ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรอ Civic coupe, VEZEL บ้างครับ  (อ่าน 5960 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
มีใครรอ Civic coupe, VEZEL บ้างครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 22:59:58 »
เห็นในตารางการเปิดตัวพี่จิมมี่บอก civic coupe มีโอกาศเข้าไทยด้วย

งานนี้ชักสนุก ถ้าเปิดมาจริง ค่ายอื่นจะมีหมัดสวนร่วมแจมด้วยหรือไม่

ส่วน vezel น่าสนใจที่เป็นเครื่อง 1.8 งานดีไซน์ honda เองก็ไม่ทำให้ผิดหวัง

ส่วนตัวคิดว่า juke,ecosport เครือ่งยังเล็กไป

ออฟไลน์ TLX

• Full Member
Re: มีใครรอ Civic coupe, VEZEL บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 23:19:10 »
Civic coupe ที่ mc ล่าสุดสวยจริงครับ เปลี่ยนด้านหน้าไปเยอะมาก
ถ้าตัวถังซีดานได้หน้าสวยๆแบบนี้ก็คงจะดี
อยากรู้เหมือนกันว่าฮอนด้าจะเอาเข้ามาจริงๆหรอครับ
ส่วน Vezel ก็รอดูเหมือนกัน ขอให้มาแบบจัดเต็มนะครับ
ไหนๆก็วาง position อยู่กึ่งกลางระหว่าง Juke กับ CRV อยู่แล้ว
ระดับราคาที่สูงกว่าคู่แข่ง ผมเชื่อว่าจะต้องมีออปชั่นอะไรที่น่าสนใจใส่มาให้สมราคาอยู่แล้ว

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
Re: มีใครรอ Civic coupe, VEZEL บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 23:25:13 »
Civic coupe ริบหรี่ๆน่าจะยาก

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 23:28:35 »
ในบทความบอกต้องรอลุ้น Civic Gen ต่อไป ผมว่าโอกาศเข้าน่าจะน้อยนะครับ ทั้งผลิตในประเทศหรือจะนำเข้ามาก็ตาม

นอกจากว่ายนตรกิจจะดัน Kia Cerato Koup จนขายดิบขายดีถึงขนาดที่ค่ายอื่นๆต้องมองค้อน (ซึ่งเป็นไปได้ยากถึงยากมากกก ;D)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 08:23:46 »
 Civic coupe น่าจะตั้งใจเอามาประกอบเพื่อตลาดส่งออกเป็นหลัก แต่ตลาดในประเทศเป็นผลพลอยได้มากกว่า

Vezel ล่าสุดมีหลุดมาว่าจะใช้เครื่อง L15A เกียร์ CVT เหมือน Jazz / City
     ส่วนตัวแอบเสียดายเครื่อง R18A เกียร์ 5AT ที่มีข่าวก่อนหน้านี้

เข้าใจว่าต้องการลดต้นทุนเพื่อกดราคาให้ต่ำลงได้
  และต้องการหลีกทางให้เครื่อง 1.5 i-DTEC ที่จะตามมาอีกด้วย แต่ตอนนี้ก็ยังไม่มีรุ่นเกียร์ออโตเลย น่าจับตาว่าจะได้ 5AT หรือ CVT

อยากให้ Mazda CX3 มากับ 1.5D SkyActiv ด้วยก็คงจะดีมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2014, 08:26:48 โดย H3T »

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 08:34:49 »
ซีวิคคูเป้จะมาจริงๆเหรอครับ?

ถ้ามาจริงๆ กระแสรถซิ่งฮอนด้าคงกลับมาอีกเยอะ

ออฟไลน์ Kenned1979

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 08:54:21 »
ผมก็รอ Vezel คับ แอบลุ้นเครื่อง 1.8 ถ้ามา 1.5 จิง คงไม่เอา เพราะตอนนี้ใช้ City อยู่ อยากได้แรงๆ กว่าเก่าหน่อย

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 10:09:51 »
vezel ผมอยากให้ เป็น 1.8 กับ 1.5 hybrid มากกว่า
แต่ออกมาแน่ในตลาด อินโดแล้ว คือ 1.5 กับ 1.8
1.8 นี่เห็นว่าหลังคาแก้ว
เบส จาก ฮอนด้า อินโด ซึ่งคิดว่าไทย ไม่น่าต่าง
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 10:19:33 »
อยากเห็น civic coupe มาขายเมืองไทยอีกครั้ง มาเป็นสีสันให้ตลาด แล้วทำราคาดีๆน่าจะเรียกแรงซื้อจากวัยรุ่นได้บ้าง

ออฟไลน์ franky

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 14:58:08 »
รอ vezel ครับ แต่รอ R18A เกียร์ 5AT เท่านั้น ถ้าเครื่องอื่น ไม่เอาครับ

ออฟไลน์ ooauoo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 10:48:07 »
Civic coupe น่าจะตั้งใจเอามาประกอบเพื่อตลาดส่งออกเป็นหลัก แต่ตลาดในประเทศเป็นผลพลอยได้มากกว่า

Vezel ล่าสุดมีหลุดมาว่าจะใช้เครื่อง L15A เกียร์ CVT เหมือน Jazz / City
     ส่วนตัวแอบเสียดายเครื่อง R18A เกียร์ 5AT ที่มีข่าวก่อนหน้านี้

เข้าใจว่าต้องการลดต้นทุนเพื่อกดราคาให้ต่ำลงได้
  และต้องการหลีกทางให้เครื่อง 1.5 i-DTEC ที่จะตามมาอีกด้วย แต่ตอนนี้ก็ยังไม่มีรุ่นเกียร์ออโตเลย น่าจับตาว่าจะได้ 5AT หรือ CVT

อยากให้ Mazda CX3 มากับ 1.5D SkyActiv ด้วยก็คงจะดีมาก

เห็นด้วยครับว่า Vezel จะใช้เครื่อง L15A เกียร์ CVT เหมือน Jazz / City
เพราะลดต้นทุนสำหรับขายในไทย
เหมือน jazz ที่ใช้เครืองคนละตัวกับตัว japan