ผู้เขียน หัวข้อ: มีฟิล์มรถยนต์ตัวไหนใช้งานกับ GPS ไม่มีปญหาบ้างครับ  (อ่าน 4427 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yong_sa

• Newbie
  • *
คือเข้าใจว่าฟิล์มปรอทจะมีผลกับ GPS บ้าง แต่ก็อยากใช้ฟิล์มแนวนี้ครับเพราะน่าจะกันร้อนดีกว่าฟิล์มธรรมดา มีฟิล์มตัวไหนใช้แล้วไม่มีปัญหาบ้างมั๊ยครับ

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
เอาฟิล์มธรรมดา (ไม่ปรอท) ก่อน
เคยเจอแต่ตระกูล VK ของ V-Kool เท่านั้นที่มีปัญหา มากบ้างน้อยบ้างแล้วแต่ตัว GPS ด้วย
ที่เหลือไม่ว่าจะเป็น Hi-Kool, Huper optik, Lamina, 3M (ตัวถูก) ยังไม่เคยเจอปัญหาครับ
แต่ไม่แน่ใจว่า 3M ตัว top สุด Crystaline มีปัญหามั้ยนะครับ เดี๋ยวรอเพื่อนๆมาตอบให้ แต่เท่าที่อ่านในเนทเห็นหลายท่านบอกไม่มีปัญหาครับ

ถ้าฟิล์มปรอท
เคยใช้ของ 3M กับ Lamina ไม่พบปัญหาใดๆกับ gps ครับ

ถ้าต้องการรายละเอียด ผมว่าคุยกับร้านที่ติดได้เลย เค้าจะรู้ครอบคลุมที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2014, 19:41:00 โดย templeboy »
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
ฟิล์ม huper optick ทุกรุ่นทุกรหัสไม่มีปรอทและไม่รบกวนสัญญาณ GPS ครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
3 M  ไม่มีปัญหาเลยครับ
ทั้งปรอท และแบบไม่ปรอท  ;D

ออฟไลน์ john

เท่าที่เคยใช้ 3M ไม่มีปัญหาครับ รุ่น Crystalline ที่กันแดดดี ๆ ก็ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ bleem

เท่าที่เคยใช้ 3M ไม่มีปัญหาครับ รุ่น Crystalline ที่กันแดดดี ๆ ก็ไม่มีปัญหา

ตัวนี้ดี และคุ้มราคาที่สุดครับ แต่หายากหน่อย เพราะมันแพงกว่า 3M ปกติ ร้านไม่ค่อยเอาเข้ามา เพราะยังไงมันก็คือ 3 M

ส่วนทุกตัวที่เป็นปรอท ผมแนะว่าให้หลีกเลี่ยง ทุกตัวครับ มีผลกระทบ ไม่มากก็น้อย ขึ้นกับ ความหนาในการฉาบหรือระดับความเข้ม ของมัน มีผลแน่นอน

ส่วนตัว เจอโดยตรงๆ ลอกไป 3 รอบ ครับกับ VKOOL ทุกรุ่น  นี่ กันร้อนดี กันสัญญาณ ก็ดีด้วย เวร  แท้  ถึงจะต่อตัวรับสัญญาณมาข้างนอก ก็มีอาการ สัญญาณหลุด บ่อยครับ

จบทีตัวบนครับ ตามท่าน  john  โอเคผ่านครับ

ออฟไลน์ Sunlight

• Newbie
  • *
รุ่น Special ที่เป็น CTX ของลามิน่าก็รองรับพวกระบบดิจิตอลครับ ราคาอาจจะสูงหน่อยแต่ยอมจ่ายครั้งเดียวเพื่อได้ของดีให้ลูกชาย ลงทุนสักครั้ง
ผมติดบานหน้า L40digital ctx รอบคัน arl20c ใช้ระบบเนวิเกเตอร์ได้ดีไม่มีสัญญาณรบกวนครับ ส่วนรอบคันก็สีสบายตากันร้อนดีครับ

ออฟไลน์ E_mail

• Jr. Member
  • **
รถผบ.ใช้3M Crystalline C40ทั้งคัน ... ไม่มีปัญหากับทุกสัญญาณครับ  :)

ออฟไลน์ love88

• Newbie
  • *
ติดปรอทของซูเปอร์ไฮคูลมาครับ บางทีก็สัญญาณขาดๆหายๆ เวลาออกต่างจังหวัดครับ 

ออฟไลน์ Palermo

• Jr. Member
  • **
ผมก็ใช้ฟิล์มปรอทครับ แต่ปรอทไม่มากเท่าไหร่ ตระกูล Lamina ก็ไม่ค่อยมีปัญหาสัญญาณนะครับ