ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression ทดลองขับ Nissan X-Trail จากญี่ปุ่น //  (อ่าน 14307 ครั้ง)

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
อ่านจบ ลังเลเลยนะครับเนี้ย  :D

ออฟไลน์ tsubasa

Re: กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression ทดลองขับ Nissan X-Trail
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 10:22:11 »
สวย น่าใช้ อยากได้จริงๆ

ถ้า Nissan Thaialnd ทำให้มันใช้ E85 ได้จะดีมาก ไม่งั้นคงขายยาก เพราะคู่แข่ง CRV มีจุดนี้เหนือกว่า
ขอเบาะไฟฟ้าคู่หน้าด้วยนะครับ
อยากให้เปิดตัวเร็วๆจัง จะจอง Teana แต่ก็ลังเลอยากได้ตัวนี้ เพราะมันเอนกประสงค์กว่า

ออฟไลน์ jan_e39

• Full Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น ExclusivNissan X-Trail จากญี่ปุ่น //
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 10:25:40 »
^^ ขอบคุณครับ

ผมว่าหน้าตามันดูดีเลยทีเดียวครับ

ออฟไลน์ cefboy

ความสวยมันลงตัวกว่า CX5 จริงๆครับ โดยเฉพาะไฟหน้า สวยโฉบเฉี่ยวมากๆ 
ภายในสิ่งอำนวยความสะดวกเช่นแอร์หลังก็มีหลังครบเครื่อง
ถ้ามาเป็น 7 ที่นั่งคงน่าสนอีกไม่น้อย กับที่เปิดท้ายแบบไฟฟ้า มันดูดี Premium เกินตัวจริงๆนะเนี่ย

ความแรงไม่ต้องอะไรมาก แต่ขอเน้นๆเป็นประหยัดน้ำมันดีกว่านะยิ่งตัว 2.5  ส่วน 2.0  Option อัดเต็มๆไว้ก่อน
ทำศึกตอน CRV กับ Captiva หรือ Fortuner ในเพลาปลายปีนี้
ผมว่ามันจะไปได้สวยเลยทีเดียวสำหรับ SUV ราคาล้านต้นถึงกลางๆนะ 

ออฟไลน์ NoName__???

อยากได้เครื้องดีเซลมากกว่า จะมีหวังมั้ย

ออฟไลน์ H3T

legroom ที่มากขึ้นของเบาะแถว 2 ผมว่าเป็นผลดีกับ legroom ในรุ่น 7 ที่นั่ง
 เพราะเบาะแถว 2 สามารถเลื่อนได้ ดังนั้นหากมีคนนั่งแถวสาม ก็สามารถเลื่อนขยับมาด้านหน้าเพิ่มพื้นที่ให้แถวสามได้อีกนิดหน่อย

หวังว่าระบบช่วยเหลือด้านความปลอดภัยคงจัดมาให้ตั้งแต่รุ่นเริ่มต้นแบบ Teana นะครับ

ออฟไลน์ redsun

NISSAN ออกแบบรถได้นุ่มนวล น่าใช้ ดูเป็นมิตรมากครับ (สวย)

ออฟไลน์ Nyquist

เป็นรถ Nissan ที่ต้องหันมามองเลยทีเดียว

ดูภายนอกสวยลงตัวทีเดียวครับ แต่เห็นไฟท้าย(รูปสุดท้าย)แล้วก็ทำให้นึกถึง pajero sport

ถ้าได้เครื่องดีเซล + เกียร์ AT 6 speed คงต้องขาย cap ซื้อ X-Trail ละ

ออฟไลน์ BhuBhu

ขอบคุณมากครับ กับรีวิวรถ พร้อมท่องเที่ยว
น่าสนใจมากครับกับ Nissan xtrail โดยเฉพาะเป็นรถ SUV  7 ที่นั่ง

ออฟไลน์ BaNky

• Jr. Member
  • **
โอ้..​ Aso Skyline กำลังจะไปตามรอยปลายเดือนนี้ครับ  ;D

ออฟไลน์ Nighthawk

• Sr. Member
  • Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
จะประกอบไทยด้วย สุดยอด :o :o

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
xtail
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 13:00:37 »
รอเสียตังค์ครับ .. รถโรงเรียนคันใหม่!
รีวิวสวยมากครับ อยากตามไปขับที่ญี่ปุ่นมั่งจัง

ออฟไลน์ lekoasus

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ  แต่ดูๆแล้วไม่ค่อยเข้าตาเลย ชอบ CX-5 มากกว่า

ออฟไลน์ Femuto

• **
  • ฮอลแลนด์ ปู้นปู้น
อ่านจบแล้ว ก็ได้แต่ร้องเพลงรอต่อไป หมั่นใช่ !!!  ;D
Roadster !!!

ออฟไลน์ suputshaya

• **
ขอบคุณครับ สวยขึ้นมากเลยนะครับผมว่า สวยจนน่าใช้เลยครับ

ออฟไลน์ Staples

จุดขายหลักเลย

7 ที่นั่ง โดยไม่ต้องไปเล่น Captiva

ออฟไลน์ tsubasa

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression ทดลองขับ Nissan X-Trail
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 14:03:24 »
เบาะคู่หน้าเป็นแบบปรับอัตโนมือเหรอครับ
เพราะในรูปเห็นแต่เบาะข้างคนขับ ลักษณะไม่มีปุ่มปรับไฟฟ้า

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
หน้าตายังโดนใจเท่าไรแหะ ต้องรอเห็นตัวจริง  อยากได้หน้าตาแบบ  murano 2015 มากกว่า

ออฟไลน์ amiyama

• **
ไฟ DRL, แอร์หลัง

แค่นี้ก็พอละ  เหลือแค่ว่าจะมีสีน้ำเงินหรือเปล่า ถ้ามี ก็เตรียมจองเลยดีก่า  ;D

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
จุดขายหลักเลย

7 ที่นั่ง โดยไม่ต้องไปเล่น Captiva

Like 7 ที่นั่งนี่แหล่ะครับ คุณภาพและความน่าเชื่อถือน่าจะดีว่าเชพโรเลตอยู่สำหรับเมืองไทย ตัวเหนื่อยหนักน่าจะ CRV หน้าตาเชยสุดในรุ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2014, 18:41:37 โดย Nighthawk »

ออฟไลน์ i-dine

• **

ตัวขายในไทยขอแค่มี 2 อย่างเท่านั้นคือ

1. 7 ที่นั่ง
2. E85

ผมว่าขายได้แน่ๆ

ออฟไลน์ veronic

อ่านแล้วอยากไปเที่ยวคิวชูขึ้นมาทันที ลืมไปชั่วขณะว่าเฮ้ยเราจะอ่านเรื่องรถนี่หว่า
สอบถามคุณจิมมี่นิดนึงครับ
ระบบวิ่ง 4 ล้อนี่มันเป็นแบบ fulltime หรือว่าเหมือน crv กับ cx5 ที่อีก 2 ล้อจะทำงานตอนเกิดการลื่นไถลครับ
แล้วถ้าเทียบช่วงล่างกับความนิ่มสบาย ระหว่าง x-trail ตัวนี้ กับ forester แล้ว ตัวไหนแน่น กับนิ่มสบายกว่ากันครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

น่าใช้มากครับ รอดูตัวจริงเพื่อเทียบกับcx-5ว่าเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ Terng

ราเม็งน่ากินมากครับ

#รีวิวรถ!!!!

#ห๊ะะะ???

รีวิวรถก็เป็นไปในทำนองเดียวกันกับที่ผมลองเช่าขับมาเลยครับ แต่ของผมขับดีเซลเกียร์ธรรมดามา จะอีกอารมณ์นึง อันนั้นขับสนุกพอตัวเลยครับ  :D
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Sappe!

ขอบคุณครับ

ไฟท้ายสวยดีชอบๆ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Fly to dream

นิสสันจ๋า คุณเธอรีบทำตัวแบบ AUDI หน่อยนะ ถึง CVT แต่ล็อคตำแหน่งใหม่กระชับเป็นจังหวะหน่อยนะ หรือเลิกแบบ AUDI ไปเลย  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
7ที่นั่งๆๆๆๆๆ เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  :D :D :D
เป็นsuvที่น่าเล่นสุดแล้วตอนนี้ ;D
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ baddream11

เครื่อง L33 และเกียร์ CVT อืมม... ::)

ออฟไลน์ jumpon77

ว่าแล้วเดาถูกด้วยครับแต่มันก็สวยครับรอเปีดตัวดีกว่าครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
นิสสันจ๋า คุณเธอรีบทำตัวแบบ AUDI หน่อยนะ ถึง CVT แต่ล็อคตำแหน่งใหม่กระชับเป็นจังหวะหน่อยนะ หรือเลิกแบบ AUDI ไปเลย  ;) ;) ;)

CTV-8 ของ Teana ก็ล็อคเป็นจังหวะนะครับเกียร์ DS - -*