายสองสามแสน คลาสก้อต่ำกว่าE200
ภายนอกผมชอบทั้งคู่ครับกินกันไมีลง อยากได้ความเห็นเพื่อนๆคนอื่นด้วยครับ
เผื่อจะช่วยให้หายสับสน 555ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ชอบรถแบบไหนล่ะครับ
ขับสนุก W205
ขับสบาย W212

จาก ประสบการณ์ตรง ผมเลือกขับ CLA มากกว่า E300AMG
เพราะรถมันขับสนุกมากกว่าจริงๆครับ ส่วน E300AMG ไวัไปทางไกลอย่างเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2014, 09:12:11 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
ชอบ E มากกว่า

และพอปรับใหม่ก็รู็สึกว่าคุ้มกว่าเดิมมาก

เชียร์ E  ครับ
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

• Newbie
  • *

จาก ประสบการณ์ตรง ผมเลือกขับ CLA มากกว่า E300AMG
เพราะรถมันขับสนุกมากกว่าจริงๆครับ ส่วน E300AMG ไวัไปทางไกลอย่างเดียว

รถสวยทั้งสองคันเลยครับพี่ Nikle
ยินดีด้วยนะครับที่เจอรถที่ได้รถที่โดน
ดีที่ตัดสินใจเปลี่ยนสี E300 ทันนะครับ
ผมว่าสีนี้สวยเชียวละ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
เลือก c250 แบบไม่ต้องคิดมากเลยครับ
เมื่อวานเห็นมีมาโชว์ที่ ctw สีดำสวยมว้าก
ข้างในนี่สุดจริงๆ เครื่องตัวเดียวกับ cla ด้วย
คอนเฟิร์มเลยว่ามันส์มากครับ

ออฟไลน์ tommaris

ถ้าไม่ได้คิดถึงความคุ้มค่าเป็นหลัก
รถนำเข้า CBU ก็ไม่เลวนะครับ
ผมมีความเชื่ออยู่ลึกๆ ว่ามันต้องดีกว่า CKD
 ;D

ออฟไลน์ trumpetx

W205 ดีกว่าครับ ชอบภายในมาก ตัวที่เอามาโชว์ที่มี burmaster ด้วย ยิ่่งชอบเข้าไปใหญ่เลย

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

::) เพื่อนในบอตร์ที่โพสนี้ใครหราาา 555+

ลังเลระหว่าง W205 กับ W212 Facelift นี้โจทย์เคยเหมือนผมเลยน่ะครับเมื่อก่อน ง่ายๆเลยครับถ้าขับเองคนเดียวมีกิ๊กนั่งไปด้วย เล่น W205 เลยครับ แต่ถ้ามีพระบิดา-มารดา หรือครอบครัวนี้ เล่น W212 Facelift ดีกว่าครับสะดวกสะบายจะได้ไม่อึดอัดด้วย ;D

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
  แล้วแต่ชอบครับ

ขึ้นกับจขกท. ว่าคิดอย่างไรเวลาคนถามว่าขับรถอะไร E class หรือ C class 
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

• Newbie
  • *
::) เพื่อนในบอตร์ที่โพสนี้ใครหราาา 555+

ลังเลระหว่าง W205 กับ W212 Facelift นี้โจทย์เคยเหมือนผมเลยน่ะครับเมื่อก่อน ง่ายๆเลยครับถ้าขับเองคนเดียวมีกิ๊กนั่งไปด้วย เล่น W205 เลยครับ แต่ถ้ามีพระบิดา-มารดา หรือครอบครัวนี้ เล่น W212 Facelift ดีกว่าครับสะดวกสะบายจะได้ไม่อึดอัดด้วย ;D

ก้อคุณพี่นั่นแหละครับ
ตั้งแต่เมื่อวานทำผมกระสับกระส่ายเลย

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

อารมณ์+ความสด+ความสวย+ความสปอร์ต = C250
เหตุผล+ความภูมิฐาน+ความสบาย+ราคาขายต่อ = E200

สำหรับผม E Class มันดูน่าเบื่อไปแล้วจริงๆ มันเต็มถนนไปหมด

ออฟไลน์ Sappe!

โดยรวมทุกอย่างแล้วผมเลือก W205 ครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ aobness

ออฟไลน์ GRIMDONUT

• Full Member
E200 Faceliftก็ดูSPORTกว่าก่อนFACELIFTพอสมควรเลยครับ ยิ่งถ้าใส่ชุดแต่งAMGเพิ่มนี่หล่อขึ้นอีกเป็นกองครับ ถ้าเอาความสดต้องW205ครับขับเดือนแรกๆแทบไม่มีบนถนนครับกว่าจะเต็มถนนก็อีกเป็นปี แต่ถ้าเอาความคุ้มค่าE200ได้ไฟBi-xeonเพิ่มเข้ามามันคุ้มจริงๆเพราะถ้าใส่เพิ่มของแท้มีสองแสน+-ครับ ราคาขายต่อถ้าใช้ไปอีก4ปีจะดีกว่าW205แน่นอนครับ :)
^^MY LOVE MB^^
[/img]

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
   2ปีผ่านไป รถทั้ง2จะกลายเป็นรถเก่าใช้แล้ว(แม้สภาพปิ๊ง) เมื่อนั้นอี จะได้เปรียบเต็มๆ

ออฟไลน์ tanatip1940

• Newbie
  • *
c 250 ครับ สดใหม่อีกนาน ผมจะได้รถเสาร์หน้าแล้วนะ :o ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ชอบสไตล์ของ E มากกว่าครับ

แต่ถ้าให้เลือกตอนนี้คงเป็น C

ออฟไลน์ kittavach

• Newbie
  • *
ผมเจอปัญหาเดียวกะ จขกท เลยครับ

ยิ่งพอเปลี่ยน ออฟชั้น ลังเลหนัก

ลองไปดูเวลาจอดคู่กันครับ E กินขาดเลยด้านหน้า

ยิ่งเวลาไฟ Day light รู้เลยว่ามูลค่าต่างกัน

แต่ท้าย C สวยกว่า ยังไม่ชิน สดใหม่อยู่

C เหนือกว่า E200  คหสต
1. คาริปเปอร์ รุ่นใหม่ โหดฝุดๆ
2. หลังคาแก้ว ถ้าขยับ E ต้องไป 300 amg เลย
3. เครื่องแรงกว่า บอดี่เล็กกว่า
4.ภายใน สดใหม่ 

ปล.
C ตอนนี้ก็อยู่ได้อีก 3-4 ปี Fl แต่มีนา ไม่ขาดทุน 2-3 แสน ก็ เจอ ออฟชั่นจัดเต็มแน่
E 2-3 ปี minor   

โดยความคิด ความใหม่ในตลาดยืนได้พอๆกัน เพราะ Benz Fl ที่อย่างกะ model change

รถสวยทั้งสองคันเลยครับพี่ Nikle
ยินดีด้วยนะครับที่เจอรถที่ได้รถที่โดน
ดีที่ตัดสินใจเปลี่ยนสี E300 ทันนะครับ
ผมว่าสีนี้สวยเชียวละ
ขอบคุณครับ ผมเองก็ยังรู้สึกดีครับ
ที่เปลี่ยนสีทันในโค้งสุดท้าย เป็น
Palladium silver คันสุดท้ายของ Lot ด้วยครับ
และรู้สึกคิดไม่ผิดครับที่เลือกสีนี้ มันหลายบุคคลิกดี
ในร่มสีนึง  ออกแดดสีนึง ชอบครับ อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• Newbie
  • *
ผมเจอปัญหาเดียวกะ จขกท เลยครับ

ยิ่งพอเปลี่ยน ออฟชั้น ลังเลหนัก

ลองไปดูเวลาจอดคู่กันครับ E กินขาดเลยด้านหน้า

ยิ่งเวลาไฟ Day light รู้เลยว่ามูลค่าต่างกัน

แต่ท้าย C สวยกว่า ยังไม่ชิน สดใหม่อยู่

1. คาริปเปอร์ รุ่นใหม่ โหดฝุดๆ
2. หลังคาแก้ว ถ้าขยับ E ต้องไป 300 amg เลย
3. เครื่องแรงกว่า บอดี่เล็กกว่า

ปล.
C ตอนนี้ก็อยู่ได้อีก 3-4 ปี Fl แต่มีนา ไม่ขาดทุน 2-3 แสน ก็ เจอ ออฟชั่นจัดเต็มแน่
โดยความคิด ความใหม่ในตลาดยืนได้พอๆกัน เพราะ Benz Fl ที่อย่างกะ model change

สรุปได้ดีครับ โดนทุกเหตุผลเลย
แต่ปัญหาตอนนี้คือการต่อสู้กันระหว่างอารมณ์และเหตุผลนี่แหละ
รูปโฉมภายนอก E เหนือกว่า แต่เริ่มจืดละ
เครื่องยนต์ รุ่นเดียวกัน แต่ C จูนมาแรงกว่า
ช่วงล่าง C ได้ช่วงล่าง AMG
ความปลอดภัย E เหนือกว่าตรงจำนวนถุงลมและมี Presafe
ภายใน C กินขาด มีหลังคาแก้วด้วย ปรับโหมดการวิ่งได้ด้วย
การขับขี่ เดาว่า C น่าจะขับสนุกกว่า E คงได้เรื่องขับสบายกว่า
ปล. E โฉมนี้เป็น FL นะครับ ซึ่งมันยังกะModel change จริงๆด้วยแหละ
อีกสักสองปี จะเป็นโมเดลเชนจ์เลยครับ

ปล.

แต่ปัญหาตอนนี้คือการต่อสู้กันระหว่างอารมณ์และเหตุผลนี่แหละ
รูปโฉมภายนอก E เหนือกว่า แต่เริ่มจืดละ
เครื่องยนต์ รุ่นเดียวกัน แต่ C จูนมาแรงกว่า
ความปลอดภัย E เหนือกว่าตรงจำนวนถุงลมและมี Presafe
ภายใน C กินขาด มีหลังคาแก้วด้วย ปรับโหมดการวิ่งได้ด้วย
การขับขี่ เดาว่า C น่าจะขับสนุกกว่า E คงได้เรื่องขับสบายกว่า
ปล. E โฉมนี้เป็น FL นะครับ ซึ่งมันยังกะModel change จริงๆด้วยแหละ
อีกสักสองปี จะเป็นโมเดลเชนจ์เลยครับ

ตอนจบ อารมณ์ ชนะ อิอิ
ผมโดนทุกทีเลยล่ะแบบนี้ 5555
ขอให้เลือกได้ถูกใจไวๆนะครับ

ออฟไลน์ kittavach

• Newbie
  • *

ปล.

ช่วงหาเหตุผลครับ 555

รูปโฉมภายนอก E เหนือกว่า แต่เริ่มจืดละ  - - -   แต่ C พอปลายปีรับรถกันหมด 480 คัน นับจากงาน มอเตอร์โชร์ เต็มถนนเหมือนกันแน่ๆ
เครื่องยนต์ รุ่นเดียวกัน แต่ C จูนมาแรงกว่า - - - ลองไปเทสเลยครับ เอาตัว a class กะ e300 ก็ได้ e300 ดึงสุดๆ
ช่วงล่าง C ได้ช่วงล่าง AMG     - - - ช่วงล่าง Amg ตัวนี้ คือ ไม่ปรับระดับ นะครับ คือ ขับโหมดไหนก็ แบบเดิม
ความปลอดภัย E เหนือกว่าตรงจำนวนถุงลมและมี Presafe   - - -  บอดีใหญ่ กว่า นน รถมากกว่า
ภายใน C กินขาด มีหลังคาแก้วด้วย ปรับโหมดการวิ่งได้ด้วย - - - E ก็ปรับได้ครับ
การขับขี่ เดาว่า C น่าจะขับสนุกกว่า E คงได้เรื่องขับสบายกว่า - - - ผมเทสจาก a class

ปล. สุดท้าย ขึ้นอยู่กะ อารมณ์ จขกท 555  ลองไปนั้ง ตัวจริงที่ 0 เลยครับ จะรับรู้ได้ว่าเราต้องการคันไหน
พาคนที่ใช้รถ ไปด้วยนะครับ โชคดีครับ

ออฟไลน์ templeboy

ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ h22a

เอารุ่นใหม่ดีกว่าครับ รถเป็นล้าน ซื้อมาไม่นานตกรุ่น หดหู่ครับ
อีกอย่าง Cใหม่ก็ไม่เล็กนะครับ เครื่องเสียงก็ดี

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
เคยใช้ E250 มาก่อนเปลี่ยนเป็น ML บอกตรงๆว่าเฉยๆอ่ะครับ อัตราเร่ง ช่วงล่าง ความสะดวกสบาย ไม่ได้ออกมาชัดเจนกว่า G8 2.4 อีกคันของผมเลย
แต่มันเป็นรุ่นก่อนเปลี่ยนโฉมเป็นเครื่องตัวเก่า ไม่รู้ว่าเครื่องตัวใหม่จะดึงดีกว่ารึเปล่าทั้งๆที่ม้าน้อยกว่าอีก
คลาสเดี๋ยวนี้ ไม่น่าจะดูที่ขนาดแล้วนะครับ น่าจะดูจากการออกแบบ แม้คันไม่ใหญ่กว่ากันมาก ออกแบบภายในได้กว้างขวางและภายนอกสวยสะดุดตา  
เพราะรถเก๋งอเนกประสงค์เล็กๆเริ่มครองเมือง เพราะขับง่าย ควักเงินเติมน้ำมันน้อย  ล้างรถถูกกว่า และ วิ่งดีอีกต่างหาก
อย่าง A เนี่ย ไม่คิดไม่ฝันว่า พี่รปภจะเรียกไปหาที่จอดรถเป็นประจำ  ;D
C 250 ออกมาราคานี้ก็ไม่ได้สูงมากนะครับถึงแม้จะเป็น CBU แล้ว CKD มันจะมาเมื่อไหร่กันที่นี้ เพราะ Benz ส่งรถใหม่ๆมาหลายรุ่นตลอดเลย
ส่วนกาง Spec C250 กินขาดทุกอย่างเลย บวกกับความสดด้วย
ปล ถ้าพี่ไทยสามารถก็อปชุด Facelift E Class ในราคาเป็นมิตรกว่านี้ ความเกลื่อนเมือง อาจรถความสวยของ E ลงอีกเยอะเลย  C ดีกว่านะผมว่า แล้วยิ่งภรรยาหรือแฟนขับด้วย  C เป็นคำตอบสุดท้ายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2014, 10:54:30 โดย cefboy »

ออฟไลน์ AkE

C คับถ้าเป็นผม สวยกว่าแรงกว่าถ้า E ต้องไป 300 bluetec AMG เลยอีกอย่าง E class อีก 2 ปีคงหมดเวลาคับ

ออฟไลน์ good-old-day

• Newbie
  • *
E ขับสบาย ภูมิฐานกว่าเยอะ