ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามปัญหา mini countryman ครับ  (อ่าน 3322 ครั้ง)

ออฟไลน์ saintokung

• Jr. Member
  • **
ขอสอบถามปัญหา mini countryman ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 18:45:05 »
รบกวนสอบถามพี่ๆครับ พอดี เมื่อคืนขณะขับรถอยู่ มีคนขี่มอเตอร์ไซค์ทำหมวกกันน๊อคตกกลางถนนครับ ผมขับตามระยะกระชั้นชิดพอควร เลยหลบไม่ทัน หมวกกันน๊อคเข้าไปใต้ท้องรถ ลากไประยะพอสมควรครับ แต่หลังจากนั้นก็ขับได้ปกติ กลับถึงบ้านส่องดูใต้ท้องรถไม่พบความผิดปกติ แต่แอบกังวลว่าจะเกิดปัญหาอะไรตามมารึเปล่า เลยอยากถามว่า จำเป็นต้องนำรถเข้าศูนย์ตรวจเช็คช่วงล่างมั๊ยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: ขอสอบถามปัญหา mini countryman ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 18:50:25 »
ลองขอเข้าตามปั้มไปจุดถ่ายน้ำมันเครื่อง
แล้วเดินลงไปดูใต้ท้องดูครับ เอาไฟฉายไปด้วยนะครับ
ระหว่างขับก็ลองสังเกตุ ลองฟังเสียงดูครับ
ถ้าปกติก็ไม่น่ามีอะไรครับ ไม่ถึงต้องเข้าศูนย์หรอกครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0