ผู้เขียน หัวข้อ: !!!ปฏิบัติการ"เผา" ทีมงาน headlightmag กับ meeting 1 คน!!!  (อ่าน 9359 ครั้ง)

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
     ปกติแล้วการ "เผา" สำหรับคนไทยที่นับถือศาสนาพุทธ จะทำกันเมื่อถูกนำใส่โลง เมื่อถึงเวลาที่หมดบุญ(หรือกรรม)
แต่วันนี้ผมขอทำการ "เผา" แบบตัวเป็นๆ กับทีมงาน headlightmag ที่นัด meeting บอด โดยมีผมเป็นเหยื่อไปเพียง 1 คน!!!
    เวลาโดยประมาณ 17.30 น. ของวันที่ 20/3/2552 ผมก็ได้ออกจากที่พัก เพื่อไปยังจุดนัดหมาย ร้านกาแฟ MACCHIATO ...เมื่อลงจาก BTS อารีย์ ก็เดินไปตามแผนที่  และแล้วผมก็พบ ร้านกาแฟ MACCHIATO ซึ่งอยู่ชิดติดขอบรั้วด้านในสุดของ คอนโดยศวดี...เอาละวะ ตายเป็นตาย

17.50 น.เมื่อถึงหน้าร้านจะพบว่าตัวร้านเป็นห้องแอร์ และ มีโต๊ะตั้งอยู่นอกร้านหลายตัว......
คำถามของผมในขณะนั้น.......คุณ J!MMY อยู่ไหน?ด้วยความที่ไม่เคยไปแถวนั้น ก็เลยยืนมองนอกร้าน แล้วมองหน้าตามโต๊ะ......
                                 .......ใครคือ J!MMY ? แล้วก็ได้รับสายตาตอบกลับจากคนนั่งแถวนั้นประมาณว่า......"กรูป่าว" ไม่ก็ "มองหาพ่...ง ไงวะ" ว่าแล้วก็เดินเข้าไปนั่งในร้านส่วนห้องแอร์ พลางคิดว่า สงสัยคงยังไม่มา นั่งสั่งโกโก้ดื่มไปพลางก็ได้

18.00 น.  ทำไมยังไม่มีใครมา เอาน่ารอต่ออีกนิด...
   18.30 น. นี่เรามาถูกร้านป่าววะ แล้วมองไปที่ป้ายกระจกหน้าร้านมีป้ายติด "MACCHIATO" ก็ไม่ผิดนา รอไปๆ
   18.45 น. เอ..หรือเค้ากลับกันหมดแล้วเพราะไม่เห็นเรา ไม่ๆ คงรถติด(ใจดีสู้เสือ)
   19.00 น. มีชายร่างท้วมผิวขาวที่ดูคุ้นหน้าคุ้นตาเปิดประตูเข้ามา      คุณJ!MMY !!!...ใช่ไหมครับ  (เสียงตอบกลับมา ใช่ครับ) คุณJ!MMY มองซ้ายมองขวา ยังไม่มีใครมาหรือครับ..ใช่ครับ ผมตอบอย่างมั่นใจ เพราะถ้าจำไม่ผิดในกระทู้นี้  http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=377.0 นัดกัน 17.00 น. ไม่ใช่เร้อออออ
  หลังจากนั้นทีมงานน้องๆ พี่ๆ ที่มงานก็ทยอยกันมา รวมแล้ว 12 คน โดยมีผมไปเพียง 1 คนเท่านั้น!!! วันนี้มันจะจบลงยังไงนะ..เดี๋ยวต่อครับ ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2009, 11:00:58 โดย YF-19 »
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
Re: !!!ปฏิบัติการ"เผา" ทีมงาน headlightmag กับ meeting 1 คน!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 11:12:05 »
ลุ้นด้วยใจระทึก ว่าจะโดนอะไรยังไงกันบ้าง  ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
Re: !!!ปฏิบัติการ"เผา" ทีมงาน headlightmag กับ meeting 1 คน!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 11:57:33 »
รู้สึกถึงกลิ่นไหม้ๆที่กำลังจะติดที่ก้นผมด้วยครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 11:59:49 »
ทำไมเข้ามาแล้วร้อนๆเนี่ย 55+
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 12:22:31 »
อ่าาาา.....เอาไว้คราวหน้าผมจะพยายามไม่พลาดครับ

- -
阿蘇山

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 12:29:57 »
ต่อครับ
  ทันที ที่เห็นคุณJ!MMY  ผมคิดว่าเฮ้ย!! เหมือนในรูปเลยว่ะ (แหงล่ะ มีไฝที่ปากด้วย) ว่ากันว่าคนมีไฝที่ปากจะปากร้าย  พอนึกถึงรีวิวที่ผ่านๆตามา อืม จริงของเค้าว่ะ ต้องแบบนี้แหละถึงจะของจริง  มีน้องๆ the coup ก็ทะยอยกันตามเข้ามาทักทาย  และแล้ว ก็มีชายร่างสูงใหญ่ อ้วนท้วมเกินมาตรฐานชายไทยไปมากโข
  นั่นมัน.....หนูยักษ์!!!   เฮ้ยไม่ใช่ นั่นมัน stavic  :P :P :P
คุณแพน  Commander Cheng ตัวเป็นๆ นั่นเอง เมื่อเห็นปุ๊บผมนึกถึงเรื่องนึง คุณแพนมักจะเอาตัวคุณแพนเป็นตัวเปรียบเทียบว่ารถจะกว้างใหญ่สบายหรือไม่  ผมว่านั่นแหละ!! ใช่เลย ผมยืนยันว่าทุกสิ่งที่คุณแพนพูดมาเป็นความจริง ถ้าคุณแพนบอกว่าสบาย  มันต้องสบาย!!!
  ซึ่งก็ได้ทักทายกันไป และเมื่อพูดคุยกันได้สักระยะ ผมเริ่มสังเกตเห็นว่า 90% ของเรื่องที่คุยกัน เป็นเรื่องรถ! โอ้โห มันสุดมากเลยเจ้านาย ในที่สุดก็มีกลุ่มคนซึ่งชื่นชอบรถจริงๆ มาสร้างสรรค์ผลงานให้พวกเราได้ติดตามกัน โดยไม่ได้มานั่งเชียร์นั่นเชียร์นี่ แต่เป็นการทำเพราะความชอบ!!!
  เมื่อถึงเวลา 20.00 น. ซึ่งได้เวลาทานอาหาร คุณ J!MMY ก็พูดขึ้นมา กรูบอกแล้วว่าไม่มีดวงจัดมีตติ้ง (ผมเชื่อแล้วค้าบบ)
จนถึงเวลาทานอาหาร ก็ยังคงมีแต่เรื่องรถ ที่เป็นหัวข้อสนทนาหลัก และมีการแซวกันอย่างเมามันส์ และมีมุขที่ขอนำเสนอ จากน้องกล้วย ซึ่งกำลังไม่พอใจอะไรซักอย่าง ว่าแล้วน้องกล้วยก็ คว้าจานผักที่อยู่ตรงหน้าแล้วพูดว่า "เดี๋ยวก็สาดด้วยผักกาดเลย"  เฮ้ยยยย มุขไหนวะเนี่ย สาดผักกาด มันสาดกันยังไงนะ เหมือนสาดน้ำสงกรานต์ หรือ สาดโคลนรึเปล่า แล้วมันจะเปียกไหม คุณ J!MMY ก็ขึ้นเลย "ไอ้กล้วย" สาดอะไรไม่สาดนะ มาสาดผักกาด
มุขอะไรของม..ง
   โอวว จ็อดด นี่มันโต๊ะอาหารกลางร้านเลยนะท่าน อารมณ์เหมือน "ร้านนี้ร้านกรูจะทำไรก็ได้" เลย ช่างมีความเป็นกันเองในทุกสถานที่เลย (แอบเหน็บ ล้อเล่นนะครับ ;D ;D ;D)
   หลังจากทานอาหารเสร็จ เดินกลับมาร้านกาแฟซึ่งปิดไปแล้ว แต่พวกเรายังคง "ยืนคุยกันเรื่องรถ" อยู่หน้าร้านนั่นแล
ได้เห็นลีลาการเต้น โยกย้ายส่ายสะโพก และเลียนเสียง ล้อเลียนของคุณแพนแล้วน่าทึ่งมาก จดจำรายละเอียดมาทำเป็นมุขได้อย่างลงตัว...
   จนผมอยากจะพูดเลยว่า  "คุณโหน่ง นี่คุณโหน่ง แก๊งสามช่าใช่ไม๊ครับ"
ช่างมีบุคลิกความฮาได้ไม่แพ้ตลกชั้นนำของเมืองไทยเลย คุณ J!MMY ก็คอยส่งและรับมุขกันอย่างลงตัวตลอด
   ช่างเป็นวันที่สนุกอะไรอย่างนี้นะ ผมคิดในใจ เจอกลุ่มคนที่มีอุดมการณ์ และมีความ"บ้า" เข้าขั้น สมกับที่มีคนคอยติดตามผลงานอยู่มากมายจริงๆ
เป็นกันเอง ไม่ถือตัว ไม่เก็บอาการอะไรทั้งนั้น แสดงออกอย่างเปิดเผยจริงใจ จนผมคิดว่า
     "นี่แหละ ถ้าจะมีกลุ่มคนยุคใหม่ที่กล้าคิดกล้าทำ กล้าแสดงออกในสิ่งที่ควร และ เชื่อถือได้ กลุ่มคนเหล่านี้ เหมาะสมแล้วครับ ที่จะเป็นตัวแทนความจริง คอยบอกเล่าเรื่องราวเกี่ยวกับแวดวงความเป็นไปของรถยนต์ ที่ผมและคุณ ก็ชื่นชอบมันเช่นกันครับ"
       ขอบคุณมากครับที่อ่านกันยาวเหยียด มีหลายคนในที่มซึ่งผมไม่ได้เอ่ยนามก็ขอโทษด้วยครับ 11 คน ไม่นับผม นี่ผมจำชื่อได้ไม่หมดจริงๆ มีโอกาสหน้าเจอกันอีกครับ  ;D ;D ;D

รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 12:32:00 »
แล้วไอ้คนที่นัดชาวบ้านเขาไว้5โมงแต่โผล่ไปเลตซะขนาดนั้น ถ้าไม่มีใครมามีตติ้งผมก็ว่าไม่น่าแปลกใจหรอก เวรกรรมคงรู้ ฟ้าดินคงเห็น ว่าไอ้นี่เลตแน่ เลยส่งพรายไปกระซิบเตือนว่าม.ย.ม. มรึง อย่า มา

แต่พรายไปหาคุณ YF-19เป็นคนสุดท้าย ก็เลยซวยหน่อยที่ต้องนั่งรออยู่ประมาณหนังเรื่องหนึ่งจบ

น่าจะัจับชายขาวท้วมนั่นมานั่งคุกเข่าหาบน้ำสำนึกผิดแล้วปล่อยตะขาบ 11ตัวให้ไต่ไปไต่มาลอดตามเสื้อตามกางเกง เอางูแมมบ้าดำมาพันตามแข้งตามขาด้วย

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 12:42:28 »
คุณ YF-19 กรุณาให้อภัยในความหยาบคายร้ายกาจของผมด้วยนะครับ คนรู้จักผมมักจะอธิบายเกี่ยวกับผมว่าเป็น
- หมาที่หน้าเหมือนคน
- คนที่ปากเหมือนหมา
- หมาที่หน้าเหมือนคนแต่ตัวเท่าหมี

คนเราถ้าได้มาเจอกัน คุณจะได้รู้จักผมอีกมากว่าจริงๆผมกัดชาวบ้านตลอด เพราะเวลาอยู่ในกลุ่มแคบๆ
ผมมักจะระวังปากน้อยมาก มีอะไรก็พูดได้ตรงๆเน้นฮา แต่บนเว็บ เล่นมากไม่ได้เพราะต้องระวังการกระทบกระทั่ง
จุดสัมผัสกร้านที่จะนำปัญหาที่ไม่น่าเกิดออกมา

หลายคนบอกว่า ผมบนเว็บ กับนอกเว็บ ไม่เหมือนกัน (ไม่นับเรื่องหุ่น) ผมอยากบอกว่าจริง 100%
มาสนุกกับพวกผม..แล้วคุณจะมีอะไรมันส์ๆให้ค้นอีกเยอะครับ

ชะนีไทยยินดีรับใช้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ sakdituch5

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 12:43:34 »
เห็นชายใส่ชุดน้ำเงินมั้งไหมครับที่เนเข้าไปป่นเปี่ยนอะ
ตอน ประมาณ  6 โมง  นั้นละ  พ่อผม  อิอิ
ที่จริงก็อยากอยู่คุยด้วยนะ

แต่!!!!!!!!!!  
เจอแต่คนไม่คุ้นหน้าครับ  ก็เลยกลับบ้าน  
ที่ไปเพราะ พ่อผมทำงานแถวนั้นอะเลยเดินไปแปปเดว  ไม่เจอก็กลับ
ไม่ยักรู้ว่ามีสมาชิกเราอยู่ที่นั้นด้วย  
พ่อผมยังไปทักคนผิดเลย  พอดีตอนเค้าไป  มีคนอ้วนๆ คนนึงนั้งอยู่
ไอผมก็บอกพ่อว่า พี่จิมมี่นะ  อ้วนๆ สูงๆ  
พ่อบอกว่า  หน้าแตกหมอไม่รับเย็บเลย  
อิอิ   ฮาฮาครับอย่าคิดมาก

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 12:46:03 »
ไอ้ ชายชุดน้ำเงิน นั่น ผมเองครับ ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 13:10:05 »
ผมหมายถึงว่า  พ่อผมอะครับ  ใส่เสื้อสีน้ำเงินอะ
แต่ผมไม่รู้หลอกว่าใครใส่สีไรมั้ง พ่อบอกแค่ว่า
ไปถามคนอ้วนๆ คนนึง ที่นั่งอยู่คนเดียว  ว่าใช่ คุณจิมมี่ไหม
เค้าบอกว่าไม่ใช่แค่นั้นเองครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 16:04:21 »
อ่า ผมว่า ถ้านัดกันตรงเวลา หรือ ถึงได้ก่อนเวลา คงไม่ล้มมั้งครับ เพราะ ดูท่า คนไปหลายคนแล้วพลาด
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 16:57:38 »
คนเดียวเองครับที่พลาด ไม่ใช่หลายคน

หรือว่ามีใครมาก่อนทุ่มนึงแล้วไม่เจออีกบ้างเอ่ย? (เหงื่อตกแล่ววุ่ย)

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 17:04:44 »
ผมว่ามีพ่อผมคนเดียวครับ 
เพราะตอนที่ไปถึง คนอื่นเค้ามีโต๊ะหมดแล้ว
ตอนนั้นมีประมาณ  5 โต๊ะ ที่ทานอาหารอยู่  ซึ่งพนักงานร้าน
บอกยังไม่เห็นมีใครมา ถึง  6.30  มั้งครับ ที่มิงติ้งใหม่คนเดียวที่มา   มาถึง   

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 17:37:21 »
ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ทำให้คุณพ่อมาแล้วแห้ว

คราวหน้าผมจะไปรับรองด้วยตัวเองครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 18:14:48 »
ไม่เป็นไรครับ   พอดีพ่อทำงานแถวนั้นด้วยอะครับ
เลิกงานก็เลยลองแวะไปดู  ก็แค่นั้นเอง 
ส่วนนนนนนนนน     พี่จิมมี่ครับบบบบบบบบ
ลืมแสตมป์บัตรออกหรือเปล่า  ผมสงสัยมากๆเลยนะ
ว่าออกไปได้ยังไงอะ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 22:44:04 »
เราก็ไปมาด้วยแระ แต่ไม่ได้ไปรอนาน  :'( :'( :'( :'(  รอได้ประมาณ 15 - 20 นาทีได้มั้ง  แล้วก็ออกเดินทางต่อ
อดบัตรเรย  :P :P :P :P   

อยากให้จัดอีกซักครั้งหนึ่งอ่ะ  อยากไปเห็นตัวจริง อยากคุย อยากสัมผัส 5555++++  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ satan_13

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 01:32:11 »
เอ๋..ผมพลาดงานนี้ได้ไงเนี่ย? ก็เข้ามาดูตลอดนี่นา ตกข่าวเฉยเลย คราวหน้าไม่พลาดแน่ครับ ยืนยันครับว่าคุณจิมมี่กับคุณแพนคุยสนุก และเป็นกันเองดีมาก เจอกันครั้งแรก ผมเข้าไปทักและแนะนำตัวเอง ขอความเห็นเรื่องจะเปลี่ยนรถยังคุยกันยาวเลย และให้คำแนะนำที่มีประโยชน์มาก มองเห็นภาพชัดเจนจนตัดสินใจได้เลย ก็เปลี่ยนไปเรียบร้อยดี แล้วก็แคล้วคลาดไม่เจอกันที่ร้านอีก เพราะไปเวลาไม่ตรงกัน จนสี่เดือนต่อมาจะเปลี่ยนอีก ทีนี้โทรไปปลุกคุณจิมมี่แต่เช้าเลย ก็เกรงใจอยู่ แต่ก็ลองดูน่ะ คุณจิมมี่ก็ยังจำผมได้ และก็คุยกันสนุกสนาน เป็นกันเองเหมือนเดิม ผมก็โดนแซวไปหลายชุดอยู่เหมือนกัน หลังจากนั้นอีกไม่กีวัน คุณจิมมี่บังเอิญกำลังขับรถรุ่นที่ผมสนใจอยู่พอดี ก็เลยโทรมาบอกผมเดี๋ยวนั้นเลยว่าเป็นยังไง น่ารักจริงๆ ก็เลยทำให้ไม่ต้องคิดมาก และก็มั่นใจ ตัดสินใจได้เลยอีกแล้ว และก็ไม่ผิดหวังอีกเช่นเคย เพราะคำแนะนำและความเห็นที่ได้มา ผมหาจากคนที่เค้าขายรถไม่ได้ เค้าคงไม่บอก หรืออีกอย่าง เค้าก็ไม่รู้ในสิ่งที่ถามครับ แต่ผมได้จากคุณจิมมี่ครับ สงสัยมีทติ้งคราวหน้าผมต้องตามข่าวดีๆแล้วล่ะ จะขอไปร่วมแจมด้วยคนนึง แหม..มีมีทติ้งกันอยู่ใต้จมูกผมแท้ๆ ห่างจากที่ทำงานผมนิดเดียวเอง แถมเวลานั้น วันนั้นก็ว่างด้วย กำลังขับรถกลับบ้านเจอรถติดๆอยู่  เสียดายจัง อยากเจอทุกคนน่ะครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 01:58:42 »
ยินดีครับพี่ ได้รถใหม่แล้วอย่าลืมเอามาโชว์กันบ้างนะครับ พวกผมก็มีที่สิงสู่ที่เดียวแหละครับ
แต่อาทิตย์ต่อๆไปอาจจะไม่ได้เข้าทุกวันศุกร์ (ผมคนเดียวนะคนอื่นเข้าหมด) เพราะเพื่อนๆก๊วนเก่าเริ่มงอน
ที่ไม่ไปมาหาสู่กันเหมือนก่อน อาจจะต้องแบ่งเวลาให้เพื่อนๆแต่ละกลุ่ม รวมถึงคนในครอบครัวให้ได้เท่าๆกัน

แต่ซอยอารีย์มันก็บ้านหลังที่สามของผมไปแล้วล่ะครับพี่

ออฟไลน์ Preceda2

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 12:07:12 »
ว่างๆจะแวะไปครับ ผมเป็นโรคนั่งร้านกาแฟแล้วรากงอก
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 13:24:41 »
โดนนั่งยางแล้วไง
ดำปี๋เลย
ฮ่วย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 13:41:51 »
55555

คุณ พี่ Satan_13

ถ้าจะขอเชิญมาเป็น แขกรับเชิญ ในคอลัมน์ Interview with the Vampire จะสนใจไหม?

เอาจริงๆนะ ไมได้พูดเล่น คอลัมน์นี้ อัพเดทเดือนละครั้ง

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 21:23:07 »
ไปบอกเค้าทำไม ว่าอัพเดทเดือนละครั้ง
เผื่อเค้าเขียนได้ทุกวัน คราวนี้เรทติ้งกระฉูดเลยนา

สวัสดีคุณ YF-19 ครับ ไม่รู้พี่จำผมได้รึเปล่า
ขออภัยที่ไปช้าด้วยคร้าบบบ

ออฟไลน์ satan_13

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 11:27:07 »
ได้เลยครับคุณจิมมี่ ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่ง ขออภัยที่มาช้าเพราะยุ่งกับการเคลียร์งาน ก่อนโดนขอร้องแกมบังคับไปกินกิมจิหลายวันอยู่เหมือนกัน กลับก็มาเคลียร์ต่ออีกครับ เพิ่งจะได้พักหายใจก็นี่ล่ะครับ ไล่อ่านย้อนหลังแทบไม่ทัน ที่นี่ HOT จริงๆ ยินดีด้วยอีกครั้งครับ