ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เพื่อนๆแนะนำ กล้องติดรถยนต์ให้หน่อยครับ  (อ่าน 6297 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
อยากให้เพื่อนๆแนะนำ กล้องติดรถยนต์หน้ารถให้หน่อยครับ
ขอเป็นที่รองรับ FULL HD และเป็นแบรนด์เนมนะครับ ไม่เอาพวกของจีน
ราคาไม่ต้องแพงมาก หรือมีมาให้เลือกก็ดีครับ แนะนำเว็บไซต์ หรือ สถานที่ซื้อด้วยก็ดี

*ถ้าเป็นของ GoPro มีกล้องติดรถยนต์หน้ารถปะครับ*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2014, 19:09:19 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
Garmin GDR 33/35 - -//

ถ้าพึ่งเริ่มต้นใช้งาน ลองของจีน G1W แท้ ราคาประมาณ 2000 บาท ดูก่อนก็ได้ครับ แล้วจะลดความอคติกล้องจีนลงไปเยอะเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2014, 19:57:01 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Gunn

• Full Member
Papago ครับ ของไต้หวัน มีตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการในประเทศครับ เห็นมีเพื่อนสมาชิก review การใช้งานอยู่ครับ

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

กำลังหาข้อมูลอยู่พอดีเลยครับ รอเพื่อน ๆ มาแนะนำ  :D

np72

• บุคคลทั่วไป
dod ls400w/430w

ออฟไลน์ john

Papago ผมใช้อยู่ก็โอเคนะครับ ทนร้อน ไม่แฮงค์์ ไม่เสีย แต่ราคาก็แอบแรงกว่าหลายยี่ห้อเยอะอยู่

ออฟไลน์ eakapan

• Jr. Member
  • **
ลองไปดูที่บูธ Cyberdict ตามห้างครับ ผมใช้อยู่
Subaru 1.8 GR / Subaru Legacy BC
Honda Jazz GE / Nissan Frontier ZD30
Honda CRV Gen4 / BMW 3GT
Suzuki Swift GLX-Navi / Mini Cooper S F56 Paddy
BMW E36 / Mini Cooper S F55
VW Golf MK3 Cabriolet / BYD Dolphin Extended Range

ออฟไลน์ lukin

• Newbie
  • *
ผมใช้ papago p2pro อยู่ครับ ซื้อที่บูทTalking Dict ที่  B2S
ข้างๆกันเป็นบูท Cyber Dict เขาขาย Besta ครับ
ลองสอบถามดูทั้ง 2 ยี่ห้อ รับประกันกล้อง 1 ปี หากมีปัญหาสามารถส่งเคลมผ่านบูทเขาได้เลยครับ

ก่อนหน้านี้ผมใช้กล้อง blackvue dr-380 อยู่ ปรากฏว่าพอใช้ parking mode นานๆ กล้องมันร้อนมากครับ
ทำให้ภาพเบลอไปเลย ลองไปหาอ่านฟอรั่มของเมืองนอกก็เป็นกันเยอะครับ พอจะเคลมทางร้านที่ซื้อบอกว่า
"พี่ต้องส่งไปเกาหลีเองครับ แล้วเราจะประสานงานให้" หุหุ
สรุปเลยจัด papago ตัวใหม่มา เพราะน่าส่งเคลมง่ายกว่าครับ

ออฟไลน์ каваи

ออฟไลน์ Volta

Garmin GDR 33/35 - -//

ถ้าพึ่งเริ่มต้นใช้งาน ลองของจีน G1W แท้ ราคาประมาณ 2000 บาท ดูก่อนก็ได้ครับ แล้วจะลดความอคติกล้องจีนลงไปเยอะเลย

ตอนแรกก็จะลองตัว g1w  แต่ของหมด  เลยลองซื้อตัว groovy gr 245 มา เห็นราคาสองพันต้นๆเหมือนกัน แต่เปลี่นนจากแบตรี่เก็บไฟเป็นคาปาซิเตอร์แทน

โดยรวมประทับใจดีครับ  ภาพกลางวัน กลางคืนชัดดี

เห็นคุณ ikrit บอกว่า "g1w ของแท้ " ผมเองก็อดขำไม่ได้ เพราะของปลอมมันเยอะมาก บอดี้ภายนอกเหมือนกัน ต่างกันที่ไส้ใน
ผมเองก็เพิ่งโดนไป ซื้อ c600 มาราคาพันนิดๆ ภาพกลางวันพอใช้ กลางคืนแย่มาก แถมแค่ 6 เดือนก็พังแล้ว พอมาศึกษาดูถึงได้รู้ว่ามันมีของแท้ ของเทียมด้วย  ;D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ berm

ใช้ papago gosafe 310 อยู่ โอเคชัดดีเลยครับ เคยการ์ดเสียทีนึงตอนใช้ไปสัก 6 เดือน

ตอนแรกนึกว่าเสียมันบูทไม่ติด ลองเปลี่ยนการ์ดหาย ชอบตรงมันใช้ติดด้วยกาวสองหน้า

ไม่ใช่สุญญากาศ จอดตากแดดแล้วไม่หลุด แถมตัวแปลงไฟจาก 12v เป็น 5V มันอยู่ปลายสาย

สามารถตัดหัวเสียบที่จุดบุหรี่ทิ้งและต่อกับสายไฟรถได้เลย ที่จุดบุหรี่ยังเอาไว้เสียบชาร์จมือถือหรือ gps ได้

ออฟไลน์ reyeshenry

gt650w

ราคา สองพัน กว่าๆครับ

รับประกันหนึ่งปี

ส่วนรีวิว กล้อง กลางวัน กลางคืน ดูได้   ใน yoytube เลยครับ