ผู้เขียน หัวข้อ: (ลบได้นะ)ผมสงสัยตาลุงที่มีเรื่องกะพี่จิมมี่เก่งหรือไม่เก่งครับ......  (อ่าน 8110 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
(ลบได้นะ)ผมสงสัยตาลุงที่มีเรื่องกะพี่จิมมี่เก่งหรือไม่เก่งครับ......
1.ในรีวิวในเวปก็รีวิวซะจนไม่ค่อยได้อะไรเลย ไม่ต้องรีวิวก็ได้...สั้นซะขนาดนั้น อ่านเอาจากโบรชัวร์รถก็พอๆกัน
2.ในรายการวิทยุก็ชอบโวยวาย ถามอะไรไปชอบด่าคนถามออกอากาศแถมหลายๆครั้งยังตอบไม่ตรงคำถาม...ไม่ได้คำตอบยังโดนด่ากลับอีก....ผมคนฟังยังรู้สึกแสลงหูเลย...วันก่อน(นานแล้ว)เจอคนถามด่ากลับซะ(ตาลุงเงียบเลย555)
3.ในหนังสือที่เขียนบทความก็เขียนคลุมเครือ เขียนด่าชาวบ้าน หากสงสัยอะไรก็โยนไปให้ไปซ่อมในอู่คนรู้จักตลอด เช่น เครื่องตัวนี้ๆมีเสียงดัง แทนที่จะบอกว่าสาเหตุน่าจะมาจากอะไร กลับบอกไปแค่ว่าลองไปซ่อมกับ....ตรงอู่....แทน
สรุปแล้ว....ตาลุงนี่เขาเก่งหรือไม่เก่งกันแน่ครับ(ลบได้นะครับแต่ออกมาจากใจผมเลยอ่ะนะ)
ปล.ล่าสุดที่เห็นกระทู้ก่อนหน้านี้บอกว่ามีเรื่องกะพี่โตมันคืออะไรครับ งงครับแล้วหาอ่านหรือหาฟังได้จากใหน แบบว่าอยากรู้ถึงความน่าสงสารของลุงแก่ๆคนนึงอ่ะนะ
ปล.x2 ประมาณกลางปีเดี๋ยวผมลงเหมืองจะเอารีวิวรถบด,รถตักดินแมคโคร,รถเกลี่ยหน้าดินและรถโม่หินมาฝากแล้วกัน ไม่รู้ว่าพี่จิมมี่จะว่าอะไรหรือป่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 12:05:45 โดย gundam126 »

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
คือสงสัยว่า  กระทู้นี้จะล่อเป้าอีกแล้ว???

ใครจะเก่งไม่เก่งผมว่ามันไม่เกี่ยวแล้วแหล่ะ  ณ ตอนนี้!

ผมไม่ได้คิดจะปกป้องใคร  เพียงแต่อยากถามถึงเจตนาของเจ้าของกระทู้นี้  ต้องการจะทำอะไรกันแน่!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 12:31:10 โดย Tonaka »
阿蘇山

ออฟไลน์ DT.Arabica Coffee

• Jr. Member
  • **
  • ?????????? Pim Manager's Ride
คลิกไปที่ชื่อผม แล้ว ต่ามอ่านความเห็นเก่าๆผมซะ

และ ขอให้ ลบกระทู้นี้ไปก็ได้ เหมือนมีอะไรแปลกๆ
Everyday '97 AL50 Soluna GLi 3Auto +LPG
and '05 VIGO D-Cab 3.0G.at.2WD

Routine Service/Claim/Annual Tax
'04 Camry 2.4Q
'97 Volvo V40 2.0

ออฟไลน์ tenkai

• Newbie
  • *
ผมว่าคำถามแบบนี้ไม่เหมาะนะครับ คุณสามารถตัดสินด้วยตัวคุณเองได้ครับ เดี่ยวมันจะเป็นปัญหาเหมือนกับการเมืองทุกวันนี้

ออฟไลน์ LimitedEdition

อย่าสงสัยเลยจะดีกว่าครับ
ใครชอบรีวิวแบบไหน วาทะศิลป์ของใคร ก็ว่ากันไป

กระทู้เชิงเปรียบเทียบแบบนี้ มันจะพาเรื่องราวมามากกว่า

ท่านอื่นๆ ก็ใจเย็นๆ กันหน่อยครับ
จขกท. อาจจะแค่สงสัยหรือระบายความในใจก็ได้
อยากให้พวกเราเปิดกว้างพอ ในเรื่องที่ควรเปิดกว้างครับ

ผมไม่ได้ต้องการอะไรหรอกครับ แต่ผมสงสัยว่าทำไมลุงเขาถึงได้ชอบว่าคนถามนักครับ คือผมชอบฟังรายการเกี่ยวกับรถยนต์นะครับ แต่ผมรู้ไม่กี่คลื่นเอง เช่นคลื่นfm99ของเฮียก่ำ เขาก็ตอบดีๆได้นะ คำถามเดียวกันเช่นเรื่องเครื่องcivicที่มีเสียงดังเนี่ย 2คนนี้ตอบคนละอย่างเลย ลุงเขาตอบว่า ลองไปซ่อมกับอู่.....แต่ของคลื่นfm99เนี่ย เขาตอบได้ตรงและแสดงถึงความพยายามที่จะช่วยเหลือคนฟัง คนถามมากกว่าอีก รวมถึงบางทีดันไล่ให้คนถามกลับไปอ่านคู่มือรถเนี่ย....ผมไม่ได้เข้าข้างใคร แต่คนถามหรือผู้ฟัง ผู้อ่าน ต้องการความรู้ที่จะได้จากบุคคลเหล่านี้ที่มีความรู้ความสามารถมากกว่าตนเองและเขาคิดว่าเขาสามารถเชื่อใจได้ถึงได้ถามออกไป แต่ทำไมลุงเขาถึงทำอย่างนี้เท่านั้นเอง.....เหมือนคำว่ารีวิวกับพรีวิวเนี่ยมันก็แตกต่างกันนะครับพรีวิวคือก่อนอาจไม่ละเอียดนัก แต่รีวิวคือหลังอย่างน้อยก็ละเอียดเช่นบทความของพี่จิมมี่นี่ล่ะที่เรียกว่ารีวิวของจริง ไม่ได้เข้าข้างใครเป้นการส่วนตัว แต่นี่คือเสียงหนึ่งของผู้ฟัง ผู้อ่าน(ไม่ใช่แค่ของผมแต่ก็ของเพื่อนผมด้วย) ที่อยากจะแสดงความคิดออกมาถึงการกระทำของผู้จัด ผู้เขียนเท่านั้นเอง ถ้าลุงเขาอ่านก็ควรจะปรับปรุงตัวนะครับ แต่อย่างว่าบทความที่ผมเขียนนี้พอผมเอาไปลงในเวป.....นั้น โดนลบทันที! ผมไม่ได้อยากก่อให้เกิดการแตกแยกหรือทะเลาะใดๆนะครับ ....ถ้าทำให้ไม่พอใจอะไรยังใงผมก็ขอโทษด้วยแล้วกันครับ
**ถ้ากระทู้นี้ทำให้มีคนไม่พอใจหรือไม่ชอบก็ลบได้นะครับ**

ออฟไลน์ ?????????????

• Newbie
  • *
พับผ่าสิเอ้า...ผมก็คิดเหมือน จขกท.ในทุกข้อเลยจริงๆ

ดีเหมือนกัน ผมจะได้รู้ว่าผมเองไม่ได้ผิดปกติแต่อย่างใด
 ;D
?????????????? : ????????????????????? ?????????????
                          ??????? ???????????...:-)

ออฟไลน์ YF-19

นี่ไง สองวัน วันละกระทู้ พอมีหนึ่งก็ต้องมีสอง
    คือจะชอบหรือไม่ชอบใครก็ไม่แปลก แต่เรื่องแบบนี้บางทีถามกัน หลังไมค์PM ดีกว่า
ในความเป็นจริง คุณเองก็ไม่ได้รู้จักใครเป็นพิเศษ ไม่ว่าจะคุณจิมมี่หรืออาหมู ก็ไม่ควรจะตัดสินคนอื่นจากคำพูดใครก็ไม่รู้ที่ตัวเองไม่รู้จัก
เพราะจริงๆแล้ว คนดีในสายตาคนนึง อาจจะแย่ในสายตาอีกคนก็ได้  หากคุณได้คำแนะนำแล้วไปอู่ที่ท่านแนะนำแล้วมันจบ คุณก็ต้องชื่นชม แต่หากบังเอิญคุณโดนด่าก็คงไม่ชอบ
เรื่องแบบนี้ นานาจิตตังนะครับ เดี๋ยวคนชอบคนนั้นคนนี้ก็แบ่งพรรคแบ่งพวก มันก็เหมือนสี สองสีที่ทุกท่านรู้จักนั่นแหละ โอกาสขัดแย้งมันมีมากครับ
   ส่วนเรื่องความรู้เนี่ย มันพูดยากว่าใครเก่งไม่เก่ง เรื่องเครื่องมือหรือการซ่อมเนี่ยมันไม่มีใครรู้ทุกอย่างหรอกครับ แต่หลักการวิเคราะห์หาสาเหตุเนี่ยมันต้องมี สิ่งใดถนัดก็พูดไป สิ่งใดไม่ถนัดก็ให้ผู้รู้ท่านอื่นไป ผมฟังดูถึงอารมณ์แกจะไม่อยู่กับร่องกับรอย แต่แกก็วิเคราะห์เป็น มีหลักการในการหาสาเหตุ ส่วนทำไมอารมณ์เสียง่าย ผมไม่แปลกใจ คุณลองตอบคำถามเดิมซ้ำๆ ซัก 20 ปี คุณก็จะรู้เองว่าผมหมายถึงอะไร  คนซ่อมต้องรับผิดชอบ  แกเป็นคนแนะนำแกก็ต้องรับผิดชอบกับคำพูดของแกเหมือนกัน เป็นเหตุผลที่ทำไมไม่ยอมฟันธงถ้าไม่แน่ใจ
   ผมเองก็ไม่ได้รู้จักอะไรกับอาหมู แต่ผมเห็นแกโดนอยู่แง่เดียวตลอดซึ่งมันก็ไม่น่าจะ แฟร์กับแกนัก อย่างน้อยแกก็ช่วยให้ปัญหาของหลายๆคนจบการตอบคำถามในเวปไซต์ก็ไม่ได้คิดค่าใช้จ่ายอะไรมันก็น่าจะเป็นเรื่องดี คนเราก็มีทั้งแง่ดีและแง่ไม่ดี เรื่องไม่ดีของแกผมก็พอทราบ แต่เรื่องดี มีใครทราบบ้าง? มีใครคิดจะมองบ้าง  ตั้งแง่กันทำไมครับ แกก็ไม่ได้ทำความเดือดร้อนให้
คุณๆสักหน่อย  ขนาดคุณจิมมี่ ที่เป็นคนโดนมาเองกับตัวยังไม่เคยมาพูดแบบนี้เลย 
           "จะวิจารณ์กันก็เอาพอหอมปากหอมคอกันในกลุ่มคนรู้จักกันเองดีกว่า  อย่าเอาเวปไซต์มาเป็นที่ระบายเลย"  ขอบคุณครับ

รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Gottinho

• Full Member
ต้องโดนกับตัวเองถึงรู้ครับ

ผมเคยกระทู้ถามไปดีๆ แกตอบกลับมากวน....เกินห้ามใจ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอความรุณา โปรดงดแสดงความคิดเห็น ถึงคนคนนี้ ในเว็บของผมเสียทีเถอะครับ
เพราะในเมื่อคุณก็รู้แล้วว่า เขาเป็นคนอย่างไร มันก็หมดความจำเป็นที่เราจะต้องพูด หรือเขียนอะไรต่อไป
เกี่ยวกับคนคนนี้ ลงในเว็บของเราอีกหนะครับ

อ้อ คุณ อ๊อฟ ครับ
มันไม่ใช่อย่างที่คุณอ๊อฟ เข้าใจหรอกครับ
และการที่คนส่วนใหญ่ ไม่ได้ยุ่งเกี่ยว ไม่ได้รู้เรื่องราวตื้นลึกหนาบาง
แบบเดียวกับคุณอ๊อฟ ถึงยังทำให้คนบางประเภท ยังคงอยู่รอดได้ในสังคมไทยหนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 15:21:51 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ต้องโดนกับตัวเองถึงรู้ครับ

ผมเคยกระทู้ถามไปดีๆ แกตอบกลับมากวน....เกินห้ามใจ

เคยด้วย....... :'( จำจนวันตาย

ลืมตอบคำถาม

1. เห็นด้วยเรื่องนึงกับคุณอ๊อฟว่า มันน่าเบื่อมาก กับการต้องมาตอบคำถามซ้ำๆซากๆ ตลอดเวลาที่ต้องจัดรายการวิทยุ
หรือ เขียนบทความ หรืออะไรต่างๆ ไม่ต้องผมหรอกครับ หลายๆคนก็เป็น

เพียงแต่ว่า เรา ในฐานะคนตอบ จะยัง คิดอยู่ได้บ้างไหมว่า "คนอ่าน ไม่ได้รู้ไปหมด ถึงมาถามเรา"
และ ถ้าเราตอบดีๆ ไปซะแต่แรก มันก็เหมือนกับฝ่ายประชาสัมพันธ์ ของห้างสรรพสินค้า โดนถามว่า "ร้านนั้น อยู่ชั้นไหน" นั่นแหละ
แม้ว่า ในบางขณะ คุณไม่อยากตอบอะไรกับใครเลยทั้งสิ้น แต่ในเมื่อ เรา ถูกประชาชน สวมหัวโขนนี้มาให้
ดังนั้น มันไม่มีข้ออ้าง ที่เราจะปฏิเสธการตอบคำถามนั้นๆ ถ้าเรารู้จริง

ยกเว้นเสียแต่ กำลังนั่งปลดทุกข์ท้องเสีย อยู่ในห้องน้ำ แล้วมีคนตะโกนขึ้นในห้องน้ำมาถามว่า คุณจิมมี่ครับ วีออส หรือซิตี้จะซื้ออะไรดี

อันนั้น คนถาม อาจจะเจอผมด่าได้แน่ๆ " รอให้กูขี้เสร็จก่อนไม่ได้หรือไงคร้าบบเพ่!! จะรีบไปไหน หา??"

หรือว่า ตี 3 โทรเข้ามา msn เข้ามา ถามไถ่ในเวลาที่ผมกำลังสัปหงก
ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง ผมก็ตอบนะ แต่ประเภทถามแล้ว เราว่าเราตอบไปครบแล้ว
ยังถามย้ำอีก 2-3 รอบ นี่ เดี๋ยวจะแถมตะปู เอาไปให้อีกกล่องนึง เอาไปให้ตอกให้ย้ำ กันให้พอ

แต่ในยามปกติแล้ว ต่ให้อยู่ใน มู้ดที่ไม่ดี ผมก็จะตอบให้ดีๆ ครับ
อาจมีกวนตนบ้างนิดนึง หรือ ถามกลับแบบชวนให้คุณใช้สมองนิดนึง แต่ผมจะยินดีตอบครับ

2. รถแบ็กโฮ รถแม็คโคร คาร์ฟูร์ โลตัส บิ๊กซี มาเหอะครับ ถ้าคุณทำได้ ละเอียด
และช่วยเปิดโลกให้ผม (เพราะผมไม่รู้อะไรเกี่ยวกับรถเหล่านั้นเลย) ทำมาเลยครับ ยินดีรับทั้งนั้น
แต่ขอละเอียดๆ ไม่มีไบแอส เอาจากการใช้งานจริงเน่อ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
ลืมตอบคำถาม

1. เห็นด้วยเรื่องนึงกับคุณอ๊อฟว่า มันน่าเบื่อมาก กับการต้องมาตอบคำถามซ้ำๆซากๆ ตลอดเวลาที่ต้องจัดรายการวิทยุ
หรือ เขียนบทความ หรืออะไรต่างๆ ไม่ต้องผมหรอกครับ หลายๆคนก็เป็น

เพียงแต่ว่า เรา ในฐานะคนตอบ จะยัง คิดอยู่ได้บ้างไหมว่า "คนอ่าน ไม่ได้รู้ไปหมด ถึงมาถามเรา"
และ ถ้าเราตอบดีๆ ไปซะแต่แรก มันก็เหมือนกับฝ่ายประชาสัมพันธ์ ของห้างสรรพสินค้า โดนถามว่า "ร้านนั้น อยู่ชั้นไหน" นั่นแหละ
แม้ว่า ในบางขณะ คุณไม่อยากตอบอะไรกับใครเลยทั้งสิ้น แต่ในเมื่อ เรา ถูกประชาชน สวมหัวโขนนี้มาให้
ดังนั้น มันไม่มีข้ออ้าง ที่เราจะปฏิเสธการตอบคำถามนั้นๆ ถ้าเรารู้จริง

ยกเว้นเสียแต่ กำลังนั่งปลดทุกข์ท้องเสีย อยู่ในห้องน้ำ แล้วมีคนตะโกนขึ้นในห้องน้ำมาถามว่า คุณจิมมี่ครับ วีออส หรือซิตี้จะซื้ออะไรดี

อันนั้น คนถาม อาจจะเจอผมด่าได้แน่ๆ " รอให้กูขี้เสร็จก่อนไม่ได้หรือไงคร้าบบเพ่!! จะรีบไปไหน หา??"

หรือว่า ตี 3 โทรเข้ามา msn เข้ามา ถามไถ่ในเวลาที่ผมกำลังสัปหงก
ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง ผมก็ตอบนะ แต่ประเภทถามแล้ว เราว่าเราตอบไปครบแล้ว
ยังถามย้ำอีก 2-3 รอบ นี่ เดี๋ยวจะแถมตะปู เอาไปให้อีกกล่องนึง เอาไปให้ตอกให้ย้ำ กันให้พอ

แต่ในยามปกติแล้ว ต่ให้อยู่ใน มู้ดที่ไม่ดี ผมก็จะตอบให้ดีๆ ครับ
อาจมีกวนตนบ้างนิดนึง หรือ ถามกลับแบบชวนให้คุณใช้สมองนิดนึง แต่ผมจะยินดีตอบครับ

2. รถแบ็กโฮ รถแม็คโคร คาร์ฟูร์ โลตัส บิ๊กซี มาเหอะครับ ถ้าคุณทำได้ ละเอียด
และช่วยเปิดโลกให้ผม (เพราะผมไม่รู้อะไรเกี่ยวกับรถเหล่านั้นเลย) ทำมาเลยครับ ยินดีรับทั้งนั้น
แต่ขอละเอียดๆ ไม่มีไบแอส เอาจากการใช้งานจริงเน่อ

ในกระทู้เครียดๆ ก็ต้องมองหามุมคลายเครียดซักหน่อย

1. ถ้าจะจัดรายการ ก็ต้องยอมรับสภาพ กับการตอบคำถามซ้ำๆ ซากๆ ครับ
ไม่งั้น ก็ไม่ต้องมาจัดครับ 

เพราะคนจัดอยู่ในฐานะผู้ให้ความรู้ แลกกับสตางค์/รายได้จากงาน/รายการวิทยุนั้น

2. ผมเคยอ่านรีวิวรถของคุณอาท่านนี้ ในประชาชาติธุรกิจ  เมื่อหลายๆๆๆ ปีก่อน
พยายามตามอ่านอยู่สัก 5-6 คัน  ก็สรุปได้ว่า มีแต่น้ำครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆ ไม่ทราบ

ออฟไลน์ rincivil

• Jr. Member
  • **
ใจเย็นๆกันนะครับทุกท่าน ใครดีใครเก่งผลงานที่ออกมามันเป็นตัวชี้วัดเองละครับ
ปล. ผมก็แอบสงสัยเหมือนเจ้าของกระทู้ นะ อิอิ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ลืมตอบคำถาม

มันกระชากฟิล ตรง "กูขี้" นี่แหละ 5 5 5

ในฐานะที่ผมเคยเป็นอาจารย์สอนคอมพิวเตอร์กราฟฟิกที่ Net design มาก่อน สอนมาสองปีกว่าจะสามปี กับคอร์สซ้ำๆ ทุกๆ เดือน ถามว่าผมเบื่อมั๊ย?
มันก็เบื่อในลักษณะของเนื้อหาวิชานะครับ เพราะทุกคอร์สก็ต้องสอนตามแพทเทิร์นน่ะแหละ แต่ถามว่าแล้วแก้ไงอ่ะ ? ก็เด็กแต่ละคอร์สเขาก็แตกต่างกัน
มันก็เหมือนกันคนที่ฟัง หรือคนที่เข้ามาอ่านน่ะแหละ เขาก็แตกต่างกันดังนั้นมันก็เกิดคำถามซ้ำๆ ซากๆ จำเจ กันอยู่ แต่ด้วยความที่เราเป็นอาจารย์
เป็นผู้ให้ ก็มีหน้าที่ให้ครับ จะมาบอก เฮ๊ยกูไม่สอนแล้ว แม่งซ้ำ ทำได้หรือครับ ? ในเมื่อเรามีหัวโขนเป็นอาจารย์อยู่ แม้เด็กบางคนอาจจะเรียนช้ามากๆ
เรามีหน้าที่เขี้ยวเข็ญครับ ไม่ใช่ แยกเขี้ยวใส่นะ แต่ความสนุกมันก็อยู่เยอะแยะครับ อยู่ที่มุมมอง
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

คุณ P_Wut

ขอข้อ 1 ข้อเดียว

โปรดอย่ามองในลักษณะนั้นเลย....

ใจเขาใจเราเถอะครับ

เพราะของบางอย่าง คนตอบ ก็เคยเขียน ไป หลายรอบ
ซึ่งสามารถหาอ่านได้ทั่วไป ลองหาได้อยู่ หาไม่ได้ จะมี่ช่องทางแนะนำให้ลองหาอ่านดู

เพราะมันมีแบบนี้จริงๆนะเออ เล่าให้อ่านกันเล่นๆก็ได้ อย่าหาว่านินทาคนฟัง คนอ่านเลย แหะๆๆ

มีนะ ประเภทว่า โทรมาปุ๊บ เสียงแหว ขึ้นมาก่อนเลย "อ่าคุณ,,,,,ครับ ผมใช้รถ รุ่นนี้ๆๆ มันมีปัญหาอย่างนี้ๆๆๆ"

2 สัปดาห์ต่อมา หมอนั่นก็โทรมา ปัญหาเดิม แต่เพิ่มเติมว่า ไปให้ช่างดูแล้ว ช่างบอกว่าๆๆ อย่างงี้ๆๆๆ มันจริงไหมครับ?

3 วันผ่านไป พี่เค้าโทรกลับมาอีกละ มาแบบเดิม เป๊ะ แต่เปลี่ยนไปหาช่างอีกคน ไอ้ช่างอีกคนที่ว่า ก็มาบอกว่า เป็นอีกอาการนึงๆๆ ถูกไหม?

แบบนี้ คนตอบ ก็มีความรู้สึกเป็นนะครับ ว่าไอ้ที่เราแนะนำไปอ่ะ มันถูกแล้ว แต่ พวกเล่นไปถามคนนั้นคนนี้ต่อ
แล้วมาให้เราวิเคราะห์อีกที

ถ้าเป็นคุณ P_Wut คุณจะตอบยังไงดีละครับ???

บางทีเจอแบบนี้ เข้าใจเลยว่า ทำไมคนเราตบะแตกกันได้ ต่อให้อดทนกันขนาดไหนก็เถอะ อันนี้จริงเลยละ

ออฟไลน์ YF-19

อันที่จริงใจความ REP ของผมเนี่ย คือ คุณไปหาที่คุยกันเองเถอะที่ไม่ใช่เวปไซต์เนี่ย จะเอาเรื่องราวแบบนี้มาป่าวประกาศกันทำไมก่อเกิดแต่ความขัดแย้งที่ไม่ทำให้อะไรดีขึ้น
แต่กลับโดนข้อความนี้

ขอความรุณา โปรดงดแสดงความคิดเห็น ถึงคนคนนี้ ในเว็บของผมเสียทีเถอะครับ
เพราะในเมื่อคุณก็รู้แล้วว่า เขาเป็นคนอย่างไร มันก็หมดความจำเป็นที่เราจะต้องพูด หรือเขียนอะไรต่อไป
เกี่ยวกับคนคนนี้ ลงในเว็บของเราอีกหนะครับ

อ้อ คุณ อ๊อฟ ครับ
มันไม่ใช่อย่างที่คุณอ๊อฟ เข้าใจหรอกครับ
และการที่คนส่วนใหญ่ ไม่ได้ยุ่งเกี่ยว ไม่ได้รู้เรื่องราวตื้นลึกหนาบาง
แบบเดียวกับคุณอ๊อฟ ถึงยังทำให้คนบางประเภท ยังคงอยู่รอดได้ในสังคมไทยหนะครับ

มาเหมาเอาว่า การเลี่ยงความขัดแย้ง มองหาข้อดีกันบ้าง เป็นการทำให้คนบางประเภทอยู่รอดในสังคมไทย อืมผิดคาดไปพอควรเจอตัวเหลืองขึ้นชื่อหรานี่ ถ้าพูดกันต่อหน้า คงบอกว่า "โดนกันหน้าชาเลยทีเดียว"

ผมเข้าใจนะ การพูดของผมมันเหมือนเข้าข้างเค้า ทั้งๆที่ไม่รู้อะไรเลย จะทำให้คุณจิมมี่โกรธนั้นมันไม่แปลก

แต่ผมอยากบอกว่า

คนบางประเภทที่ไม่ดีเนี่ย สังคมไหนก็มีครับ และถึงผมจะรู้ตื้นลึกหนาบาง หรือ มีคนรู้เรื่องมากกว่านี้ คนพวกนี้ก็จะยังคงมีอยู่ดี จะอยู่ในรูปแบบไหนเท่านั้นเอง มันเป็นธรรมชาติของคน ทำให้มันไม่มีเลยมันเป็นไปไม่ได้หรอก

นักการเมืองดีทุกคนไม๊ครับ?  และเรารู้ว่าเค้าทำอะไรไม่ดีบ้างไหมครับ  และพอคนรู้มากเข้า จะต้องทำยังไงครับ เป็นเสื้อสีเหลืองสีแดงไม๊  แล้วเป็นแล้วมันจบไหมครับ เห็นๆกันอยู่

แล้วควรทำยังไงต่อไปดีครับ ยอมรับและหาข้อดีบ้าง อย่างน้อยก็อยู่อย่างสบายใจขึ้นอีกนิด หรือ ทนเจ็บแค้นกับกลุ่มคนที่คิดเหมือนกัน แล้วก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนเดิมครับ

ทำใจร่มๆ ค่อยๆอ่านครับ น่าจะเข้าใจสิ่งที่ผมอยากบอกนะ

รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

โอ้ เดี๋ยว อันที่จริง ต้องขอโทษคุณอ๊อฟแล้วละ

ผมไม่ควรจะใช้ตัวเหลืองใหญ่นั่นเลย ต้องขอโทษอย่างมากที่ทำให้รู้สึกแบบนั้น

เพาะตัวเหลืองหนะ ผมอยากใช้กับ 3 บรรทัดบนมากกว่า ครับ

เพราะตอนพิมพ์ ผมไม่ได้โกรธ หรือรู้สึกไม่ดีะไรกับคุณอ๊อฟ แต่อย่างใดเลยทั้งสิ้นครับ

ขอโษจริงๆ อันนี้ไม่ได้เจตนาจริงๆครับ

m_ _m

ออฟไลน์ Ruksadindan

Chakrit : Bad person?
Nicholas : Bad for some.
(Bangkok Dangerous)

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
Chakrit : Bad person?
Nicholas : Bad for some.
(Bangkok Dangerous)

ผมชอบนะ ฉากที่พูดประโยคนี้
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ chokde99

• Newbie
  • *
คนเราเก่งเหมือนกันหมดทุกคนละครับ ทุกท่านก็เก่ง ผมก็เก่ง ตามแต่ประสบการณ์ของตัวเอง แต่ขึ้นอยู่กับตัวคนแต่ละคนว่า จะสามารถรับมือกับปัญหาทางอารมณ์ของตนเองได้มากกว่ากันเท่านั้นแหละ  เพราะคนทุกคนคิดว่าตัวเองเก่งกว่าใคร   

บางทีผมยังแอบด่าน้องผมอยู่ในใจ ทำไมมัน โง่อย่างนี้วะ  ลืมไปว่า มันไม่ได้อายุเท่าเรา 555 

ขอขอบคุณที่ช่วยตอบกันนะครับ....วันนั้นน่ะ ผมโดนด่า ผมถามออกอากาศทางวิทยุเรื่องเครื่องที่กลัวมีเสียง(ของผมยังไม่มีแต่ถามเผื่อไว้),กระจกที่เวลากดขึ้นแล้วไม่ค่อยขึ้น,เรื่องวิธีแก้แอร์เหม็น แล้วผมรอฟังผ่านวิทยุเอา ปรากฎว่าโดนด่ากลับซะยาว เช่น ไล่ให้ไปอ่านคู่มือและเมื่ออาทิตย์ก่อนเคยมีคนถามมาก่อนหน้าคุณแล้วทำไมคุณไม่ฟังก่อนหน้านี้[/color]และที่ผมงงคือบอกว่าถ้ากลัวจะเป็นเอาเข้าอู่.....เลย เขารู้ดีซ่อมได้ **แล้วที่ผมถามไปยังไม่ได้คำตอบมาเลยซักนิดเดียวน่ะ ผมเลยไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ตอบผมแถมยังใช้อารมณ์ในการตอบคำถามอีก ผมอยู่ในรถฟังกับพ่อ แม่ เพื่อนผม ทั้ง4คนอึ้งและต่างก็งงครับ.....
**ผมคิดว่าในฐานะที่คุณเป็นผู้ให้ความรู้ควรจะให้ความรู้กับคนที่ไม่รู้เท่านั้นเอง**

ออฟไลน์ Northbridge

กระทู้เหล้าป้อ -*-