ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบป้องกันรถหาย....  (อ่าน 2862 ครั้ง)

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
ระบบป้องกันรถหาย....
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 20:33:28 »
           เนื่องจากผมใช้รถไม่กี่รุ่น  อยากรู้ว่า รถเทพ ๆ หรือ ซุปเปอร์คาร์  เขามีระบบป้องกันสุดยอดแค่ไหน?หากมันจะขโมย  มันจะทำได้ไหม?  ในเวลาสิบยี่สิบนาที

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
Re: ระบบป้องกันรถหาย....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 20:38:57 »
ถ้าผมเป็นโจร ผมคงไม่กล้าขโมยแน่ๆ เพราะมันสะดุดตาเหลือเกิน  คงมีคนจำได้แน่ๆ ว่าวิ่งไปไหน พยานคงเยอะกว่าปกติอ่ะคับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 23:13:29 »
เอาไปขายไหนดีน้อ ขโมยแล้ว  ;D

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 07:01:36 »
ขอบคุณทั้งสองท่านครับ  รู้แล้ว  ระบบป้องกันการขโมยดีที่สุด  ก็คือ  ใช้รถที่ตลาดต้องการน้อยที่สุด....

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 08:25:55 »
แต่ถ้าจอดในที่ลับตาคน
ถึงโจรจะไม่ค่อยอยากขโมยทั้งคัน เพราะสะดุดตาหรือปล่อยรถยาก
แต่ก็อาจจะขโมยพวกโลโก้ ดุมล้ออะไรพวกนี้ได้

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 12:23:50 »
บอกตรง ถือกุญแจแล้วขึ้นรถ ผมยัง งง เลยว่าสตาร์ทยังไงกดปุ่มไหน กดยังไง ปุ่มก็เยอะแยะไปหมด   :D :D

อีกอย่างของพวกนี้มันเด่นครับ 

คนที่ขับรู้จักกันแยะ 

แค่ขโมยล้อไปขาย เอาไปปล่อยตามเชียงกง ยังไม่แน่ใจเลยครับว่าเนียนไหม 

ถ้าให้ขโมยซักอย่างของ เฟอรารี่ ลัมโบกินี่ ผมเอาเบาะดีกว่า  อย่างอิ่นเอาไปกลัวโดนตามจับได้   :P
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 15:15:16 »
คนเขากลัวรถหายกัน แต่ผมนี่อยากรถหายใจจะขาด เห็นราคามือ 2 แล้ว รถหายไปเอาประกันน่าจะคุ้มกว่า ;D

ปล. ผมใช้ Cruze ครับ  ;D ;D