ผู้เขียน หัวข้อ: 18 19 20นี้ผมเห็นโฆษณาให้ไปเหยียบEcoboost 1.0 ฟรี ทุกโชวรูม มีใครไปลองมั่งแล้ว  (อ่าน 6367 ครั้ง)

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
18 19 20นี้ผมเห็นโฆษณาให้ไปเหยียบEcoboost 1.0 ฟรี ทุกโชวรูม มีใครไปลองมั่งแล้วครับ

ผมอยากไปลองเหยียบเต็มจะได้ป่าว เคยขับแค่เบาๆ เลยไม่รู้ว่าตอน Overboost 200นิวตันเมตร มันจะขนาดไหน

พอไปหาข้อมูลแล้วมันคือวันเปิดตัว Fiesta MC นี่เอง ไปบ่ายจะทันป่ะเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2014, 10:45:13 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ให้เหยียบตรงไหนบ้างฮะ หลังคาได้ป่าว... ;D

Re: 18 19 20นี้ผมเห็นโฆษณาให้ไปเหยียบEcoboost 1.0 ฟรี ทุกโŧ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 10:53:35 »
ให้เหยียบตรงไหนบ้างฮะ หลังคาได้ป่าว... ;D
555
เกรงว่าเหยียบแบบนั้นจะโดนบังคับซื้ออะซิครับ ผมไม่มีตังอะขอเหยียบคันเร่งฟรีไปก่อน555

มานึกมโนเองดูดีๆ ถ้าเป็นวันเปิดตัวคนคงจะเยอะ คงจะไม่ได้เหยียบถนัดๆแน่(มโนเอาเอง) เดี๋ยวว่าจะแวะไปดูที่ศูนย์ใกล้บ้าน จะได้เลิกมโนซะที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2014, 10:58:38 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เหยียบมาแล้วครับ (ไปมาอาทิตย์ก่อนแล้ว)
เซลล์ใจปล้ำให้วิ่งยาวเป็นสิบโล
ออกตัวดึงมากๆ หลังติดเบาะ จังหวะคิ๊กดาวก็กระชากแรงซะ
ชอบนะแต่ไม่ซื้อ  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

Re: 18 19 20นี้ผมเห็นโฆษณาให้ไปเหยียบEcoboost 1.0 ฟรี ทุกโŧ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 11:59:55 »
เหยียบมาแล้วครับ (ไปมาอาทิตย์ก่อนแล้ว)
เซลล์ใจปล้ำให้วิ่งยาวเป็นสิบโล
ออกตัวดึงมากๆ หลังติดเบาะ จังหวะคิ๊กดาวก็กระชากแรงซะ
ชอบนะแต่ไม่ซื้อ  ;D
555 ผมก็ไม่คิดจะซื้อ ชอบเหมือนกันครับ ถามได้ไหมครับว่าไปกดศูนย์ไหนมาเป็น10โลแบบนั้น อยากมั่งง่า

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าไม่ไปช่วงนี้ เสียตังค์ ใช่มั้ย ฟอร์ด อิอิ

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
ตอนไปกินก๋วยเตี๋ยวเมื่อเที่ยง ก็เห็นขับเทสผ่านผมไปด้วยความเร็วสูงเหมือนกันนะครับ ชักอยากจะลอง อิอิ

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
ถ้าไม่ไปช่วงนี้ เสียตังค์ ใช่มั้ย ฟอร์ด อิอิ

คิดเหมือนกันว่า ปกติเขา เก็บตังทดลองขับกันด้วยเหรอครับ อิอิ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!

คิดเหมือนกันว่า ปกติเขา เก็บตังทดลองขับกันด้วยเหรอครับ อิอิ  ;D ;D ;D
การตลาดฟอร์ดไปไกลแล้วครับ ;D

ผมสื่อความหมายผิด หมายถึงว่า ในโฆษณาเขาเชื้อเชิญไปขับน่ะครับ

ผมเป็นคนไม่ค่อยกล้าขอเทสอะครับ(ขี้เกรงใจ เพราะผมไม่ได้กะจะซื้ออยู่แล้ว555)

แค่อยากรู้ว่า 0-100 9.15วิ เครื่องยนต์ชื่อเท่ห์ๆ  มันจะแรงแค่ไหน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 16:54:27 »
555 ผมก็ไม่คิดจะซื้อ ชอบเหมือนกันครับ ถามได้ไหมครับว่าไปกดศูนย์ไหนมาเป็น10โลแบบนั้น อยากมั่งง่า

ศูนย์ใน จ. เชียงใหม่ ครับ
ไปคุยกะเซลล์แบบออกตัวก่อนว่าเรายังไม่มีแพลนเปลี่ยนรถตอนนี้นะ แต่อยากรู้ว่าเจ้า Ecoboost มันดียังไง
เซลล์เลยจัดเส้นทางพิเศษให้ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ JeansZ

มันก็คือ Fiesta Turbo ครับ เหมือน Pulsa Turbo นั่นแหละ แต่​เป็น B-Segment
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
ใครได้ไปลองฝากมาบอกกันด้วยนะครับ  ;D ;D
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ muying

ช่วงหลัง cx เปิดตัวไม่นาน ก็ไปเดินดู ที่ศูนย์เชียงใหม่(หลัง รพ. เทพปัญญา) มีสีฟ้า อยู่บนศูนย์ ไม่มีให้ลอง  แต่ใจจริงก็อยากไปดู โฟกัส 

แจ้งเซลล์ว่าของตัวห้าประตู  ปรากฏว่าเซลล์จัดตัวสี่ประตูให้ลองเฉยเลย  แต่ให้วิ่งได้ไกลมากเหมือนกัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

การตลาดฟอร์ดไปไกลแล้วครับ ;D
นั่นดิ ปกติ การทดลองขับก็ไม่ต้องเสียเงินนะครับ โปรดโน้ตไว้ว่าไอ้วันที่เป็นอีเวนท์แบบนี้ตัวดีเลยแหละ เขาคาดหวังว่าจะคิวยาว ดังนั้นจะให้ทดลองกันสั้นๆครับ

ศูนย์ใน จ. เชียงใหม่ ครับ
ไปคุยกะเซลล์แบบออกตัวก่อนว่าเรายังไม่มีแพลนเปลี่ยนรถตอนนี้นะ แต่อยากรู้ว่าเจ้า Ecoboost มันดียังไง
เซลล์เลยจัดเส้นทางพิเศษให้ครับ
ถ้าผมเป็นเซลล์นะ ก็จะจัดให้เต็มเหมือนกัน

ออฟไลน์ Fly to dream

วันนี้เอารถไปเช็ค มีคนมาจอง 1.0 ด้วย  นั่งแอบฟังเค้าคุยกับไฟแนนท์  ;D ;D ;D

และก็ 1.5 ผมว่ามันขายได้นะหน้า MC มีคนมาจอง 2-3 คัน นอกนั้น Ecosport กับ Ranger

พอดีนั่งในห้องรับรองอยู่ในจุดที่เจือกได้ทุกโต๊ะ -*-
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ CNX

โอ้ววว 0 เจียงใหม่ กาจ้าววว
เดือนสิงหา ต้องแวะไปลองบ้างล่ะคร๊าปปป  ;D
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน