ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับของแต่งของ Audi tts หน่อยครับ  (อ่าน 8561 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluelawn

• Sr. Member
สวัสดีครับ พอดีผมพิ่งได้ tts ปี 2011 มาคันนึง อยากทราบว่า มีท่านใดรู้จักร้านขายพารทที่เป็นของไทยทำบ้างไหมครับพวกสปอยเล้อไรงี้   พอดีพวกของแต่งนอกแพงมว๊ากกกกกกก T T     แล้วถ้าจะจูนเครื่องเนี้ยมีสำนักไหนแนะนำไหมครับนอกจาก APR , ABT , MTM เพราะราคาโหดมาก 5-6หมึ่นเลย -*-   ขอบคุณทุกท่านมากครับ 

ออฟไลน์ crucifixzz

Re: รบกวนถามเกี่ยวกับของแต่งของ Audi tts หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 07:49:50 »
พวกนี้ flash เข้ากล่องก็ราคาประมาณนี้ หรือจะใช้กล่องพวก อย่าง racechip ราคาก็ถูกหน่อย  มี Unitronic อีกเจ้าที่จูนได้ด้วย  ส่วนพาร์ทตอบไม่ได้จริงๆ มีแต่พาร์ท replica แต่ไม่รู้ว่าของไทยรึเปล่า
ปล tts เป็นยังไงครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
Re: รบกวนถามเกี่ยวกับของแต่งของ Audi tts หน่อยคร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 09:50:18 »
ชุดแต่ง ลองดูร้าน AngryElite มั้ยครับ

Re: รบกวนถามเกี่ยวกับของแต่งของ Audi tts หน่อยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 12:58:38 »
พวกนี้ flash เข้ากล่องก็ราคาประมาณนี้ หรือจะใช้กล่องพวก อย่าง racechip ราคาก็ถูกหน่อย  มี Unitronic อีกเจ้าที่จูนได้ด้วย  ส่วนพาร์ทตอบไม่ได้จริงๆ มีแต่พาร์ท replica แต่ไม่รู้ว่าของไทยรึเปล่า
ปล tts เป็นยังไงครับ
ขอบคุณมากครับ แล้วพวกล่องเนี้ย มันมีผลเสียไรกับรถหรือปล่าวครับ ต่างกับจูน ecu ยังไงบัางเหรอครับ รถขับสนุกดีฮะ เคยไปลองเคแมน ส่วนตัวผมชอบกว่าเคแมนอีก  ;D ขับสี่ตอนกดออกจากโคังนี้สุดจริงๆ

ออฟไลน์ PEAY

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 15:34:38 »
ชุดแอร์โรพาร์ทห้ามใช้ของเลียนแบบเด็ดขาด มันจะทำลายคุณค่าของรถราคาแพงของคุณทันที มีเงินซื้อรถระดับนี้ถึงเป็นมือสองก็แพงอยู่ดี ถ้าไม่อยากเสียเงินมากก็ขับแบบเดิม ๆ ครับถ้าจะใส่ของแท้เท่านั้น เอาแค่คัมรี่หรือฟอร์จูนเนอร์ ที่ใส่ชุดแต่งปลอมทั้งที่ของศูนย์ก็มีขาย เห็นแล้วเพลียเพราะเนื้องานมันคนละเกรดกันเลยครัล

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 18:39:06 »
สวัสดีครับ พอดีผมพิ่งได้ tts ปี 2011 มาคันนึง อยากทราบว่า มีท่านใดรู้จักร้านขายพารทที่เป็นของไทยทำบ้างไหมครับพวกสปอยเล้อไรงี้   พอดีพวกของแต่งนอกแพงมว๊ากกกกกกก T T     แล้วถ้าจะจูนเครื่องเนี้ยมีสำนักไหนแนะนำไหมครับนอกจาก APR , ABT , MTM เพราะราคาโหดมาก 5-6หมึ่นเลย -*-   ขอบคุณทุกท่านมากครับ 

คุณภาพและบริการ ตามราคาเลยครับ อันนี้ พ่วงกล่องผมว่าไม่เวิคนะ ไม่ค่อยเสถียรเท่าไหร่

ออฟไลน์ rocky55555

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 21:49:06 »
ในฐานะที่ใช้รุ่นนี้อยู่ ชุดแต่งปลอมมีแต่งานไม่เนียนใส่แล้วรถดูกะโหลกกะลาไม่ใส่ดีกว่า
สปอร์เล่อร์ต้องใช้ของแท้ครับ ปลายไหลไปถึง270 ของปลอมไม่รู้ว่าออกแบบดีแค่ไหน แรงกดอาจเป็นแรงยกได้

จูนผมแนะว่าไม่ควรพ่วงกล่องครับมันรีmapได้ ถ้าเอาสบายมีตัวแทนในไทยก็ apr คนทำเยอะเพื่อนผมก็ทำที่นี่ Unitronic ก็ของเพื่อนเอาเข้ามาลองดูได้ครับมีจูนgearด้วยขายของแต่งด้วยครบ
แนะอีกอย่างนึงไม่ว่าจูนหรือใส่กล่องแรงม้าหนีกันไม่เกิน5ตัว tts 300 +- ถ้าเจ้าไหนได้แรงม้าเว่อร์ เช่น 350 เป็นผมคงไม่ลองครับ 350 ทำเยอะพอควรถึงได้

ออฟไลน์ Hot Hatch

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 03:16:27 »
เรื่องจูนกล่อง แนะนำ Unitronic ครับ

รถผมก็จูนที่นี่ ใช้งานมา ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 00:49:14 »

ในฐานะที่ใช้รุ่นนี้อยู่ ชุดแต่งปลอมมีแต่งานไม่เนียนใส่แล้วรถดูกะโหลกกะลาไม่ใส่ดีกว่า
สปอร์เล่อร์ต้องใช้ของแท้ครับ ปลายไหลไปถึง270 ของปลอมไม่รู้ว่าออกแบบดีแค่ไหน แรงกดอาจเป็นแรงยกได้
จูนผมแนะว่าไม่ควรพ่วงกล่องครับมันรีmapได้ ถ้าเอาสบายมีตัวแทนในไทยก็ apr คนทำเยอะเพื่อนผมก็ทำที่นี่ Unitronic ก็ของเพื่อนเอาเข้ามาลองดูได้ครับมีจูนgearด้วยขายของแต่งด้วยครบ
แนะอีกอย่างนึงไม่ว่าจูนหรือใส่กล่องแรงม้าหนีกันไม่เกิน5ตัว tts 300 +- ถ้าเจ้าไหนได้แรงม้าเว่อร์ เช่น 350 เป็นผมคงไม่ลองครับ 350 ทำเยอะพอควรถึงได้

ขอบคุณครับ 350 นี้ผมว่าเกินตัวไปครับ กลัวจะเอาไม่อยู่ ไหนๆจะต้องไปอัพเกรดช่วงล่าง เบรค ยาง อินเตอ อีก ผมอยากได้สัก 300นิดๆ ก้พอแล้วครับ ไม่ทราบว่าค่าจูนประมานเท่าไหร่เหรอครับ Unitronic ? แล้วขอถามอีกนิดครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้มีกลุ่มรวม user ของ audi tt ไหมครับเพราะรู้สึกตอนนี้ เว็บ audittthailand ก็ปิดไปแล้ว ขอบคุณมากครับ
[/quote]

ชุดแอร์โรพาร์ทห้ามใช้ของเลียนแบบเด็ดขาด มันจะทำลายคุณค่าของรถราคาแพงของคุณทันที มีเงินซื้อรถระดับนี้ถึงเป็นมือสองก็แพงอยู่ดี ถ้าไม่อยากเสียเงินมากก็ขับแบบเดิม ๆ ครับถ้าจะใส่ของแท้เท่านั้น เอาแค่คัมรี่หรือฟอร์จูนเนอร์ ที่ใส่ชุดแต่งปลอมทั้งที่ของศูนย์ก็มีขาย เห็นแล้วเพลียเพราะเนื้องานมันคนละเกรดกันเลยครัล

จริงๆผมตั้งใจทำแค่สปอยเล้อละครับ พวกพารทอื่นๆเห็นด้วยครับ เก็บตังไว้ของแท้เลยดีกว่า

ออฟไลน์ Neuspeed

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:40:22 »
ดูจากรูป profile แล้วน่าจะใส่ Body part ของ Caractere มาอยู่แล้วนิครับ

แต่ถ้าจะเปลี่ยนใหม่แนะนำใส่ของแท้นะครับทนกว่าของก๊อป

แต่ part แต่งส่วนใหญ่จะทำให้รถดูเตี้ยกว่ารถปกติค่อนข้างเยอะต้องระหว่างหน้าถูถนนเยอะหน่อย

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

เรื่องความแรงถ้าเอาระดับ 300ม้าสิ่งที่แนะนำว่าต้องมี
1. ECU Program
2. Downpipe + race cat.
3. High Pressure Fuel Pump

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ช่วงล่างของ TTS ถ้าได้ตัว manetic ride อยู่แล้วแนะนำให้เปลี่ยนสปริงของ eibach แล้วจะรู้สึกว่ามันขับดีขึ้นกว่าสปริงติดรถมากไม่ว่าจะเป็นความกระด่างที่ลดลงหรือความเกาะถนนที่เพิ่มขึ้น

ถ้าไม่มี 3อย่างนี้โอกาสที่จะถึงคงน้อยนิด

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 13:17:12 »
ดูจากรูป profile แล้วน่าจะใส่ Body part ของ Caractere มาอยู่แล้วนิครับ

แต่ถ้าจะเปลี่ยนใหม่แนะนำใส่ของแท้นะครับทนกว่าของก๊อป

แต่ part แต่งส่วนใหญ่จะทำให้รถดูเตี้ยกว่ารถปกติค่อนข้างเยอะต้องระหว่างหน้าถูถนนเยอะหน่อย

เรื่องความแรงถ้าเอาระดับ 300ม้าสิ่งที่แนะนำว่าต้องมี
1. ECU Program
2. Downpipe + race cat.
3. High Pressure Fuel Pump

ช่วงล่างของ TTS ถ้าได้ตัว manetic ride อยู่แล้วแนะนำให้เปลี่ยนสปริงของ eibach แล้วจะรู้สึกว่ามันขับดีขึ้นกว่าสปริงติดรถมากไม่ว่าจะเป็นความกระด่างที่ลดลงหรือความเกาะถนนที่เพิ่มขึ้น

ถ้าไม่มี 3อย่างนี้โอกาสที่จะถึงคงน้อยนิด

คันนี้เจ้าของเก่าเขาสั่งมาแค่ พวกพารทรอบคันนะครับ ขาดท่อกับ สปเยเล้อ ผมเลยอยากได้สองอย่างนี้   เรื่องสปริงเนี้ย เปลื่ยนแล้วมันก็ยังสามารถสลับ mode ของ magnetic ride เหมือนเดิมได้ ใช่ไหมครับ น่าสนเลย ขอบคุณมากครับ