ผู้เขียน หัวข้อ: ++TheClip: Nissan JUKE!! (ไม่ R) กบซ่าของวัยใส..และแอบทำเป็นใส++  (อ่าน 15936 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ดองไว้นานจนเป็นกบในขวดโหลละ เอ้า ! มาดูกันซะหน่อยว่าจะมีอะไรเซอร์ไพรส์ไหม

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

Re: ++TheClip: Nissan JUKE!! (ไม่ R) กบซ่าของวัยใส..และแอบทำเป็นใส++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 00:09:28 »

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

Re: ++TheClip: Nissan JUKE!! (ไม่ R) กบซ่าของวัยใส..และแอบทำเป็นใส++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 00:11:10 »
และ Extra Clip อย่างยาว

สำหรับคิวต่อไป ตามสัญญากับพาเหรด Altis

1.6G, 1.8ESport และ 1.8V Navi

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 00:13:39 »
ว้าว ก่อนนอนๆ ขอบคุณครับพี่แพน  ;D

ปล.คุณเอกหายไปซะนานเลย  ;D

ขอลบย้ายลงมาข้างล่างนะครับ
ให้ คลิป ขึ้นบนครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 00:14:30 »
มีอะไรดูก่อนนอนแล้ว 555

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 01:57:26 »
ขอบคุณครัช :D

ออฟไลน์ Pattarachai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 03:04:30 »
ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 03:22:52 »
ท่อนสุดท้ายมันจี้ดแฮะ

หกแสนกว่าบาท ย้ำ  หกแสนกว่าบาท ย้ำ หกแสนกว่าบาท   :o :o :o :o

------------------

รถแนวๆกับเมืองไทยนี่ไปกันยากจริงๆแฮะ  

พูดถึงJuke  ในเมื่อช่วงล่าง พวงมาลัย  เบรก  มันโอเค  

จับใส่โบ  โมกล่อง วางเกียร์ธรรมดา  หรือ จับเครื่องตัวนอกมาสลับของ (ขอสัก 220-250 แรงม้า) ใส่ขับสี่     เลือกสีแปลกๆ  แต่งหล่อ  ใส่แม็คหล่อๆ  ให้เฟี้ยวๆ      ชอบภายในหรูๆ  ก็จับหุ้มหนังแท้ดีๆ  สักหน่อย  บ้าพลังนิดๆ ก็ใส่โช๊คดีๆ  หรือจะจัดเต็ม  ใส่ล้อ GTR ตีโป่งดุๆ  แบบ Juke R  ก็เท่ไปอีกแบบ

ขอสักแนวๆนี้นะ

โห  มันจะครบเครื่องเลยนะ  แรงสั่งได้  หนึบสะใจ ในหน้าตาแนวๆ เท่ๆ อีก   Poorman Cooper S  เมืองไทยชัดๆ  เท่กว่าขับแลนเซอร์แปลงอีโวเยอะเลย :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2014, 03:35:44 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ yukirin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 03:43:21 »
ผมว่าสิ่งที่ทำให้มันขายตู้มได้ในตอนแรกเพราะเจ้าตัวนี้มาแบบเดียวกับสวิฟ คือดีไซน์ดึงดูดสายตาในราคาจับต้องได้ เป็นรถสวยในราคารถบ้าน

เห็นรูป เห็นราคา ออฟชั่นok ที่เหลือไม่สำคัญอย่ามีปัญหาอะไรใหญ่ๆก็พอ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 05:55:48 »
สุดเท่ ในเวลานี้เลย เจ้ากบยักษ์
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 07:30:58 »
ถ้าไมม่ใช่รถนำเข้ามาก่อนที่ขายกันล้านกลางแล้วมาประกอบบ้านเราขายแปดแสนกว่าจะขายได้แบบนี้รึเปล่าน๊อ (อันนี้คิดเองนะ เพราะพี่ชายผมซื้อตอนยังนำเข้ามาล้านกว่า เจอราคารถบ้านเรา เงิบ...สิครับ)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ HME

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 08:51:24 »
ตอนคลิป 2 ใช้ความเร็วประมาณเท่าไหร่ครับ
รู้สึกว่าเสียงลมดังมากครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 08:58:07 »
Commander Cheng : "ไม่ใช่มาร์ชตัวท๊อปหรอ"
//หัวทิ่มโต๊ะทำงาน 55555555555555555

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 09:12:15 »
รถแบบนี้ คนไทยพร้อมซื้อ และรับได้กับหน้าตา

แต่หลายคนเห็นราคา ก็เข้าข่ายว่า หน้าตาดี แต่ ไม่อยากจ่าย

เอามาเปิดเท่าFord Ecosport หรือถูกกว่ารุ่นต่ำสุด ผมว่าจะขายดีกว่านี้

แต่ก็อย่างว่าครับ รถไม่ได้ประกอบในไทย ผู้บริหารใจไม่ถึง

ออฟไลน์ tk_bank

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 10:11:05 »
อยากดูรีวิว ecoboost ^^

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 10:48:26 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 11:42:55 »

หกแสนกว่าบาท ย้ำ  หกแสนกว่าบาท ย้ำ หกแสนกว่าบาท   :o :o :o :o

รถแนวๆกับเมืองไทยนี่ไปกันยากจริงๆแฮะ  

พูดถึงJuke  ในเมื่อช่วงล่าง พวงมาลัย  เบรก  มันโอเค  

จับใส่โบ  โมกล่อง วางเกียร์ธรรมดา  หรือ จับเครื่องตัวนอกมาสลับของ (ขอสัก 220-250 แรงม้า) ใส่ขับสี่     เลือกสีแปลกๆ  แต่งหล่อ  ใส่แม็คหล่อๆ  ให้เฟี้ยวๆ      ชอบภายในหรูๆ  ก็จับหุ้มหนังแท้ดีๆ  สักหน่อย  บ้าพลังนิดๆ ก็ใส่โช๊คดีๆ  หรือจะจัดเต็ม  ใส่ล้อ GTR ตีโป่งดุๆ  แบบ Juke R  ก็เท่ไปอีกแบบ

โห  มันจะครบเครื่องเลยนะ  แรงสั่งได้  หนึบสะใจ ในหน้าตาแนวๆ เท่ๆ อีก   Poorman Cooper S  เมืองไทยชัดๆ  เท่กว่าขับแลนเซอร์แปลงอีโวเยอะเลย :o

ทั้งหมดนั่นน่าจะได้รถอีกคันพอดีนะครับ  :D
หาเหยี่ยว STI ซักคันจบกว่านะผมว่า

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 12:42:46 »
 Juke : ปัจจัยที่ชี้เป็นชี้ตายว่าจะซื้อหรือไม่ ผมให้เรื่องเบาะหลังมาเป็นข้อแรกเลยครับ เพราะเรื่องหน้าตา ลองนำมาพิจารณาแล้ว ยังไงก็ต้องรับได้อยู่ก่อนแล้วแน่นอน
   - ราคา ผมว่าวางมาโอเคแล้ว
   - ต่อไปจะปรับปรุงอะไรมาดีเพื่อเพิ่มกลุ่มเป้าหมายให้กว้างขึ้น ลองจัดรุ่นเกียร์ MT มาดู อาจจะไม่มาก แต่มีกลุ่มที่สนใจแน่นอนและคิดว่าไม่น้อยด้วย ส่วนจะทำรุ่น Turbo ผมว่าเลิกคิดได้เลย เป็นไปไม่ได้แน่นอนถ้ายังไม่สามารถนำมาประกอบในไทย
   - คู่แข่ง แน่นอน Ecosport ตอนนี้ สู้ไม่ได้อย่างชัดเจน แต่ถ้าเมื่อไหร่วาง 1.0 Ecoboost มาหล่ะ ตัวรถจะน่าสนใจมากขึ้นมาอีกมาก แต่ต้องไม่ทำราคาให้หมดความน่าสนใจไปนะ ยังไม่รวมเจ้าตลาดอย่าง Honda Vezel ถ้าเน้นใช้สอย พื้นที่ด้านหลัง คนกลุ่มนี้ไม่มอง Juke แน่นอน

Prius : เห็นด้วยกับที่ว่า " คนที่สนใจก็ซื้อไปหมดแล้ว " ซึ่งทำไมไม่มองกลุ่มที่ยังไม่ตัดสินใจอีกหล่ะครับ เหตุผลหลักคือเรื่องราคาเป็นอันดับแรก ลองทำรุ่นลดออปชั่นมาขายช่วงนี้เลยหล่ะ กดราคามาให้ได้ซัก 9 แสนกลางๆ น่าจะทำให้เพิ่มยอดขายจากกลุ่มๆหนึ่งได้พอสมควรเลย ( อย่าลืมว่าภาพลักษณ์ Prius ดูดีกว่า Altis ) รอดูยอดขายซักตั้ง อาจจะทำให้อนาคต Hybrid ในไทยดีขึ้นมาอีกระดับได้
 ปัญหา Hybrid : แน่นอน การเสื่อมสภาพของระบบ Hybrid ทำให้เมื่อใช้ไประยะหนึ่งจำเป้นต้องมีการเปลี่ยนอะไหล่ ซึ่งวันนี้ ราคาแบตเตอรี่ก็ถูกลงมาอยู่ในหลักหมื่นแล้ว แต่ทำไมไม่ทำราคาระบบ Invertor ให้ต่ำลงอีกไม่ได้ กดลงมาให้ได้ซัก 1 แสนบาท รวมๆการเปลี่ยนอะไหล่ระบบ Hybrid ครั้งใหญ่ในวงเงินไม่เกิน 1.5 แสนบาท ใช้ได้ 8-10 ปี  อย่างนี้น่าจะเพิ่มยอดขายและรองรับราคามือสองได้ดีขึ้นมากเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 13:24:57 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 13:27:10 »
hybrid เมืองไทย ไม่รุ่งเพราะมีทางเลือกอื่นที่ถูกกว่า มากมาย

เช่น lpg ngv e85

แล้วพวกนี้ก็ไม่ได้มีระบบจุกจิก ไฟฟ้า อะไรมากมาย เหมือน hybrid ที่ราคาต้นทุนแพงกกว่า และ ระบบซับซ้อนกว่า

คนใช้มองถึงในระยะยาว ที่มีการเสื่อมสภาพ และ ค่าใช้จ่ายในการซ่อม

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 13:33:36 »
ถ้าไมม่ใช่รถนำเข้ามาก่อนที่ขายกันล้านกลางแล้วมาประกอบบ้านเราขายแปดแสนกว่าจะขายได้แบบนี้รึเปล่าน๊อ (อันนี้คิดเองนะ เพราะพี่ชายผมซื้อตอนยังนำเข้ามาล้านกว่า เจอราคารถบ้านเรา เงิบ...สิครับ)
อ่าว ผมก็เข้าใจว่าประกอบนอกมาตลอดนะเนี่ย

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 14:32:45 »
ขอบคุณสำหรับคลิปครับ เสียดายที่มาช้าไปหน่อย เพราะผมรอจนออกรถมาแล้ว

เท่าที่ใช้มา ตรงตามในคลิปและรีวิวทุกประการเลยครับ โดยเฉพาะ Ugly Betty ^^

ทุกวันนี้เวลาใช้เจ้าJuke จะมีคนเข้ามาถามเสมอด้วยคำถามซ้ำๆกันว่า

นี่ยี่ห้ออะไร? รถนำเข้าหรอ? กี่ล้าน?

ความเห็นส่วนตัว ถ้าถามว่า ทำไมถึงเลือกJuke แต่ไม่เลือกEcosport ทั้งที่ Ecosport ราคาถูกกว่า ภายในกว้างกว่า

ผมตอบได้เลย วัสดุภายใน รวมถึงดีไซน์ภายในของEco มันEco จริงๆครับ มันดูก๊องแก๊งกว่ากันเยอะ ให้ความรู้สึกคล้ายกับขับFiestaเลย
ในขณะที่คอนโซลของJukeแพรวพราวกว่า ดูดีกว่าแบบคนละเรื่อง แล้วราคาของรุ่นท้อปที่ต่างกันนิดเดียวของทั้งสองยี่ห้อ
บอกตรงๆเลยครับ ไม่มีผลต่อการเลือกซื้อใดๆทั้งสิ้น

ถ้าถามอีกว่า ทำไมไม่รอVezelล่ะ หรือถ้าถามว่าจะเสียดายมั้ยถ้าVezel จะมาเป็นเครื่อง1.8และภายในที่กว้างกว่า

ขอตอบเลยว่า โคตรจะไม่เสียใจเลยครับที่เลือกJuke 
ผมจะเสียใจทำไมในเมื่อคนภายนอกมองVezelเป็นแค่ mini CR-V ในขณะที่มองJukeเป็นรถดีไซน์ประหลาด เป็นอดีตรถนำเข้าราคา1.6ล้าน
แถมเครื่องยนต์1.6ของJuke ก็เหลือเฟือแล้ว

Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 14:33:25 »
เกือบลืมไปอีกอย่างนึงครับ คือ Juke เนี่ย ไม่รู้เป็นปัญหาจากการโปรแกรมECUหรือระบบเกียร์นะ

แต่ถ้าเหยียบมิดคันเร่งตั้งแต่ออกตัวเนี่ย เหยียบแช่ให้ตายยังไงก็สุดที่160km/h

แต่ถ้าเหยียบในระดับ2ใน3 หรือเลี้ยงรอบไว้ประมาณ5600รอบ จะไหลไปได้ถึง170-180km/h ในสภาวะแวดล้อมและสถานที่ทดสอบเดียวกัน
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 15:56:09 »
ขอบคุณครับ

เสียดายPriusเหมือนกัน ผมก็ชอบ

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 17:28:02 »
ขอบคุณมากครับพี่แพนรอaltisนะครับ ;D
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 19:32:19 »
ขอบคุณครับ สำหรับ เดอะ คลิป จุ๊ค  :o :o มัน แซ่บ มาก

เสียดาย พรีอุสเหมือนกันครับผมชอบมาก
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 20:38:20 »
ขอบคุณครับพีแพนรอดูaltisต่อครับแต่ผมเองก็ชอบPriusนะครับถ้าไม่มีในรุ่นถัดไปอย่างที่พีจิมว่าผมว่านะครับคนไทยยังกลัวรถhybridอยู่เพราะค่าเปลียนเบตของมันมันอยู่ในเลข5หลักนอกจากว่าราคาเบตมันจะถูกหละครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 22:13:11 »

ทั้งหมดนั่นน่าจะได้รถอีกคันพอดีนะครับ  :D
หาเหยี่ยว STI ซักคันจบกว่านะผมว่า
จะว่าไปก็จริงๆครับ   ;D  ราคานี้ซื้อ เหยี่ยว ไปเลยคุ้มกว่าเยอะ

แต่ส่วนตัวผม  ที่ต้องเป็นJuke นี่ไม่ใช่อะไรนะ   หน้าตามันล้วนๆ   เจอแต่งสวยๆ สีแปลกๆทีไร  ผมมองเหลียวหลังทุกที   มันแนวจริงๆ  หน้าตารถเนี่ย    :P

ว่าแต่จะมีคนไทยคนไหน  ทำเมกะโปรเจค  Juke R โดยฝีมือช่างไทยบ้างนะ    .....   ;D

ออฟไลน์ xenon

• Full Member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 22:23:04 »
มาแนวนี้ ที่จริงควรเป็นเครื่องเทอร์โบไปเลย

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 22:30:25 »
เป็นรถที่ขูดเลขตัวถังยากไปมั้ย ออกแบบมายุ่งยากเกิน