ผู้เขียน หัวข้อ: ++TheClip: Nissan JUKE!! (ไม่ R) กบซ่าของวัยใส..และแอบทำเป็นใส++  (อ่าน 15942 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ae3s-gte

• Full Member
Re: ++TheClip: Nissan JUKE!! (ไม่ R) กบซ่าของวัยใส..และแอบทำเป็นใส++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 23:09:56 »
ขอบคุณครับ สำหรับกบเทพๆ
แต่ที่รอดูคือขบวนหลังครับ 1.8 e sport อิอิ

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
Re: ++TheClip: Nissan JUKE!! (ไม่ R) กบซ่าของวัยใส..และแอบทำเป็นใส++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 23:23:24 »
ผมเห็น juke ครั้งแรก ถามตัวเองว่านี่มันรถอะไร ทรงประหลาดจัง ตอนนั้นมีแต่รถนำเข้า
แต่พอได้เปิดตัวในไทยเห็นมันถนนมองไปมอง ผมกลับชอบรูปทรงมัน
เรื่องช่วงล่างได้ยินในคลิปแล้ว ต้องหาโอกาสไปลองขับซะแล้ว

ออฟไลน์ Impulse

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 23:50:19 »
ช่วงล่าง เกือบเท่า XV

ผมเริ่มสนใจแล้ว

ออฟไลน์ ooauoo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 09:36:37 »

ผมไม่ได้ดูคลิป
ที่บอกว่า  หกแสนกว่าบาท ย้ำ  หกแสนกว่าบาท ย้ำ หกแสนกว่าบาท  อันนี้ราคาอะไรครับ
ราคา juke หรือเปล่า ตัวถูกมัน 819000 ไม่ใช่หรือ ถ้า 6แสนกว่าผมอยากได้เลย

ถ้า pulsa 6แสนกว่าอันนี้เชื่อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2014, 15:53:05 โดย ooauoo »

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 21:05:53 »

ที่บอกว่า  หกแสนกว่าบาท ย้ำ  หกแสนกว่าบาท ย้ำ หกแสนกว่าบาท  อันนี้ราคาอะไรครับ
ราคา juke หรือเปล่า ตัวถูกมัน 819000 ไม่ใช่หรือ ถ้า 6แสนกว่าผมอยากได้เลย

ถ้า pulsa 6แสนกว่าอันนี้เชื่อครับ

LIVINA ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 22:04:14 »
ดูคลิปแล้วยิ่งอยากได้ หน้าตาผมชอบอยู่แล้ว ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 00:02:47 »
ขอบคุณมากครับพี่แพน ชอบคลิปนีั้จังโดยเฉพาะช่วงที่พูดที่นิสสัน อิอิ ;D
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 00:49:13 »
ชอบคลิป Extra อันนี้เป็นพิเศษครับ เพราะอยากทำงาน Product Planning บริษัทรถมากจริงๆ การได้วาง concept และอะไรหลายๆอย่างของรถซักรุ่นมันท้าทายดีครับ

เคยสมัครของบริษัทรถอีกบริษัทนึง ยื่นสมัครทุกครั้งที่เปิดรับ จนสุดท้าย HR โทรมาบอกว่าเห็นหลายครั้งแล้ว มาลองสัมภาษณ์ดูก็ได้ ทะลวงไปถึงรอบสุดท้ายแต่เขาเลือกอีกคน เสียดายมากๆ กะว่าถ้าเปิดอีกก็สมัครอีก 55+

ออฟไลน์ Zx-III

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 01:23:44 »
extra clipมันสุดละ ตัวรถjukeมัน เป็นนะรอซื้อมือ2 จากนั้นเอาเครื่องเซียงกงจากญี่ปุ่น มาโดยใช้เครื่องturbo ตัว190กว่าม้ามั๊ง เอามาสับใส่ จากนั้น ทำช่วงล่าง ใส่body partสวยเเล้ว เกียร์ mtอีกอัน เหมือนรถsport ยกสูง555

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 06:18:39 »
ขอบคุณสำหรับคลิปมากครับ
ขอบคุณสำหรับ Ugly Betty
ส่วนผมเป็นพวก Ugly Ugly ต้องพัฒนาปรับปรุงตนเองต่อครับ (ไม่เกี่ยวกับรถแล่ะ)

ดูจากคลิปแล้วความแน่นและความนุ่มมันพอดีมากๆ (เคลื่อนไหวหรือสะเทือนน้อยจริงๆ)
ความรู้สึกแบบนี้แหล่ะครับโครตน่าชื่นชมเลย
(คอนโซลก็เท่)

แต่ประตูหลัง เบาะหนัง
ถ้าใครต้องใช้บ่อยก็ต้องคิดนานครับ

ปล.
ทำช่วงล่าง JUKE ให้ลงตัวแบบนี้ได้
ก็ทำรุ่นอื่นให้เป็นแบบนี้จะงามมากครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2014, 06:27:18 โดย redsun »

ออฟไลน์ ooauoo

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 09:28:13 »

LIVINA ครับ

นึกว่าพูดถึง julk  ที่แท้ LIVINA -*-

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 11:12:38 »
หลังจากชมคลิปหมดแล้ว  ขอออกความเห็นส่วนตัวบ้าง 

ภายนอกรถหน้าตาแบบนี้ไม่ชอบเลยครับ   จริงๆมันก็สวยแบบแปลกๆนะ  แต่ให้เป็นเจ้าของคงไม่ซื้อครับ ผมชอบแนวคมๆ แมนๆ แบบที่ผู้หญิงเกลียด

อย่างว่าแหละครับ  Design เอกลักษณ์แบบนี้เดาใจคนยาก   เพราะตลาดส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้รูปทรงออกแนว ชายรับได้ หญิงว่าดูสวย เก้งกวางมองว่าเริด อาแปะ อาม่าชอบ

การตัดสินใจเอามาขายก็จะทำได้ไม่ยากเท่ารถแนวๆ   

เรื่อง Performance ช่วงล่างดูดีกว่าที่คาดไว้  และไม่เข้าใจว่าทำไม Sylphy กับ Pulsar ถึงไม่ setting ออกมาให้ดีเทียบเท่า  ใครรู้ช่วยบอกที

แต่สุดท้ายผมกลับชอบพวงมาลัยทรงนี้ มันดูโอเคมากๆในสายตาผม  ถ้าเทียบกับทรงรังไข่ของ NISSAN รุ่นหลังๆที่เห็นแล้วรู้สึก.....ยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 16:50:15 »
ขอบคุณครับ
รูปทรงดูแปลกๆไม่สวยในสายตาคนไทยมากเท่าไร แต่ยอดจอง5พันกว่าแล้ว ;D
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Serbiko

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 19:15:43 »
เกือบลืมไปอีกอย่างนึงครับ คือ Juke เนี่ย ไม่รู้เป็นปัญหาจากการโปรแกรมECUหรือระบบเกียร์นะ

แต่ถ้าเหยียบมิดคันเร่งตั้งแต่ออกตัวเนี่ย เหยียบแช่ให้ตายยังไงก็สุดที่160km/h

แต่ถ้าเหยียบในระดับ2ใน3 หรือเลี้ยงรอบไว้ประมาณ5600รอบ จะไหลไปได้ถึง170-180km/h ในสภาวะแวดล้อมและสถานที่ทดสอบเดียวกัน

ลองรีเซทเกียร์ดูครับ
What's next...?

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 00:10:19 »
ขอบคุณสำหรับคลิปมากๆครับ

เจ้านี่เป็นหนึ่งใน list รถที่ผมอยากได้ที่สุด เพียงครั้งแรกที่ผมเห็นรูป.... เพราะรูปทรงล้วนๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ