ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องขอต่ออายุใบอนุญาตขับขี่รถยนต์  (อ่าน 1923 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf8023

• Hero Member
ใบอนุญาตขับขี่รถยนต์แบบอายุ5ปีของผมหมดอายุมาเกิน1ปี แต่ไม่เกิน3ปี ทราบมาว่าต้องสอบข้อเขียนใหม่ แล้วต้องทดสอบสมรรถภาพร่างกาย พวกสายตาอะไรด้วยมั้ยครับ
สอบข้อเขียนต้องได้คะแนน90%ขึ้นไป (ถูก45จาก50ข้อ) ตามระเบียบใหม่

หมดอายุไปตั้งแต่ตค.54 ช่วงน้ำท่วม มาเห็นอีกทีตอนไปจ่ายค่าปรับที่สน.เมื่ออาทิตย์ก่อน เป็นความสะเพร่าของผม ขับอย่างเดียวไม่เคยเช็คใบขับขี่ตัวเอง  :-[

ออฟไลน์ kez

โทรสอบถามกรมการขนส่ง

ออฟไลน์ BaNky

• Jr. Member
  • **
กรณีใบอนุญาตสิ้นอายุเกิน 1 ปี แต่ไม่เกิน 3 ปี เพิ่มขั้นตอนการสอบข้อเขียน
กรณีใบอนุญาตสิ้นอายุเกิน 3 ปี เพิ่มขั้นตอนการสอบข้อเขียน และการสอบขับรถ และใบรับรองแพทย์

เช็คอีกครั้งเพื่อความชัวร์นะครับ  ;D

ออฟไลน์ golf8023

โทรสอบถามแล้วครับ
ใบขับขี่รถยนต์ชนิด5ปี หมดอายุเกิน1ปีแต่ไม่เกิน3ปี ต้องทำการทดสอบสมรรถภาพร่างกาบ และ อบรม2ชม.+สอบข้อเขียนครับ
ขอบคุณครับ