ผู้เขียน หัวข้อ: Spy shot prius 2016  (อ่าน 8574 ครั้ง)

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
Spy shot prius 2016
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 21:21:55 »
รู้สึกจะทรงเดิมนะ แต่ผมก็ชอบทรงนี้
ประตูหน้า ประตูหลัง ประตูท้าย เปลี่ยนไป

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
Re: Spy shot prius 2016
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 21:34:51 »
ทำไมดูคล้ายๆ Chevrolet Volt
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 22:36:18 »
เฮ้ย ฟิวเจอร์บอร์ด

จริงผมว่าไม่ใช่ Gen ใหม่หรอกครับ

Gen เดิม แต่เจ้าของทำสีใหม่หมด โป็วสีอยู่แต่ต้องการขับรถเลยเอาฟิวเจอร์บอร์ดปิดครับ  :D ;D
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 23:26:49 »
เฮ้ย ฟิวเจอร์บอร์ด

จริงผมว่าไม่ใช่ Gen ใหม่หรอกครับ

Gen เดิม แต่เจ้าของทำสีใหม่หมด โป็วสีอยู่แต่ต้องการขับรถเลยเอาฟิวเจอร์บอร์ดปิดครับ  :D ;D

ผมเชื่อนะเนี่ยยยยยย
= ="
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 23:50:36 »
เสาหน้ายื่นซะ ดูจากภาพคงมีกระจกหูช้าง2ชิ้นแน่เลย  :-\

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 10:07:16 »
.
.
.
ทำไมพวกรถรักษ์โลกมันต้องทำทรงให้น่าเกลียดด้วย
ทำไมไม่ทำเหมือนเทสล่า คนรักษ์โลกอยากขับรถสวยๆไม่ได้หรอ  ;D

จริงๆพรีอุสรถมันดูน่าสนใจนะครับ แต่ผมรับกับรูปทรงมันไม่ได้จริงๆ
ทำไมต้องทำรถให้ดูป้าๆ ทรงแก่ๆ เหลี่ยมๆ แข็งๆ แบบนี้ด้วย
และดูจากรูปนี้แล้วก็ยังคงน่าเกลียดสม่ำเสมอต่อไปในเจนหน้าด้วยแน่ๆ  :'(

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 10:42:42 »
.
.
.
ทำไมพวกรถรักษ์โลกมันต้องทำทรงให้น่าเกลียดด้วย
ทำไมไม่ทำเหมือนเทสล่า คนรักษ์โลกอยากขับรถสวยๆไม่ได้หรอ  ;D

จริงๆพรีอุสรถมันดูน่าสนใจนะครับ แต่ผมรับกับรูปทรงมันไม่ได้จริงๆ
ทำไมต้องทำรถให้ดูป้าๆ ทรงแก่ๆ เหลี่ยมๆ แข็งๆ แบบนี้ด้วย
และดูจากรูปนี้แล้วก็ยังคงน่าเกลียดสม่ำเสมอต่อไปในเจนหน้าด้วยแน่ๆ  :'(

ทรงนี้ผมก็ว่าไม่ได้น่าเกลียดอะไรนะคับ สวยของแต่ละคน ไม่เหมือนกันเนาะ

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 11:31:44 »
ALL NEW PRIUS FUTURE BOARD 2016
ฮี่ ฮี่

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 12:02:01 »
.
.
.

แหม่...โตต้าเค้าคงกลัวแย่งซีน Benz BMW รุ่นคันเล็กๆมั้งครับ  ;D

ออฟไลน์ Anueis

• Sr. Member
  • Like !!! Automatic transmission.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 12:07:32 »
ยอมรับนะครับว่าพรีอุสตัวปัจจุบันบ้านเราสวย ล้ำ มากแต่ถ้าเป็นคันนี้ ต้องบอกว่าเอิ่ม...
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 15:07:11 »
.
.
.

ทรงนี้ผมก็ว่าไม่ได้น่าเกลียดอะไรนะคับ สวยของแต่ละคน ไม่เหมือนกันเนาะ

ครับผม เข้าใจว่าต้องมีคนชอบอยู่แล้วล่ะครับ ไม่งั้นมันคงไม่ขายดีขนาดนี้
เพียงผมรู้สึกว่าตัวรถมันโดย concept น่าสนใจอยู่แล้ว ถ้าปรับเรื่องรูปทรง
ให้คนส่วนมากรับได้มากกว่านี้ เหมือนที่เทสล่าทำ น่าจะยิ่งดีขึ้นกว่านี้อีก
คือบางคนก็อยากขับรถแบบนี้ แต่อยากได้รูปทรงที่มันดู sport หน่อย
ก็อาจจะได้ลูกค้าใหม่ๆเพิ่มขึ้นอีก  ;D

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 15:21:59 »
.
.
.

ครับผม เข้าใจว่าต้องมีคนชอบอยู่แล้วล่ะครับ ไม่งั้นมันคงไม่ขายดีขนาดนี้
เพียงผมรู้สึกว่าตัวรถมันโดย concept น่าสนใจอยู่แล้ว ถ้าปรับเรื่องรูปทรง
ให้คนส่วนมากรับได้มากกว่านี้ เหมือนที่เทสล่าทำ น่าจะยิ่งดีขึ้นกว่านี้อีก
คือบางคนก็อยากขับรถแบบนี้ แต่อยากได้รูปทรงที่มันดู sport หน่อย
ก็อาจจะได้ลูกค้าใหม่ๆเพิ่มขึ้นอีก  ;D

ทำเป็นเล่นไปครับ Prius นี่ ได้อ้ันดับ Ugliest car of the year ของ Forbes และ อีกหลาย สำนักมาทั่วโลกเลยนะครับ เขาคงเน้นทำรถน่าเกลียดมากกว่า แบบว่า จะเอารถเทคโนโลยี ก็ต้องฉีกแนวการคิดเรื่องดีไซน์

ผมก็คนนึงเหมือนกันที่คิดว่ามันน่าเกลียดเกินจะรับได้