ผู้เขียน หัวข้อ: พิ่ jimmy ค้าบ...ผมรออยู่น้า...  (อ่าน 3056 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazk_kung

• Newbie
  • *
พิ่ jimmy ค้าบ...ผมรออยู่น้า...
« เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 14:50:44 »
เรื่องของเรื่องคือ ตัวผมจะซื้อรถภายในเร็ว ๆ นี้ ก็เลยอยากจะรบกวนเวลาของ p'jim ว่า....ยังจำได้ไหมค้าบ....

" ไม่เคยทำรีวิวตัวไมเนอร์เชนจ์เลยครับ คิดว่า ถ้ามีเวลา อยากจะทำเหมือนกัน เพราะรถของทางฮอนด้า
 ยังไงก็ว่างเกือบตลอดอยู่แล้ว มีผมนี่แหละ จะว่างได้เมือ่ไหร่ยังไม่รู้เลยจริงๆ  ".........

สรุปว่า .. ยังรออยู่นะค้าบบบบบบ......

ป.ล. เพิ่ง post เป็นครั้งแรก หากทำให้ p'jim เคืองใจก็อย่าว่ากันนะค้าบ  ... แต่อย่าลืมว่ายังรออ่านอยู่ค้าบ....

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: พิ่ jimmy ค้าบ...ผมรออยู่น้า...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 15:07:37 »
ถ้าให้พูดกันตรงๆ

อย่ารอเลยครับ อีกนานแน่ๆ มีเกินเดือนขึ้นไปแน่ๆ

ซีวิค นั้น ถ้ารีบซื้อ หาเสริชรีวิวเก่าที่เคยทำไว้ ในเว็บอื่นได้เลยครับ
เพราะรถกับเครื่องมันเหมือนๆกัน ยกเว้นแต่เพียงการประกอบ

เพราะถ้าจะให้ทำรีวิวใหม่ในตอนนี้ กับรถรุ่นไมเนอร์เชนจ์ นั้น สาหัสครับ

Freed มีมาจ่อคิว ปลายวีคนี้
ML280CDI ขับเสร็จหมดแล้ว แต่ยังไม่เอาขึ้น รอหลัง Freed
Altis 2.0 ก็ดองจนได้ที่แล้ว
ซีรีส์ 7 ยังต้องรอรถมาขับกันเต็มๆ อีกรอบ

นั่นคือที่ยังเหลือค้างสต็อก

ยังไม่นับ พวกที่รอคิวอยู่อย่าง Aveo 1.6

ดังนั้น ถ้ารอไม่ไหว ไปลองขับดูเองก่อนได้เลยครับ
และ อยากให้เชื่อวิจารณญาณ และการตัดสินใจของตัวเองมากกว่า เชื่อในรีวิวพี่ครับ

ออฟไลน์ mazk_kung

• Newbie
  • *
Re: พิ่ jimmy ค้าบ...ผมรออยู่น้า...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 15:28:46 »
ขอบคุณค้าบ...ถ้างั้นขออีกข้อน้า...p'jim บอกว่าเครื่องเดิม หมายความว่า อัตราเสี่ยงที่จะเกิดเสียงภายในเครื่องก็จะยังมีอยู่หรือค้าบ....ขอบคุณล่วงหน้าค้าบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 15:40:45 »
คืออย่างนี้

เครื่อง สเป็กเดิม แต่ถ้าวัสดุ แหล่งที่มาต่างกัน ความผิดปกติ ก็อาจเกิดขึ้นได้ ทุกเมื่อ และโดยที่เราไม่รู้

เพียงแต่ สมรรถนะ การกินน้ำมัน ผลที่ได้
ก็จะป้วนเปี้ยน ไม่น่าจะเกินไปไกลกว่าที่ผมทำรีวิวเอาไว้
หรือ ที่ผู้ใช้จริง เขาเจอกันมาก่อนหน้านี้หนะครับ

ออฟไลน์ Oxygen

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 12:57:38 »
"Altis 2.0 Review" ใกล้จะมาแล้วใช่มั้ยครับ  ^_^